Server Apple đang lỗi, máy dính iCloud Clean có thể vượt active ok

thecuong_87
21/10/2017 18:12Phản hồi: 83
Server Apple đang lỗi, máy dính iCloud Clean có thể vượt active ok
Mấy ngày này Server Apple bị lỗi nên một số máy dính iCloud IMEI Clean có thể vượt active ok. Active ok thì thoát hoàn toàn iCloud ra khỏi máy. Các bạn có máy iCloud Clean có thể làm theo cách bên dưới.
Restore máy lại iOS 11.0.3. Sau khi restore xong thì thiết lập như mọi khi, khi đến bước bắt nhập iCloud thì nhìn bên dưới phần nhập ID & Pass nếu thấy dòng chữ Unlock with Passcode thì bấm vào nó rồi chọn Use Device Passcode sau đó nhập vào 808080 đợi 1 tý sẽ thấy báo sai pass thì tiếp tục nhập 080808 thì đợi nó chạy lâu một chút rồi đứng lại không báo sai pass nữa thì bấm tiếp theo sẽ qua tới bước bắt thiết lập vân tay. Qua tới bước nay là đã vượt qua được bước nhập iCloud thiết lập vào trong sử dụng máy thôi, reset dòng 2 thoải mái nhé. Check IMEI sẽ báo OFF 😁
Nếu máy các bạn restore xong có hiện dòng Use Device Passcode mà nhập hoài không được thì tắt máy mở lại active lại sẽ không thấy dòng Use Device Passcode thì các bạn restore lại máy một lần nữa sau đó tắt nguồn để chờ tầm 15-60p thì mở lại active lại sẽ thấy dòng Use Device Passcode, lúc này nhập passcode để vượt active lại là được.
Lưu ý: Hiện tại là do server Apple lỗi và Apple sẽ fix nhanh lỗi này thôi, cũng có khi bài viết này vừa post lên thì Apple cũng đã fix rồi nhé và không phải máy nào cũng hiện lên dòng Unlock with Passcode nhé. Nếu không hiện thì chỉ có bán xác hoặc làm dịch vụ mở iCloud thôi nhé :D. Vì nó tuỳ thuộc vào tài khoản của chủ máy có đang đăng nhập vào máy nào khác để xài và có bật passcode thì mới hiện nhé.
Mình đã thử và thành công được 1 cây 6s & 7Plus done ok. Mình có chèn Video thực hiện trên 7Plus nhé.
Các bạn có máy thì thử nhé.

1.jpg 2.jpg
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui cho các cục chặn giấy
Ken Lâm
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang có 1 cây iphone 6 bị quên pass icloud
lúc trước mình restore lên 11.0.2 thì thấy có cái dòng unlock = device code nhưng hôm nay vào ko thấy và cũng có thử restore lên 11.0.3 nhưng vẫn ko thấy dòng này
bạn có biết cách nào cho nó hiện lên như trước ko ?
@Ken Lâm Restore lại rồi để khoảng 15-60p rồi mở lên lại xem sao bạn? Hoặc Apple fix rồi chăng? Để mình đăng nhập icloud vô restore test lại thử 😁
T19901986
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái dòng Unlock with Passcode hình như máy có máy không thi phải
@T19901986 Uh bạn, này hên xui, hên hiện là ok. Mình có ghi trong bài.
thienthanak
ĐẠI BÀNG
6 năm
5 thường có lên 11 đk ko bác
@thienthanak Không bạn.
daitritue
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã thử và ko đc
daitritue
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã thử và ko thành công
@daitritue Có hiện dòng nhập passcode không bạn?
Của mình lúc restore lại có dòng unlock bằng passcode nhưng mà máy mình vẫn nhớ pass icloud 😆))
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
Đã thử 1 đống main và kết quả là không được.
Hồi qua mê đi nhậu với @thachnhattrung quá nên quên thử =)))).
@ByY.6261 Có hiện ô nhập pass không bạn?
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@thecuong_87 K a. Để bữa nay moi ra làm lại thử. Hy vọng.
Vẫn còn vượt icloud ok nhé các bạn.
Có cửa hàng khác nhận dịch vụ có dòng unlock use passcode giá 500k kìa bác Cường
@ljttle_chjcken 😁
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
6 năm
dường như đã bị fix, thoát đc 2 em 6s xong thử hơn 10 máy khác đều không có dòng nhập code
@tieuji Nó đó bạn, mình mới test thử, thì tài khoản icloud đó phải xài chung 1 máy có đặt passocde thì restore lại sẽ có.
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@thecuong_87 Thế sau khi restore lại và vào được thì có bị tài khoản gốc can thiệp bằng cách nào đó ko bác?
tieuji
TÍCH CỰC
6 năm
@xversion1 hình như là ko. bị bug mà.
@xversion1 Một khi active lên được thì máy bạn trở thành máy chính chủ nhé. Tài khoản cũ không can thiệp được nữa.
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
Mà nguồn tin này ở đâu vậy các bác?
@xversion1 Đầu tiên phát hiện là mấy a bên China bạn nhé. Rồi lan truyền mấy ngày nay.
hình như hết làm đc rồi. mình làm đc 2 cái air 2 1 cái pro 1 cái 6s, giờ làm cái 7+ thì ko hiện passcode nữa, thử 1 cái mình đang xài cũng ko có passcode luôn
@skiller0506 Không phải máy nào cũng hiện nhập passcode mà.
@thecuong_87 cái phone mình đang xài, có pass code, có bảo mật 2 lớp, vẫn ko thấy mục ‘use code to unlock’
@skiller0506 Vậy chắc fix rồi quá, mới test lại cũng không thấy.
dino_su
CAO CẤP
6 năm
sao không ra nhanh hơn tý em đỡ mất 6 củ unlock con 6s+ 😁
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@dino_su Gì kinh vậy bác, 6 củ thì mua máy khác cho rồi.
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@xversion1 Em mở cách đây mấy tháng rồi, ko mở bỏ cũng tiếc máy em vẫn mới mà 😔
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@dino_su Đấy là bác mở khoá icloud Activation Lock à? IMEI clean hay báo lost bác?
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@xversion1 Vâng, imel clean done 100% nên giá cao. Em nhờ bác cương ul luôn đó 😃
beattime
ĐẠI BÀNG
6 năm
😔 hết chơi đc rồi thì phải :(
@beattime Chắc là vậy, test lại hết thấy dòng nhập passcode rồi.
saobang1102
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thecuong_87
Bác ơi e có con ip4s mua lại của ngta giờ restore bị dính icloud ko biết giá unlock icloud là bao nhiu ak,unlock sạch sẽ ak hay là chỉ ẩn đi thôi ạ...
Unlock xong restore có bị lại ko ạ...unlock mất bao lâu thì đc ạ,tỉ lệ unlock icloud có cao ko ạ.
@saobang1102 Giá mở cao hơn giá mua cái 4s khác bạn.
saobang1102
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thecuong_87 Giá bao nhiu ạ
@saobang1102 Giá cao gấp 6 lần giá trị 4s
saobang1102
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thecuong_87 😔( vâng e tks bác ạ
Server vẫn còn lỗi cho đến hiện tại bây giờ nhé.
@thecuong_87 Bạn mình có cây ip5 dính icloud vậy làm ok ko bác hay phải ios 11 trở lên mới đc.
hrck
ĐẠI BÀNG
6 năm
Như này là bó tay phải ko bác cường
@hrck Bó tay bạn nhé.
Garay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thecuong_87 a cường check ib giúp e với 😔
@hrck vứt xác chưa bác.đang có 1 em như bác.giò làm cục chặn giấy cho sang
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
Lần trc hồi 11 mới beta nếu từ 11 beta về 10.3.3 beta 6 theo kiểu không mất dữ liệu sẽ văng luôn icloud mình thử 3 máy: đều thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019