[SGS Captivate] Tổng hợp các Rom Gingerbread tốt nhất (Update liêntục)

Lexus IS 250C
22/4/2011 0:46Phản hồi: 35.737
35.737 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

new99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thèng em nhờ up hộ mà mình thì xài sky nên em này hơi lơ mơ. Ai cho mình cái link bản nào Đẹp,Mượt,Pin ngon nói chung là ổn định thì share mình nhé
natken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là mình muốn trở về xài Cognition 5v1 nhưng trong máy không còn lưu kernel để flash mồi nữa. Lên xda thì các link đến Cogntion của DesignGear đã bị xóa.

Các bác nào còn lưu kernel của bản cognition 5v1 và 5v2 vui lòng gửi cho em. Cảm ơn rất nhiều.
mọi ng cho t hỏi. có cách nào thay đổi ảnh nền trong menu mà ko cần dùng app nào ko? bên ngoài thì đẹp mà vào trong menu ứng dụng đen xì. xấu quá
OneClickI897UCKF1-bootloaders.exe Mình úp rom gốc 2.1 nhưng mở cái này OneClickI897UCKF1-bootloaders.exe sao nó ko hiện màu vàng nhỉ.? Với lại mình up rom gốc cũng ko hiện imei ai biết cách lấy lại ko.
xl nếu post nhầm boc, e muốn hỏi là bâyh con captivate này khoảng bnhiêu, hàng mới ấy. Bân bvtmobile bán 3tr full box có xúc được k ạ. BVTmobile làm ăn uy tín kô.
Cảm ơn
@nobitatqk laptopthinhpak 6tr2 brand new
cac bac oi cho em hoi.em moi mua con captivate.nhung may gio cai dat duoc maket phai lam the nao ak.mong cac bac chi giup
e cap của e up lên 4.2.2 nhưng k nhận sim , xem baseband thì ghi là unknown, các bác giúp e vs.
@christian9x Bác làm ơn flash modem kg3 vô nhé, bản dành cho CM. Nên nhớ là từ 4.0 trở lên khi flash từ stock thì rom nó ko hề có modem nên phải flash riêng. Nếu ko thì ko bao giờ lên sóng 😃

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
x_chien
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào up lại link ở trang một cái còn cái link nào dow dc đâu trời.
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi
e mới dùng con captivate này được 3 hôm
e đã up stock ROM UCKI2 theo hướng dẫn tại đây
http://www.tinhte.vn/threads/captivate-i897-fw-i897ucki2-android-2-3-5-28-09-2011.873824/
nhưng sau khi up xong em không thể flash ROM cook qua recovery được
nó báo lỗi E:signature verification failed
bác nào chỉ em cách up và cách khắc phục lỗi này được không ạ
thanks các bác
@tuyen55pm bạn dùng rom tock thì bị thế là đúng rồi, đơn giản nhất là up thêm kernel qua odin có hỗ trợ recover và đã root
Mình đang chạy rom 4.2 CM10, ma sóng với wifi yếu quá... Mình tìm Modem cho CM10 trên google mà ko ra. AE nào có Modem nào tốt cho CM10.1 thì send giúp mình với. Mail: nguyendinh189@gmail.com.

Cám ơn nhiều...
máy em là máy galaxy s t959....hôm bữa làm CM10 nó bị lỗi tắt nguồn nên em đi up lại stock mà nó báo thế này, làm đi làm lại vẫn ko được...là sao vậy mấy anh... untitled.JPG
@Vladimir Vũ Trần Vãi, giờ này còn dùng odin v1.30

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
nhờ các anh giúp e với ạ, E mới up bản room continuum v4.1 Themed. nhưng mà sau khi up xong thì bjo vào install app lên không đc. Chạy lúc nó tự khởi động lại máy. E cũng không hiểu sao nữa. Mọi thứ dùng vẫn bt. Chỉ có cài app down app là không đc. Nó báo lỗi vậy ạ
junoxien
TÍCH CỰC
11 năm
máy mình sau khi up rom bị lỗi thì bây giờ bật máy lên chỉ hiện lên hình con robot xúc đất và thông báo :
downloading ...
do not turn off target
K thể vào đ.c recovery & download mode , căm sạc thì thấy hình cục pin và cái đồng hồ xoay vòng liên tục cứ nhấp nháy :-<

Đã cố gắng up lại rom stock nhưng up rom xong thì bị treo ở logo at&t , tháo pin ra bật lên thì lại hiện lên hình con robot xúc đất :-<

Up đủ các loại rom rùi àm vẫn bị vậy :-<
ai biết thì chỉ dùm mình với
junoxien
TÍCH CỰC
11 năm
máy mình sau khi up rom bị lỗi thì bây giờ bật máy lên chỉ hiện lên hình con robot xúc đất và thông báo :
downloading ...
do not turn off target
K thể vào đ.c recovery & download mode , căm sạc thì thấy hình cục pin và cái đồng hồ xoay vòng liên tục cứ nhấp nháy :-<

Đã cố gắng up lại rom stock nhưng up rom xong thì bị treo ở logo at&t , tháo pin ra bật lên thì lại hiện lên hình con robot xúc đất :-<

Up đủ các loại rom rùi àm vẫn bị vậy :-<
ai biết thì chỉ dùm mình với
cooldat92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đào mộ! Có bác nào còn giữ Continuum 6.1 bản gốc ko?
cooldat92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đào mộ! Có bác nào còn giữ Continuum 6.1 bản gốc ko?
zingzing09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin hỏi mọi người còn ai giữ bản rom INDEPENDENT X (GoodBye Version) by Coldboy up cho mình với thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019