Share file trên Windows 7

Hannibal2010
20/2/2012 2:27Phản hồi: 3
Chào các bác
Có 1 vấn đề trên Win 7 làm em bực quá, mà mãi chưa fixed được,
Em dùng Win 7, muốn share file qua LAN. Đã chuột phải vào thư mục, chọn Sharing, rồi chọn Share hết.
Cho Everyone quyền Read và Write, cũng như Turn Off chức năng bảo vệ file sharing bằng mật khẩu rồi.
Nhưng từ máy khác truy cập vẫn bị lỗi Permissions.
Có bác nào có hướng dẫn chi tiết làm sao share file trên mạng LAN cho Windows 7 không ạ?
Em dùng bản Windows Professional ạ
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

masonuce
TÍCH CỰC
12 năm
Share không được và bị lỗi Permissions có rất nhiều nguyên nhân, bạn tham khảo nha.

1. Bạn sử dụng user. turn off pass đi thì nó báo vậy. on pass lên và làm cái pass rồi share cho tiện.
2. Bạn vào properties rồi chọn chỗ security chọn lại chỗ owner chắc là được. Lúc share thì add everyone vào.
3. chuột phải vào Folder/ổ cứng cần Share chọn Share with >>> Advance sharing >>> Advance sharing >>> tích vào ô Share this folder rồi click vào Permissions >>> trong ô share permissions nếu đã có acc Everyone thì trong cột Allow click vào Full control,nếu chưa có thì click vào nút Add >>> trong ô Enter the object names to select đánh chữ e vào rồi ấn Check names >>> ok >>> tích vào Full control như trên >>> Apply >>> ok >>> ok
4. Vào Permissions ấn vào Add ấn tiếp vào advanced ấn tiếp vào find now, kéo xuống dưới tìm mục NETWORK ấn ok ok rồi ok
5. Đơn giản hơn thì bạn cho file cần share vào thư mục Public
vinhkm6
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm như sau:
Cách 1:
- Vào cái thằng Administrative Tools trong thằng Control Panel
- Chọn thằng Local Sercurity Policy --> Local Policy --> User Rights Assignment
Bên khung bên phải:
+ chọn (properties) dòng Deny access to this computer from network gỡ thằng Guest ra.
+ chọn (properties) dòng Access this computer from network bỏ thằng Guest vô.
Cách 2:
Bạn vào Run gõ gpedit.msc
trong phần computer confi... bạn tìm đến key Window--> security-->Local policies-->Security options-->Network access: Sharing and security model for local --> chon classic:
Làm được thì nhớ thanks cái nhé........
Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019