Sharp phải chăng đã có hàng "dựng" ?

0703
7/11/2008 7:12Phản hồi: 14
Tình hình là nhận thấy người láng giềng của chúng ta (TQ) rất nhạy với những dòng điện thoại bắt đầu trở nên hot ở VN.
Trứoc đây là Siemens SL45, rồi đến BB, và bây giờ cũng bắt đầu thấy Sharp được bán khá nhiều từ bắc chí nam với giá khá mềm so với trước đây cùng với những lời rao như: hàng Nhật xách tay về, mới tinh 100%, fullbox, chưa unlock...:shocked7fl:
Những dòng Sharp như 705, 770, 903...liệu có còn hàng mới 100% không các bác?:sorry8bj:
Em chưa chơi Sharp bao giờ (dù khá mê khả năng nghe nhạc của 903) nên không rành lắm, anh em chơi Sharp có thể chia sẻ những hiểu biết của mình về vấn đề này lên đây để mọi người cùng bàn luận và tránh mua phải hàng "dựng" (nếu có) nhé

Cảm ơn cả nhà.😁

Nếu em post lộn chuồng thì nhờ mod move qua đúng chuồng dùm em :rofl8yi:
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

winter
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo như e dc biết thì SHARP ko có hàng nhái đâu bác, mà cho dù có thì bác chỉ cần nhìn cũng biết dc là hàng thật hay giả rồi vì chất lượng của nó thì khỏi phải bàn! Theo e thì là quảng cáo nói quá lên mà thoai!
antondat
TÍCH CỰC
15 năm
Chưa đủ trình độ để nhái loại này đâu
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
Theo riêng em thì đã có rồi ạ 😃
Hàng Sharp, Toshiba, và cả Nec đều có.

Lý do : Nhiều đời m1y đã không còn sx, không cỏn bán, nhưng ở VN vẫn cón máy mới 100% giá rẻ bất cứ lúc nào 😃
điển hình Iphone 2,5G vẫn có nhiều con "mới 100% nguyên hộp trùng imei" 😁
0703
ĐẠI BÀNG
15 năm
😕😕😕😕😕

Chinh thế, em cũng thấ cùng hiện tượng như bác nên mới lo đây:no6xn:
Đang định mua một con cho bà xã xài, mà tình hình này thì hơi nhác tay rồi, anh em có kinh nghiệm gì khi mua sharp thì vô chia sẻ với:baffled5wh:
0703
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lên cho anh em thấy chỉ bảo giùm, em đang tính mua sharp đây

không thể có hàng CHINA làm nhái đâu
bởi vì một lẽ là nhìn cái màn hình là biết ngay thôi
bởi vì sharp nổi danh chỉ có mỗi cái màn hình với độ phân giải cao và nét và siêu mịn,
và khi âm thanh nó phát ra thì nói thẳng là chưa có hãng nào trên thế giới sử lý được âm thanh như vậy
thế nên người ta chơi sharp và dùng sharp chỉ với mực đích đó
chụp ảnh -nghe nhạc -chơi video

còn hiện nay còn rơi rớt lại một số dòng máy cũ mà có ghi là 100% thì chỉ là còn một số hàng từ SING ,hoặc hàng thuơng mại
vì cũng có nhiều nước khác cũng chơi điện thoại SHARP -nhưng họ dùng và giữ máy rất kỹ nên khi bán lại và về đến VN thì còn rất ..rất mới
có những con còn nguyên hộp trùng IME thì phải biết là nhiều nước người dùng máy kỹ đên mức độ nào

hoặc có một số máy đã đươc thay vỏ hoặc các phụ kiện như bàn phím ....

nói chung đa số những con máy như thế thường giá khá cao so với giá máy hiện tại

nhưng có một chú ý quan trọng là mình thường thấy những con máy mới kiểu như thế -rấ dễ chết bất đắc kỷ tử -tức là tự nhiên vào một buổi sáng đẹp trời nào đó -bạn bật máy lên và chả làm được gì cả-màn hình trắng xóa.ngủm ....:no6xn::no6xn::no6xn:rồi hoặc nhiều thứ tự nhiên nó đến......

trong đó có một con máy của mình ,và trên GSM thì chuyện đó cũng khá nhiều
nên khi bạn mua máy thì chỉ nên chọn những con máy sản suất tầm tháng 10/2005 hoặc tháng 2/2006 thì có thể chạy ổn định thôi
0703
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin bổ ích này:yes4lo:
Vậy những máy tầm 705; 703; 770sh... thì giá tầm 2 chai đổ lại là ổn phải không bác? Lỡ máy bị die bất đắc kỳ tử thì có sửa được ở đâu không bác? hay đem chôn nó luôn?😁
con máy sharp 705 và 770 là dòng máy mới suất xưởng năm 2007 nên không mấy khi nó chết đâu bác
con 770sh là bản thương mại dành cho thị thường châu âu và sản suất tại TRUNG QUỐC
con này thì dùng ổn định nhất -chỉ cần cắm sim là ôke -không phải unlock
còn 705sh là bản dành cho thị trường nộ địa nhật bản -phải unlock bằng sim -nói chung là 2 con máy dùng là oke như nhau

còn 703sh là hàng đã không còn sản xuất từ năm 2005 -kiếm đuợ máy mới rất khó-nhưng dùng con này thì sướng nhất trong dòng sharp trước đây-pin khỏe -dùng 3 đến 4 ngày là chuyện thường
con này ulock bằng phần mềm -con máy mình chết nói trên là con máy 703sh màu cam mới tinh của mình đấy

bác muốn tham khảo giá máy và tính năng thì mời qua bên này
nói chung là sharp khá kén người dùng đấy-nhiều người mới chơi-mua máy dùng vài ba tháng là bán vội thôi -CELL PHONE mà
mà chết máy sharp thì chỉ có một là nhờ một số người để kiểm tra xem có cứu chữa được không
nếu như phần mềm thì có thể chạy lại -phần cứng thì xem có ai máy hỏng như mình thì mua linh kiện về để sửa lại
(đa số máy sharp khi chết thì con chip bảo mật được kích hoạt để không dùng được máy và bảo vệ linh kiện bên trong)
còn khi không có linh kiện để thay thế-chết máy rồi -thì tốt nhất là rao bán máy chết để cho bác nào chết như mình thì lại có cái để mà thay
còn không thì làm đồ chơi cho trẻ con
và mình rút ra bài học là không chơi máy sharp nữa -thế thôi
http://gsm.com.vn/forum/main/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=331
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
Có lẽ các bác hiểu nhầm rồi. Quả thật thì Sharp KHÔNG CÓ hàng nhái !
Nhưng có rất nhiều hàng RENEW !!!

Ý em là TQ tút lại nguyên con, rồi mấy bác VN bán là hàng mới nguyên hộp 100% 😃
antondat
TÍCH CỰC
15 năm
Hôm truoc mình chứng kiến 1 cái rất độc của Sharp như sau. Dùng 1 phần chuyên dụng của Sharp chạy trên Pc, đánh một doạn văn bản --> rồi Generate thành 1 cái hình vuông lằng ngoằng giữa màn hình. Bước tiếp theo mở camera của con Sharp lên chup lại cái hình đó và nó tự giải mã ra đoạn văn bản đã đánh trên PC, WOW

Không biết nhái cái này nổi không nhỉ??? và không biết có loại DT nào làm được nhu thế không???
ồi giời
em tưởng cái gì làm bác choáng chứ cái công nghệ quét mã vạch thì máy sharp nào mà chả có,từ những năm 2004 rồi .máy nokia cũng làm được -nếu cài phần mềm
chức năng scan barcode

cái đó quá thường -nếu so với những máy như 904sh( nhận dạng người chủ sử dụng máy thông qua camera chụp ảnh) hay như chế độ bảo mật quét vân tay như con máy PDA TOSHIBA

cái quét mã vạch trên máy sharp chỉ sử dụng tốt khi máy đó được dùng tại nhật thôi:vd như bác lưu thông tin cái nhân trên máy ,khi đi mua hàng hoặc mua vé tàu điện ngầm thì chỉ cần dùng cammera đó quét qua các mã vạch hoặc gửi thông tin cá nhân qua camera đó đến các thiết bị nhận dạng thì có thể mua vé..nói chung là chi trả hoặc mua bán hàng hóa
mấy cái đó ở việt nam không dùng được việc gì đâu

đa số các máy sharp mới nhất hiện nay thì có rất nhiều công nghệ tiên tiến tích hợp như chip máy ảnh CCD,Công nghệ AVG dành cho màn hình với độ phân giải hiện nay lên đến HD,âm thanh 5.1 ... mà so với điện thoại các hãng khác thì vượt xa rất nhiều ,nhưng cái quan trọng là có rất.. nhiều chức năng .tính năng không thể sử dụng được tại các nước khác ngoài nhật bản ra ,và còn có những chế độ bảo mật khóa một số tính năng về đa phương tiện ,về nghe gọi khi máy đã mang ra khỏi lãnh thổ nước NHẬT v.v..v hay như chế độ mạng 3G GSM-WCDMA (đa số một số máy của docomo hoặc soft bank hay toshiba muốn dùng được tại việt nam thì yêu cầu đầu tiên là có đủ 3 băng tần GSM)-còn nếu có chữ only use JAPAN thì chỉ có thể sử dụng làm đồ chơi mutimedia như nghe nhạc,xem phim hay chụp ảnh thôi

thế nên dùng điện thoại sharp vẫn chỉ là một thú chơi và sưu tập điện thoại của một số người
0703
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đó chính là điềi mình lo ngại đấy các bác😔

Chức năng thì ko thằn gnào nhái được rồi, chí có điều nó renew lại bằng bộ vỏ mới thì sao?:(
cac bac chi cho em voi chay lai phan mem shap o cho nao vay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019