Sharp ra mắt AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH: màn hình 5" Full-HD, chip 4 nhân, pin 2 ngày

Duy Luân
7/5/2013 11:20Phản hồi: 279
Sharp ra mắt AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH: màn hình 5" Full-HD, chip 4 nhân, pin 2 ngày

Sharp mới đây đã ra mắt một chiếc điện thoại mới dành cho thị trường Nhật Bản, đó là AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH. Máy sở hữu màn hình 5" Full-HD 1080p, một tính năng không còn quá xa lạ trên thị trường smartphone hiện nay nhưng điểm độc đáo là thời lượng dùng pin tối đa của nó có thể đạt đến 2 ngày liền. Để có được thời lượng pin lâu như vậy, Sharp đã tích hợp trên 206SH viên pin 3080mAh cộng với chế độ tiết kiệm điện Eco Tech. Ngoài ra, tấm phim TFT trong màn hình của AQUOS 206SH được chế tạo bằng công nghệ CG Silicon chứ không phải bằng Silicon vô định hình như bình thường. Chính vì thế mà Sharp có thể làm máy mỏng hơn, chất lượng hình ảnh đẹp hơn và điện năng tiêu thụ ít hơn LCD truyền thống.

Thực chất CG Silicon là công nghệ cũ hơn IGZO, vốn cũng được dùng để chế tạo tấm phim TFT cho màn hình LCD. Tuy nhiên, Sharp nói rằng về lý thuyết thì CG Silicon cho mật độ điểm ảnh cao hơn nhiều. Ngoài ra, độ linh động electron của CG Silicon cao hơn nên thời gian đáp ứng của màn hình sẽ nhanh hơn, Sharp cũng có thể nhét nhiều linh kiện hơn vào cùng một diện tích so với màn hình IGZO. Bên cạnh đó, CG Silicon là công nghệ cũ hơn nên Sharp có thể đưa vào sản xuất đại trà loại màn hình này sớm hơn.

Quay trở lại với AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH, về mặt cấu hình, máy sử dụng vi xử lí bốn nhân Qualcomm Snapdragon S4 Pro 1,7GHz, RAM 2GB, bộ nhớ trong 32GB, máy ảnh chính 13 megapixel với ống kính khẩu f/1.9. Máy hỗ trợ mở rộng bộ nhớ với thẻ microSD dung lượng tối đa 64GB và đặc biệt có thể sử dụng Wi-Fi chuẩn 802.11ac. Sharp cài sẵn cho AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH bản Android 4.2. Tính năng chống nước, chống bụi theo chứng chỉ IPX5IPX7 đều có mặt trên 206SH như bao chiếc điện thoại Nhật khác. Máy sẽ bán ra vào cuối tháng sau ở Nhật với giá chưa được tiết lộ.

Cấu hình cơ bản của Sharp AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH:
  • Màn hình: 5" Full-HD 1920 x 1080, sử dụng công nghệ CG Silicon
  • CPU: Qualcomm Snapdargon S4 Pro APQ8064, bốn nhân, 1,7GHz
  • GPU: Adreno 320
  • RAM: 2GB
  • Camera chính: cảm biến CMOS 13,1 megapixel với ống kính khẩu f/1.9, có chống rung
  • Camera phụ: cảm biến CMOS 2,1 megapixel
  • Pin: 3080mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.2 Jelly Bean
  • Tính năng đặc biệt: thời lượng dùng pin đạt đến tối đa 2 ngày, chống nước, chống bụi
  • Kết nối: NFC, Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n/ac (2,4GHz và 5GHz), 4G LTE, GPS, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB, có thẻ nhớ microSD tối đa 64GB
  • Kích thước: Chưa rõ
  • Trọng lượng: Chưa rõ

Nguồn: Sharp, Softbank
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặt sau nhìn không sang trọng lắm !

Được cái cấu hình tốt,lại còn chống nước,chống bụi,Pin 2 ngày là quá ngon rồi 😃
khủng thật f/1.9
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@hiepthong Lumia 720 cũng f/1.9 đó bác.
@hiepthong Khủng chỉ về Mặt Khẩu độ,chứ chưa nói Máy tích hợp Cảm biến gì......Đến lúc chụp ảnh Chỉ tăng được độ sáng thôi còn về độ đẹp thì To Be Continued......... 😁
Pin 2 ngày tốt, mẫu mả đẹp giá 10 chai trở xuống không lo tồn kho
@phaikodo !!!!!!???????
@Tèo bánh bèo Ê... ê.. ê... còn.. còn..đôi dép......................Híc.. chạy bỏ dép lèo rùi
Pin 2 ngày.... Ngon quá, không biết giá bao nhiêu nhỉ
Lại phải dừng ý định sắm em XZ lại thôi
@Đ-N-T dành riêng cho japan.?????????????
@Đ-N-T
@Đ-N-T tớ cũng đang định sài em XZ, nhưng có lẽ sẽ dừng chờ em này Sharp AQUOS Phone Xx SoftBank 206SH thui
001102
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp......................................
Con này chắc giá cũng phải tầm 16 chai trở lên.
Các máy Android choảng nhau vỡ đầu mất
@ares13 không tới đâu. Trừ khi thương lái làm giá chứ sharp thường bán khá ok
Giá tầm 7 -> 10tr là ngon 😁
dragonswars
ĐẠI BÀNG
11 năm
@triet.mat Giá đó thì thằng OPPO thì làm dc đó chứ Sharp thì ko đâu.
ducanh_13a2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@triet.mat trong trường hợp này em mua 2 cái :rolleyes:
p/s chém gió tí
@triet.mat Vừa phải thôi bác
cấu hình mạnh màn hình lớn, thế mà pin 2 ngày 😕
Cũng đc nhưng mà nếu có ở Việt Nam ta thì cái giá cũng sẽ cao ngất theo gót đàn anh mà thôi!!:rolleyes:
Cái khẩu độ đó thì 720 gọi bằng cụ 😁
nhl41slay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@makieuphongkkee
Cùng là f/1.9.

Chưa biết ai hơn ai đâu bác!:D
vansy88
TÍCH CỰC
11 năm
@makieuphongkkee lu 720 cũng f1.9 nha bạn.khác cái cam to hơn nha bạn
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@makieuphongkkee khẩu độ cũng chỉ bằng 720, hơn cai Cmos thôi bác ơi. Nhưng ống kính 720 là Carl Zeiss đó bác ạ. So sánh MP chỉ dành cho nhưng em gà thôi.
lamchikha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhnd Đẹp hay không còn do người chụp nhé.
khủng ghê, mỏng nữa:rolleyes:
Sao nhật sài toàn máy khủng không nhỉ?
@HIEUANVINHTRUC tại máy ko khủng nó ko giới thiệu làm gì cho tốn dung lượng diễn đàn, mình thấy Nhật nó cũng ra nhiều dòng Android cho trẻ em cấu hình thấp nữa, rồi điện thoại cho người già chức năng cơ bản nữa
Ăn đứt xz về độ lì lợm rồi, cấu hình thì tương đương
pkvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
sở thích sưu tầm 1 thời của mình là Janpan Phone , hồi xưa mấy dòng Japan Phone ko có hệ điều hành mở nên mở mạng được rồi thì lỗi tùm lum trong hệ điều hành thấy ghét, hôm nay đã có hệ điều hành mở androi nếu bản quốc tế nữa thì tuyệt 😃
@pkvuong mình cũng 1 thời đam mê điện thoại nhật 😁
phucvtb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pkvuong Sharp có bán hàng chính hãng cho thị trường việt nam rồi mà bạn, lo cái j nữa
anhzaive
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự là 12tr vnđ....
Quá ngon, đê cuối Năm sang Sẽ lùng em này bằng được
Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
Pin note2 có bằng em này không các bác
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngan-luxury sài liên tục cũng cả ngày, coi phim liên tục chắc được 1 ngày, có điều mình để chế độ Bay
@ngan-luxury pin note 2 3100 mAh nhé,nhưng xung có 1.6MHZ thôi,rom kém 1nửa so với con này,ram bằng nhau
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngan-luxury NÔ🆒
@ngan-luxury note II pin 3100mAh.
mufasa
TÍCH CỰC
11 năm
đợi bản quốc tế của em này chắc dài cổ mất thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp