Shazam phiên bản 14.4 đã có thêm widget cho người dùng iOS

Knah
4/2/2021 3:2Phản hồi: 32
Shazam phiên bản 14.4 đã có thêm widget cho người dùng iOS
Shazam vừa cập nhật phiên bản 14.4 bổ sung thêm tính năng widget cho người dùng iOS. Widget với 2 kích cỡ khác nhau sẽ giúp hiển thị thông tin về ca khúc mà người dùng vừa tìm kiếm trên màn hình Home Screen. Tất nhiên, nếu muốn ae cũng có thể tìm kiếm bài hát nhanh bằng cách nhấn vào icon Shazam ngay góc trên bên phải của widget.

Kể từ khi được Apple mua lại với giá 400tr đô năm 2018, Shazam ngày càng được tích hợp sâu vào iOS giúp người dùng có thể dễ dàng tìm kiếm ca khúc mà mình yêu thích. Mới đây nhất ứng dụng này cũng thông báo đã có hơn 200tr người dùng mỗi tháng.

Nguồn: macrumors
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ít xài cái này xài nhiều nhất là ở control center để kiếm nhạc là rất tiện
@Ngothien123 cái này ngon ko cần cài Shazam nhưng ko lưu history vs ko link vs shazam (mặc dù cty con của Apple)
vnlebaoduy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ldthai Lưu bình thường mà bạn, thậm chí sang máy khác vẫn hiện lịch sử vì sử dụng chung icloud
@vnlebaoduy Mình vào shazam ko có. Dùng ở CC nha. Ko cài app trước đó
vnlebaoduy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tất nhiên là mình đang nói tới CC rồi bạn. Đây bạn. Bạn nhớ cài shazam vào nhé. Mở ra 1 lần thôi, còn khi nào xài chỉ cần dùng ơr trong CC là dc
mình kéo control center lên cho nó nghe nhạc
Thấy ít ngừoi Sài
hooligan.
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuat Phan ở VN thì có mấy cái máy tìm nhạc chạy bằng cơm rồi nên Shazam ít người dùng. chứ nước ngoài thì hơi bị mạnh 😆))
fhgg2009
ĐẠI BÀNG
3 năm
control center cho tiện 😁
Android dùng gg
Mình cũng hay dùng, lâu lâu đi cafe thấy bài nào nghe hay hay kg bik tên là lôi ra dò liền
"OK, Google! What song is it?"
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@Nghi NguyenViet Mình xài Pixel còn chả thèm hỏi nó. Điện thoại đang vứt trên bàn, cứ có nhạc là nó tự hiện tên 😆
wuhuubac
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nói thật là tôi tải về nhưng rất ít khi dùng đến nó, hì
Chỗ hay của Shazam là có liên kết vs Spotify để lưu mấy bài phát hiện được vào một playlist. Cần gì thì vào playlist nghe sau cho tiện.
hettiensai
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng iphone gần 6 năm rồi mình chưa bao giờ nghe nhạc trên ứng dụng của hãng hay ứng dụng nào khác ngoài youtube cả nhà ạ. Chắc mình là thg tối cổ./
llyllr
TÍCH CỰC
3 năm
Ngon. Càng tiện
dùng với apple watch cũng tiện
từ ngày apple có shazam ngay control center mình đã xoá luôn app. chợt một hôm nghe có bài nhạc hay bật Apple watch lên để nhận diện thì mới phát hiện phải cài app cho iphone thì mới sử dụng được trên AW, thế là phải cài lại 😂
Xài Shazam từ thời Windows phone
Quá ngon
Cười vui vẻ
Hay
Chính chủ
Ko bit sài cái này
Chưa biết nó là cái gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM