Shipper quá trất
2 thángBình luận: 38
38 bình luận
truclc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
nhắm vài ngàn người ship nổi 10 triệu dân không 😆
truclc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@vanhunghus giờ bạn nói bạn làm thì tôi hỏi "nhắm có làm nổi không" thì là soi mói à ????? ný nuận chụp mũ lạ đời nhỉ.
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@truclc Bạn dùng từ "hoài nghi" với câu hỏi như vậy mình nghĩ chưa đúng lắm mà là "mỉa mai" thì đúng hơn, nên mình nói soi mói có lẽ không quá đâu.
@ntdieu Đi đâu lại không có hậu cần đi theo? Chẳng lẽ là người máy làm việc không cần ăn uống?Ah mà ban đêm thì tụ phục vụ thôi...
Cười vô mặt
@TsanHoang ok, vậy thì cần có thêm hậu cần 😃

với tỷ lệ 1/100 nữa, như vậy đâu đó cần thêm chừng 30-40 người. Xét về tổng số thì cũng nằm trong 3000-4000 người.
hi vọng ổn
khoảng cách này vẫn vi pham 5K nhe 😃 vì chưa đủ 2m...
Cười vô mặt
lính chính quy, dân quân tự vệ TP, của quân khu 7, quân đoàn 4, của miền trung, miền bắc, của TW, thêm thanh niên xung phong, đoàn thanh niên, CA và tình nguyện viên, cán bộ địa phương thì chắc ổn! Có thể lên tới vài trăm ngàn người... và 1 tuần 1 gia đình thôi. mà đa số người dân đã sắm đủ, tích trử kha khá rồi... nên họ sẽ từ chối mà nhường suất cho người khác
nói làm màu thì lại tự ái, chứ để shipper chạy có xe máy chạy nhanh hơn có app nó thông mọi ngõ ngách, mẹ bọn dân chủ nó chi hàng tỉ đô la để làm cái app làm cho đỡ cực hơn, tăng chất lượng và số lượng thì a chọn cách đi bộ cho nhanh.
@vanhunghus thế theo bác, thì 1 xe chở đồ nhiều hơn hay 1 thằng bộ đội đem nhiều độ hơn, với cùng 200kg đồ ăn thì xe máy và đi bộ cái nào nhanh, tiện hơn, còn khu dân cư đông đúc thì giờ ai cũng ở trong nhà rồi, lấy gì mà đông.
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HungNguyen94 Một vài nhà thì họ xách vậy còn nhiều nhà thì có xe đẩy, xe kéo chứ cái xe máy thì bất tiện. Còn đông ở đây là nhà cửa xát nhau không phải lưa thưa 1 -2 nhà. Khổ quá nói mà không hiểu.
@vanhunghus vl bác ơi, Sg mấy triệu hộ dân mà có mấy mạng người kéo xe đẩy đến bao giờ, nội cái quận 1 cũng bằng mẹ cái thành phố ở quê tôi rồi, chưa kể ở đây còn hẻm, còn xẹt xẹt nữa, đi bao giờ mới xong, tôi chạy xe máy từ đầu quận 1 khúc giáp với quận 5 tới cuối quận 1 giáp với Bình Thạnh không cũng 20phút chạy xe máy rồi đó.
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HungNguyen94 Thế nên mình mới bảo bạn là không hiểu gì. Càng nói càng đi xa quá.
Phải đeo khẩu AK nữa mới ngầu!
Cười vô mặt
LELAPHONG
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình muốn hỗ trợ goai an sinh, nhưng chằng biết tim đâu!
Anthony N
ĐẠI BÀNG
2 tháng
#SieuNhanTrieu Mình đi làm việc tốt thì đừng nên khoe ra vì khoe thì mình không còn cái phúc nữa (bạn nào đạo Chúa sẽ hiễu)
Quân đội nhà nước làm những công việc như vậy từ đầu vì người dân đã đống tiền thuế rồi thì mình phải làm
Còn mình làm không được thì xuống để người giỏi lên làm
Chứ hỡi cứ làm việc tốt thì khoe ra còn mình làm việc xấu thì dấu đi
vanhunghus
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Anthony N Quân đội không sinh ra để chuyên chống dịch bạn ạ. Xem mấy cái video của mấy thằng này bảo sao lại vậy.
Vì nhân dận phục vụ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019