Shock Clock: Vòng đeo báo thức dùng điện giật để báo thức

TDNC
20/4/2016 17:25Phản hồi: 84
Shock Clock: Vòng đeo báo thức dùng điện giật để báo thức
Chức năng của Shock Clock chỉ có một: báo thức, và nó có 3 nấc báo: đầu tiên là rung nhẹ, êm ái, nếu chưa dậy, nó sẽ reo chuông với âm lượng to, nếu bạn tiếp tục cứng đầu nằm lỳ trên giường thì một dòng điện nhè nhẹ êm ái sẽ giật cho bạn một phát để đảm bảo dựng bạn dậy ngay lập tức. Lợi ích mà Shock Clock hướng tới đó là nhằm xóa bỏ thói quen lười biếng mỗi khi thức dậy và luyện cho não tập được ý thức dậy đúng giờ (để khỏi bị điện giật).

Theo một giải thích mang tính khoa học của nhà sản xuất thì Shock Clock có tác dụng luyện tập rất tốt cho ý thức của người đeo. Sau vài ngày sử dụng, não bộ của người đeo sẽ học được rằng nếu không thức dậy sau nhịp rung thì cổ tay sẽ bị điện giật, từ đó giúp bạn dậy sớm ngay khi vừa có dấu hiện rung ở cổ tay. Và tiếp đó sau vài tuần thì cơ thể sẽ dần thích nghi và dậy sớm hơn bình thường kể cả khi không còn đeo Shock Clock trên cổ tay nữa.

Vòng đeo tay Shock Clock đang gây quỹ trên Indiegogo với số tiền chỉ 1.000 USD nhưng hiện tại đã thu về được hơn 22.000 USD. Giá của một cái Shock Clock vào khoảng 90 USD.

Shock Clock-1.jpg

Theo Indiegogo
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có khi nào báo đăng "thanh niên ngủ nướng bị điện giật chết" không ta 😁
mmm6699
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heobanhki Thanh niên ngủ và đi lun, kết quả khám nghiệm giờ tử vong trùng với giờ đặt báo thức
nam470
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heobanhki Hay cho heobanhki, giỏi cho heobanhki :D
Nấc 2 chuông to mà vẫn ngủ dc chắc chỉ có ngủ vì say rượu.
@quyetbuu991 Không hẳn đâu bạn. Nhiều lúc có sự cố công việc gì đó chỉ ngủ được 2,3 tiếng bắt buộc phải dậy rồi thì 5 cái chuông điện to cũng ko dậy nổi đâu, mình bị hoài @@. Cơ mà cái này 90$ hơi chát 😆
@Rico137 Híc, e ngủ muỗi bay vo ve qua tai cũng tỉnh.
Cực nhạy cảm, và em chỉ ngủ 5-6h/ngày.
trungking
TÍCH CỰC
8 năm
@quyetbuu991 thằng bạn mình ngủ mà mình hét ầm ầm cũng ko chịu dậy, phải lấy que luồn qua cửa sổ chọc vào người nó vài cái mới chịu dậy ;))
bác cứ thử 4h sáng đi ngủ rồi 6h có chuông báo thức là biết à ;)), thậm chí mình còn ko biết mình dậy tăt chuông khi nào nữa cơ :v
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
đeo vào trym cho chắc =))
@TqTTpT Đeo vào chổ ấy thì say rượu cỡ nào cũng phải nhổm dậy, nhưng phải đeo vào trước khi say.. :eek:
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Rồi nó không bao giờ dậy nữa =]]]
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
@doithatbuon nó theo thói quen, có điện mới dậy đc
anhxtanh95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Mới sáng ra đã phải thay quần, ngại lắm cơ :oops:
tích hợp thêm màn hình hiển thị thời gian thì ngon nhỉ :rolleyes:
Pop-up
TÍCH CỰC
8 năm
nghe như là luyện thú ế 😁
@Pop-up Não người ghê hơn não thú mà. Trước mình hay để báo thức, giờ toàn tự dậy trước báo thức ~ 1 2 phút gì đó để chuẩn bị tắt rồi ngủ tiếp :p
Thà ngủ thêm 5p còn hơn bị điện giật tung chym. Em là em có tiền cũng chẳng dại mà mua cái này các bác ạ
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanganhthanglong Ngủ thêm 5 phút cũng có thể bị lỡ một chuyến bay
jeremy.n2v
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trước khi đi ngủ mình hay đặt báo thức tầm 5 lần. Lúc báo tiếng đầu tiên thì mở mắt tắt luôn mấy cái còn lại.
Dự là mua cái này về nghe lần 1 xong tháo cái đồng hồ ra ngủ tiếp
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
Cho dòng điện 220v vào cho nó cảm giác hơn..😁
trời ơi tui thiệt sự cần cái này, bây h 4 h sáng rồi mà 9h sáng phải lên trường nộp bài, h chưa ngủ nữa
@blackberry97 Ở nước nào mà 4h sáng vậy bác
Mua nó về để nó hành xác, con người đúng là cái vòng luẩn quẩn😁
các con hàng M thích cái này :rolleyes:
Đeo vô chim là hợp lý hơn, xìu xìu là giật một phát cho ngóc dậy =]]
má ơi, cái này đưa mình 1 ngày chắc mình đập nó banh chành luôn
@Mr KOP Có như vậy mới bán được hàng mới chớ bác.
tvu732
TÍCH CỰC
8 năm
Đeo cái này đảm bảo có ngày giật tung ra ném thẳng vào tường.

Muốn ko ngủ nướng thì cách tốt nhất là ráng ngủ đủ, khi ấy sáng dậy tự nhiên sảng khoái, không cần chuông cũng bật dậy. Còn đã thiếu ngủ thì vài cái chuông xếp hàng cũng snooze hết.
Báo thức ko dậy chủ yếu do ngủ quá sâu khó dậy. Mình cứ làm 2 báo thức. Cách nhau 1.5 tiếng, giấc thứ 2 ko sâu dậy sẽ nhanh mà cũng thấy khá thoải mái về tâm lý.

Cảm giác như mình đc ngủ 2 giấc vậy.

Mình áp dụng cho giấc ngủ 5 tiếng trở lên.

Còn nếu bạn quá mệt, ngủ quá sâu thì cuhiep có đến thông át bạn cũng ko dậy đc đâu. 😁
@DoremonSSJ3 mình cũng hay để báo thức 5h rùi tới 7h... 5h dậy đi tè để 2 tiếng sau ngủ ngon hơn! :p
ôm gấu ngủ thì cả hai đứa bị giật luôn à @@
nam470
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kinglyric410 Ko khéo gấu lại thích cảm giác "tê tê" này á 😁
@nam470 Tê tê phê phê, khi nào về VN làm liền cái =]]]
TuanUK
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái cục màu trắng bên cạnh vòng đeo có tác dụng gì thế các bác nhỉ?
Kall4Me
TÍCH CỰC
8 năm
@TuanUK Cái dây màu đen như 1 cái cover thôi thì phải, cục trắng để nhét vào đó, nó tiếp xúc trực tiếp với tay để kích thích người ngủ nướng 😁
haian
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chắc chắn mình sẽ mua cái này khi có hàng
limann
TÍCH CỰC
8 năm
Sẽ giựt giải " công nghệ ngu nhất mọi thời đại" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế