Tải app ShopBack

Honda winner x

[Shot on] Cùng xem ảnh được chụp từ Pixel 5a 5G
Nhà Của Cáo
2 thángBình luận: 63
[Shot on] Cùng xem ảnh được chụp từ Pixel 5a 5G
Pixel 5a 5G sở hữu camera chính 12.2MP khẩu độ f/1.7 kích thước điểm ảnh 1.4 μm và camera siêu rộng có 16MP khẩu độ f/2.2 với kích thước pixel 1.0 μm.

Bên cạnh đó là các tính năng đáng chú ý được hỗ trợ bởi phần mềm như: chụp đêm Night Sight và chụp chân dung Portrait Mode.

Mình có mượn được máy và có chụp thử một vài hình ảnh để xem chất lượng hình ảnh như thế nào. Theo như cảm nhận nhanh của cá nhân mình thì khả năng chụp đêm trên Pixel 5a 5G tốt hơn trên iPhone 13, anh em có thể xem bài viết so sánh ảnh chụp giữa iPhone 13 và iPhone 12 để biết thêm chi tiết tại đây.

Các ảnh này là chưa chỉnh sửa, mình chỉ resize bằng Lightroom, anh em có thể xem ảnh size lớn tại đây.

Mời anh em xem ảnh:

Quảng cáo

Ảnh ban ngày

Bắt đầu với các ảnh có màu xanh của lá cây, mình chụp ở điều kiện có nắng, buổi sáng tầm 10h.

Một số ảnh có thêm các toà nhà và mây trời, và mình sử dụng tính năng zoom 2.2x.

Camera chính và tính năng zoom 2.2x.

Quảng cáo

Ảnh này mình chụp trong phòng và đầy đủ ánh sáng.

Một vài ảnh sử dụng tính năng chụp chân dung.

Chụp đêm

Đây là khung cảnh từ cửa sổ phòng mình nhìn ra.

Quảng cáo

Mình khá thích khả năng chụp đêm trên Pixel 5a 5G, cách nó hoạt động vẫn sẽ giống với bao điện thoại khác, khi chụp bạn sẽ phải giữ yên một tí. Nhưng mà cách mà Pixel 5a 5G xử lý ảnh tạo cho mình cảm giác ảnh tự nhiên hơn, không có nhiều sự xuất hiện của can thiệp phần mềm.

Một vài ảnh mình chup trong phòng, điều kiện đèn phòng, khá thiếu sáng.

Đây là hai ảnh giữa có và không chụp với chế độ chụp đêm.

Một vài ảnh chụp đường phố.

Một vài góc trong nhà sách.

Góc cây huyền thoại ở Cafe Tinhte, chúng mình sắp phải chuyển văn phòng qua chỗ mới, sắp từ biệt địa điểm này.

Anh em thấy ảnh chụp Google Pixel 5a 5G như thế nào, hãy cùng bàn luận với mình ở phần bình luận bên dưới nhé.
63 bình luận
vailin
TÍCH CỰC
2 tháng
Mình cũng có 1 con 5a 5G này sao ko chụp đc đẹp như vậy nhỉ
@vailin cái này phải bỏ thời gian ra tập bạn ơi, đặc biệt là tập cho đôi mắt :v
vailin
TÍCH CỰC
2 tháng
@wan lee Mua trên google store
@vailin màn amoled dễ sọc màn bác nhỉ😔hic
piaosi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Em này chụp đêm thì đúng đỉnh
Cung đường qua đảo kim cương mình đi làm hằng ngày
Ngầu đấy
Egoistar
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chờ Đt hỏng để được đổi qua em này 😆
atmh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cười vô mặt
evilcca
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Pixel cân bằng trắng quá tốt 😍
xách dép cho iPhone rồi
@cuhiep Mình đang xài cặp đôi iPhone 12pm và Pixel 5, chụp hình là lấy Pixel chụp thôi, cảm thấy hình ảnh ấn tượng hơn nhiều.
@╰‿╯ Giống mình, vợ mình xài 12PM mà hai vc vẫn dùng Pixel 5 để chụp.
@cuhiep Ôi thật hả admin, trời thế mà đang định bán con iPhone 7plus đi múc pixel 3. May quá thanks ad.
Demah
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuhiep Mặc dù ghét Hiệp lắm mà quả comment này đồng ý luôn 😁
Pixel 6 + chip tensor nghe còn phê nữa 😃 hóng review tinhte
@zozolozozove Đã order...
@cuhiep Ok chủ tịch 👌👌 review siêu chi tiết nhá 😄 mấy nay toàn tin tức apple hơi ngấy, đổi qua mấy em Pixel cho đỡ ngán 😁
@cuhiep hóng tặng pixel 6
@zozolozozove Nhanh nhất là phải 25/10 này mới có review cụ thể máy còn hiện giờ google ko cho bất cứ utuber nào review, test ảnh test chip cả. 😔 . Trên utube toàn clip hand on ko. Buồn ghia
AĐÙMEN
TÍCH CỰC
2 tháng
Đẹp ó... ^^
May là năm nay Pixel 6 series Google đã đổi cảm biến mới, chứ trước đó chủ quan quá, phụ thuộc hết vào computational photography, bào một cái cảm biến từ Pixel 2 tới Pixel 5
Công nhận là chụp đêm bá đạo ghê 😁
trước dùng con 3xl thấy chụp bá cháy lắm rồi.
Chụp cảnh ban ngày nhìn rất thật, có vẻ hơn iPhone.
Chụp đêm tất nhiên ăn iPhone rồi.
Xử lý màu da người có vẻ chưa ngon lắm, thua iPhone.
vthuan4
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@╰‿╯ Iphone từ đời 12 thấy bắt đầu áp dụng cách như Samsung ngày trước là luôn tăng sharpen của ảnh lên, không còn cách xử lý thiên về tự nhiên như các đời trước nữa.
@vthuan4 Vì Apple nhận ra người dùng IP hay dùng app bên thứ 3 để sống ảo
nhìn hơi gai sao ấy. ko nhìn rõ tiêu đề cứ tưởng con hàng hot pix 6
vthuan4
ĐẠI BÀNG
2 tháng
dòng Pixel thì chụp đêm lên màu đẹp nhưng có 1 nhược điểm là ở các khung cảnh nhiều chi tiết thì luôn bị hơi nhoè. Đã thử trên tất cả các dòng Pixel từ đời 1 - 5 đều bị hiện tượng này.
@vthuan4 Tôi cũng nghĩ như bác, cho đến khi tôi gắn máy cố định và chụp lại. Nó nhoè bởi thời gian phơi sáng lâu tay cầm thì rung nhẹ. Chứ gắn lên chân mini chụp nét căng.
vthuan4
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@buidoimiennui Cái này do phần mềm Google làm chưa tốt thôi, mình vẫn biết nguyên nhân này nhưng gần như các hãng khác không hãng nào gặp vấn đề này cả. Mình đã thử chế độ chụp đêm của nhiều điện thoại khác nhau nhau. Thường nếu nhoè thì phải nhoè cả ảnh, người dùng biết do rung tay, còn ở Google chỉ nhoè ở những vùng nhiều chi tiết dù đã giữ tay rất chắc, chứng tỏ thuật toán ghép ảnh của Google chưa tốt. Trên iPhone hay Samsung, Oneplut dù cũng cầm điện thoại bình thường nhưng đều không gặp hiện tượng này. Do đó mình mới nói là nó có nhược điểm đó. Điện thoại là thiết bị chụp hình nhanh và ngẫu hứng, do đó phần mềm cũng cần theo hướng đó, đâu thể đổ lỗi người dùng trong khi các hãng khác có thể khắc phục được.
Chụp ảnh đêm đẹp thế nhỉ
Yêu quá
night and day of iphone 11
duyvua
TÍCH CỰC
2 tháng
@LongLife321 Sao ảnh bệt thế nhỉ? Nếu bác thích chụp nên lên đời 13, hoặc chí ít 12
@duyvua Chụp = alo chụp giải trí thui cụ ơi.. Chứ đã chụp thì phải DSLR nha cụ
Ổn áp
Kinh vãi
Haduong90
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ảnh chụp ra ko có gì là khác biệt so với các dòng điện thoại khác. Hoặc do chủ đề chụp quá chán nên ko có gì gọi là nổi bật.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019