[Shot on] Honor Magic 4 Pro: mời xem một số hình ảnh chụp nhanh từ máy

Nhà Của Cáo
21/6/2022 13:39Phản hồi: 30
[Shot on] Honor Magic 4 Pro: mời xem một số hình ảnh chụp nhanh từ máy
Honor Magic 4 Pro sở hữu cụm camera hình tròn, với 5 lỗ cam và đèn flash được sắp xếp đối xứng cho mình cảm giác khá giống với các máy ảnh PnS. Mình vừa có cơ hội trải nghiệm nhanh và mời anh em xem thêm các hình ảnh được chụp từ máy.

Phiên bản mình cầm là màu Gold, sáng, bóng bẩy, theo mình cũng khá đẹp. Đó là các ấn tượng ban đầu của mình với chiếc máy này, tiếp theo thì mời anh em xem thêm cấu hình camera của máy:
  • Vi xử lý Snapdragon 8 Gen 1.
  • Camera chính 50MP, kích thước cảm biến là 1/1.56″, kích thước điểm ảnh 1.0μm, tiêu cự tương đương trên hệ fullframe là 23mm, f/1.8, PDAF, Laser-AF.
  • Camera góc siêu rộng: 50MP, kích thước cảm biến 1/2.5″, tiêu cự tương đương trên hệ fullframe là 13mm, f/2.2.
  • Camera tele 3,5X: 64MP, kích thước cảm biến là 1/2.0″, kích thước điểm ảnh 0.7μm pixels, tiêu cự tương đương trên hệ fullframe là 90mm, f/3.5, OIS, PDAF.

Camera tele 3,5X vừa to nhất, nằm ở trung tâm cụm camera, mà còn có độ phân giải cao nhất nữa, nên mình chụp khá nhiều hình với camera này.

*Các hình ảnh bên dưới chưa qua chỉnh sửa, mình chỉ resize bằng Lightroom, mời xem ảnh kích thước lớn tại đây.

Bắt đầu với các cảnh lớn, mình có việc đi qua Quận 1, và mình chụp lại một số chỗ mình đi qua.

Khá ấn tượng với ảnh này, góc ánh sáng tình cờ được vào khung quá đẹp, máy xử lý cũng tốt.

Một số góc mình thường đi qua.

Camera tele 3,5X đây, chi tiết tốt với màu khá ổn.

Cảnh lớn, và bầu trời mình thấy máy xử lý khá tốt, chi tiết vượt trội và màu cũng rất ưng.

Quảng cáo

Chỗ hầm này chụp ảnh khá đẹp.

Ghé qua nhà bạn mình một chút trong khu này.

Thử chế độ chụp 10X, mình thấy không có gì quá nổi bật.

Bắt đầu quay lại quận 1.

Quảng cáo

Quầy bán đồ ăn vặt này mình hay ghé và ủng hộ cô này, cô này cũng bán ở đây rất lâu rồi. Ảnh này sử dụng camera tele 3,5X.

Ghé phố đi bộ gặp một vài người bạn. Lúc này đã là tầm 17h30, không còn nắng, đèn đường chưa lên, phải nói là hơi gây khó khăn cho điện thoại.

Chế độ 1x và 3,5X.

Lúc mình chụp ảnh này, camera bị đơ, theo kiểu camera vẫn chạy nhưng bấm chụp nhưng không phản ứng gì, khá khó chịu và bỏ lỡ khoảnh khắc đẹp.

Và đây, mod @Chang của các bạn đây.

Linh tinh vài góc ở phố đi bộ sử dụng camera tele 3,5X.

Góc này mình canh khá nhiều, chờ người đi bộ đi qua, có bóng dưới mặt đường, nhưng điện thoại cứ đơ đơ không thể bắt khoảnh khắc được.

Tiếp tục là camera tele 3,5X.

Còn đây là camera siêu rộng, lúc này trời đã rất tối rồi nhưng đèn đường vẫn chưa lên, mình thấy ảnh có xu hướng hơi tối.

Còn đây là lúc đã tối hẳn đèn đường lên.

Khu này là công viên Bạch Đằng, đèn đầy đủ nên môi trường tương đối sáng, và mình thấy ảnh ra cũng rất ổn. Ảnh trong, đầy đủ sáng, chưa thấy có dấu hiệu bị noise hay bệt.

Thử chụp một chút chân dung thì có phần ánh sáng ray, chói phía sau khá thú vị, nhưng không ảnh hưởng nhiều đến độ trong của ảnh.

Màu sắc và xử lý tương phản máy làm cũng khá tốt, thực tế thì cái đèn này khá sáng, đáng lẽ ra ảnh sẽ bị cháy nhưng nó đã xử lý tốt.

Nhìn chung Honor Magic 4 Pro có camera với chất lượng quang học tốt, mình có được nhiều ảnh với bầu trời và toà nhà với ấn tượng, chi tiết cực kì tốt và rõ ràng. Chụp đêm ở mức ổn và vẫn đáp ứng đủ nhu cầu của mình. Camera tele 3,5x cũng rất ấn tượng với khả năng zoom tương đối xa và chất lượng hình ảnh trong, độ tương phản cao, màu sắc cũng tươi tắn. Chỉ có một điểm mình không hài lòng là máy lâu lâu bị đơ lag, không phản ứng, khiến mình bị lỡ bao nhiêu là khoảnh khắc, mình cũng chưa hiểu lý do, nhưng khả năng là do phần mềm chưa tương thích. Nếu có cơ hội mình sẽ trải nghiệm thêm và gửi đến anh em.

Cảm ơn The Phone Shop đã cho Tinhte.vn mượn sản phẩm.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này giá bao nhiêu bạn ơi ? Chính hãng hay xách tay bạn ơi
Vũ!
CAO CẤP
2 năm
cam cũng xịn phết
@Vũ! Do thuật toán xử lí nhiều tấm ghép lại nên tôi thấy nhiều tấm có vật thể bị nhòe như người và tán cây?????
Cân bằng trắng tốt, tăng độ bão hòa màu lên một chút là cho ảnh đẹp hoàn hảo. Một con điện thoại có máy ảnh chất.
Chang ổn áp quá
Không gia nhập MlemTeam phí của giời
Cười vô mặt
camera chụp ổn nhỉ, đặc biệt chụp tối nhìn thích thế. Ngó lại thấy con 13 prm của mình chụp chả có gì đặc biệt, cứ cùi cùi
@iphone2g lock Ip3p ở thời điểm hiện tại đang thọt do ra mắt lâu quá rồi
Sao bì được với mấy con mới ra
Ăn đứt 13pm của mình.
@caocaolatre199x Chuẩn
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
Mod hôm khác có dịp tìm chụp thử bằng con Magic 4 Ultimate sẽ thấy còn bá hơn nữa. Năm nay mấy nhà TQ làm cam ĐT ngon phết. Anh heo quay trước khi chia tay Leica thì cũng kịp học hết công nghệ 😄
@bita95 Rất muốn nhưng hàng đó hơi hiếm
bobo19966
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đây mới là magic 4 pro thuộc tầm trung thôi =]] còn con magic 4 ultimate đang top 1 dxomark nữa mới bá 😆
Nếu em nó vẫn có google chính chủ thì ngon
Camera điện thoại bão hòa rồi, con nào đời mới bây giờ chẳng chụp ra được như vậy, mê chụp lúc đầu chứ vài ba tuần là chán. chất lượng tự động xuống cấp theo thời gian.
Nhìn ảnh có vẻ rất ổn. Nhưng muôn đời thì mình vẫn ghét mấy con điện thoại thương hiệu tàu này, kể cả là hàng 30-40 củ.
@Vuducanh0909 Đã là đt Tàu thì vài củ cũng không mua chứ đừng nói vài chục.
Cười vô mặt
"Lúc này đã là tầm 17h30, không còn nắng, đèn đường chưa lên, phải nói là hơi gây khó khăn cho điện thoại."
Cam cấu hình ngon mà lại gặp khó với cái này là sao nhỉ? Tưởng phải cân được hết mọi thứ chứ.
@LRA Đang đề cập cho hiểu hơn thôi bạn
Cứ nhìn hình mà chấm điểm thôi (😃
binhtam
TÍCH CỰC
2 năm
màu da vẫn còn Huawei lắm (aka vẫn tởm), những thứ khác ok
Chụp tối nhìn đã mắt quá! Đỉnh thật.
XBlue
CAO CẤP
2 năm
chất ảnh quá tốt, sạch và nét tự nhiên ko over
GragonV
CAO CẤP
2 năm
Đêm tốt quá
Nhưng ảnh có vẻ thiếu chiều sâu do khẩu nhỏ hả ta?
GragonV
CAO CẤP
2 năm
@GragonV Mới xem lại. Khẩu 1.8 mà chán nhỉ 😔
Chụp đêm thì đẹp mà chụp ban ngày thì ảnh cứ mờ mờ không nét nhỉ
dân chơi nào hạ gầm quả xe này nhìn ác nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019