[Shot on] Mời anh em xem hình ảnh được chụp từ Oppo Reno 6 5G: chi tiết tốt, chụp động vật đã

Nhà Của Cáo
11/8/2021 12:6Phản hồi: 50
[Shot on] Mời anh em xem hình ảnh được chụp từ Oppo Reno 6 5G: chi tiết tốt, chụp động vật đã
Oppo Reno 6 5G gây ấn tượng cho mình về thiết kế vuông vắn, màu đẹp và trông mạnh mẽ. Cụm camera 64MP với công nghệ AI cũng được Oppo nói đến rất nhiều, nên mình có chụp test một vài hình ảnh để anh em xem và đánh giá về chất lượng hình ảnh của chiếc điện thoại đầy màu sắc này.

Các hình ảnh này mình chụp bằng camera chính, mọi thứ mình để ở mặc định, ảnh mình cũng không chỉnh sửa.

Đầu tiên là điều kiện đầy đủ ánh sáng bên ngoài, mình chụp các góc cơ bản, cây cối, bầu trời, lối vào Cafe Tinh Tế.
Mình chụp ảnh này vào buổi sáng, trời quang, không có nắng. Cảm nhận ban đầu của mình là ảnh nhiều chi tiết, màu sắc tốt, không bị rực.

Một tấm chụp pattern để anh em soi chi tiết của ảnh dễ hơn.

Đã có nắng rồi, ảnh này có đôi chút hơi vàng quá so với mình cần.

Ảnh về bầu trời.

Một góc khác.

Test camera thì không thể thiếu linh vật của Cafe Tinh Tế được.

Quảng cáo

Do trời có hơi nắng, và lông mèo màu trắng nên ảnh hơi tối, nên mình thử tăng sáng một tí vì mình thích sáng sủa, và đây là kết quả.

Camera AI sẽ tự nhận biết được bạn đang chụp gì, ở điều kiện nào để đưa ra các thuật toán xử lí phù hợp cho shot đó. Trường hợp mình chụp bạn mèo này thì cam lấy nét khá tốt vào mắt mèo, chiếc lông mèo cực kì rõ nét, và mình không cảm nhận được nhiều sự can thiệp của phần mềm, trông ảnh rất tươi.

Chụp cận hơn một tí, bộ mic mình đang cực kì thích từ nhà Sennheiser tên MKE 400 Mobile Kit.

Còn bây giờ sẽ chuyển một tí qua chụp đêm, bắt đầu với khung cảnh quen thuộc ở Cafe Tinh Tế.

Quảng cáo

Góc chill mình thường ngồi vào chiều tối, xem tin tức, ăn cơm, trò chuyện với anh em mod.

Di chuyển một xíu ra cửa công ty xem đường phố ra sao.

Đoạn đường đi làm mỗi ngày, nhưng bây giờ thì 1 tháng rồi mới thấy mặt đường là gì.

Tấm này thì mình thích nhất, vì chi tiết ảnh lên quá đã, chụp đêm, điều kiện ánh sáng rất yếu, mà điện thoại cho chi tiết quá tốt.

Oppo Reno 6 5G, một chiếc điện thoại tầm trung với mức giá chính hãng 12.990.000Đ cho thị trường Việt Nam. Mình nghĩ đây là sự lựa chọn khá tốt cho các nhu cầu chụp ảnh bằng điện thoại cơ bản, ảnh có chi tiết tốt với sự hỗ trợ tuyệt vời từ AI. Còn một tính năng hay nữa là Bokeh Flare trên Reno 6 5G, mình sẽ sớm có bài viết trải nghiệm chi tiết hơn tính năng này.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào nhà hay nuôi mèo nên mua con nay chụp cho đẹp
@Blade knight Để sắm cái máy về chụp mói được 😂
@duchienvu Ngon lành
@choigiky Con mèo này tên là chó
@Blade knight Chắc phải tra Google rồi
13tr được khá tốt cho chụp cơ bản =))
thôi nhường
Rev
CAO CẤP
3 năm
@choigiky mình cũng nhường cho ai chụp chó mèo 😆
vào xem hình hoàng thượng là chủ yếu, may quá có thêm vài hình 😆
Máy này phù hợp cho động vật dùng
@Mongtonhatlang Thì người cũng là động vật mà 😎
Đù 13 chẹo mà là tầm trung
Vấn đề ở đây là
1 dự là oppo cao cốp sẽ là 23 chẹo
2. Tiền mất giá quá mà
Chúng mày dìm hàng tao đấy à. Mèo Said: 😆
taybannha92
ĐẠI BÀNG
3 năm
con mèo Tinh Tế kute vãi
Mình tưởng giá tầm 6-7tr. Chứ 13tr chụp thế này thì thôi.
Chụp ban ngày ok. Tuy nhiên có một vài chỗ vẫn cháy sáng máy ảnh chưa xử lý cho đỡ bị cháy được.
Chụp ban đêm thì ko ok lắm. các tia ánh sáng ở đèn đường vẫn bị loe nhiều, không tụ được. Và ảnh bị mất chi tiết nhiều.
Với giá này dùng để mua mấy con Flagship cũ ổn hơn!
@khanhduy089 S20 FE, k40 pro, F3 pro... máy mới full hộp lun, cần gì máy cũ
13tr mua được s20fe rồi 😃 , mua được Ip11 rồi . Chịu
@<3PTBD Lừa gà mà bác
Cười vui vẻ
con mèo ú nu vậy bác
mấy tấm chụp đêm ngoài đường bệt quá, ko nhiều ấn tượng
chưa xài em phone china nào luôn. Đợi pixel 6 xem sao
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
Từ ngày con mèo được chụp bằng cam Sony eye-tracking, thì mình nhìn mấy tấm hình này ko còn hấp dẫn gì...
chụp đêm đúng là không ngon như flagship của hãng được mà khi mà nhiều tấm khá là bị bệt
con mèo béo vãi 😂
Giờ chỉ có chụp cây và vật....
beoandlun
TÍCH CỰC
3 năm
Nghi vấn làm mờ không phải tự nhiên.
Screen Shot 2021-08-12 at 10.13.33.jpg
@beoandlun Tự nhiên đó bạn ơi, camera chính di sát vào nên BG có chút mờ là đung rồi bạn.
beoandlun
TÍCH CỰC
3 năm
@Trần Gia Khang. Mình khoanh đỏ 2 điểm ngang hàng, đáng lẽ ra độ mờ phải bằng nhau
@beoandlun Tự nhiên đó bác.
Đây là do DOF chiều sâu ảnh nhé.
Nhìn tấm ảnh là biết là nét trên mặt mèo. Còn chỗ bác khoanh tròn là nó nằm ngang với phần thân mèo nên sẽ bị mờ chút ( bên trái thân mèo cũng vậy đó )
Đọc bài vì con mèo
Vãn ú như xưa
@macintosh16in Ú hơn chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019