Shure giới thiệu ba mẫu tai nghe in-ear có dây thế hệ mới AONIC 3/4/5, thay đổi nhiều so với dòng SE

abuchino
24/4/2020 8:35Phản hồi: 96
Shure giới thiệu ba mẫu tai nghe in-ear có dây thế hệ mới AONIC 3/4/5, thay đổi nhiều so với dòng SE
Shure vừa giới thiệu ba mẫu tai nghe in-ear có dây thế hệ mới thuộc dòng AONIC bao gồm AONIC 3, AONIC 4, AONIC 5. Các sản phẩm sẽ có mức giá dự kiến lần lượt là AONIC 3: 19,800 yên (4,3tr VNĐ), AONIC 4: 32,800 yên (7,2tr VNĐ) và AONIC 5: 54,800 yên (12tr VNĐ).

Các tai nghe in-ear dòng AONIC mới vẫn mang nhiều nét quen thuộc trong thiết kế trước đây của Shure, cảm giác đeo thoải mái và khả năng cách âm thụ động lên đến -37dB. Dây tháo rời connector MMCX với cụm remote điều khiển và micro tích hợp hỗ trợ đàm thoại, jack 3.5mm. Dòng sản phẩm AONIC được Shure định hướng dành cho những người dùng hiện đại nhưng vẫn cần chất lượng âm thanh cao cấp. Các tai nghe AONIC 3/4/5 sẽ được chính thức bán ra vào tháng 4 tại hai thị trường đầu tiên là Trung Quốc và Nhật Bản.

AONIC 3 là mẫu em út trong dòng, sử dụng một driver BA toàn dải. Kiểu dáng của AONIC 3 được lấy từ những dòng E3c, E4 trước đây của hãng để có cảm giác thoải mái với những người mới đeo tai nghe in-ear, không quen vòng qua tai. Chất âm được hãng giới thiệu hướng đến sự trong trẻo, tự nhiên và độ chi tiết âm hình.
Dải tần đáp ứng từ 22Hz đến 18.5kHz, trở kháng 28 Ohm, độ nhạy 108dB SPL/mW.

AONIC 4 là mẫu tai nghe Hybrid 1 Dynamic + 1 BA đầu tiên của Shure. AONIC 4 sử dụng hệ thống ống dẫn âm đặc biệt dành cho hệ thống driver Hybrid để có được dải trầm sâu và dải cao rõ ràng, có độ động và độ tương phản tốt, đồng thời thể hiện tách bạch rõ ràng giữa nhạc cụ và giọng ca.
Dải tần đáp ứng từ 20Hz đến 19kHz, trở kháng 7 Ohm, độ nhạy 106dB SPL/mW. Sản phấm sẽ có hai màu sắc là Black và Clear.

AONIC 5 sử dụng 3 driver BA, 2-way crossover với một cặp driver woofer và một driver tweeter tương tự như SE535. Chất âm được giới thiệu có dải cao chi tiết, thoáng đãng, trung âm ấm ấp và dải trầm chắc chắn, tự nhiên. AONIC 5 không chỉ phù hợp cho việc nghe nhạc chuyên nghiệp mà còn có thể xem phim với âm trường và chi tiết ấn tượng.
AONIC 5 còn có thể thay đổi ống nozzle để thay đổi chất âm với 3 loại: Balance, Warm và Bright, tương tự như SE846.
Dải tần đáp ứng từ 18Hz đến 19.5kHz, trở kháng 36 Ohm và độ nhạy 117dB SPL/mW.

Phụ kiện bao gồm của cả 3 mẫu đều có ba cặp eartip silicone S/M/L , yellow foam tip, tip 3 tầng, carrying case, 6.3mm adapter và dụng cụ vệ sinh. Với AONIC 5 sẽ còn có thêm 3 cặp Comply Foam P, 3 ống nozzle và dụng cụ thay ống nozzle.
Nguồn: AV Watch
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoa Do Phu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình ko hiểu sao mấy cái loại máy nghe nhạc này vẫn bán được nhỉ? Nhu cầu ko cao, giá sẽ mắc
kaoaye
TÍCH CỰC
4 năm
@Eva Adam Đấy là loa mà! 42 triệu cũng chưa là gì so với em này!
@Hoa Do Phu Nhu cầu thưởng thức âm nhạc không dùng lại ở Smartphone với tai nghe đi theo được bạn
@Hoa Do Phu ko những bán được mà còn có khá nhiều hãng tham gia nữa ấy chứ 😁 :D
mimosa1805
TÍCH CỰC
4 năm
@labillnet AS12 nghe có khác nhiều so AS10 không Bro
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hồi còn mới tập tành chơi inear cũng có ngắm đến tụi shure mà lúc mình tìm thì thời đấy ở VN khó mua quá đành chuyển qua thương hiệu khác .
Thấy một số bạn trước giờ nghe nhạc trên dt cứ nghĩ nó đến đó là hết, mình cũng đã từng nghĩ thế rồi nghĩ tại sao thời đại mới rồi mà còn mấy con máy nghe nhạc và tai nghe đắt tiền quá - điện thoại có thể làm được điều đó cơ mà.
Tin mình đi, khi trên tai bạn là một chiếc tai nghe cao cấp cắm vào máy nghe nhạc chuyên dụng kèm một tách cà phê nhẹ bên cạnh thì suy nghĩ của bạn sẽ khác, một chiếc tai nghe đắt tiền được sx ra không chỉ để cắm vào 1 cái điện thoại đơn thuần như ông bà ta thường có câu "hoa lài mà cắm bãi C*ut trâu" - nó phải được cắm vào chính nơi nó được phát huy tác dụng giá trị của nó, máy nghe nhạc hay một bộ giải mã DAC chẳng hạn.
Đương nhiên với những người không có nhu cầu gắt về âm nhạc thì điều này không đáng nói, nhưng với những người muốn tận hưởng thế nào là "music" thực thụ thì nó hoàn toàn đáng. Máy nghe nhạc hay tai nghe đắt tiền sống đến giờ này cũng vì mục đích nhu cầu "chữa bệnh" của nó, cũng như nói âm nhạc là một bài thuốc.
@leequan2012 Công nhận từ khi nghe bằng DAC với tai nghe thì lúc này nghe bằng đt giống như chống điếc vậy ấy, mà hơi đau thận tí. 😁
@leequan2012 Nhất trí với quan điểm của bác
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leequan2012 Ước!
trinhtham12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Fiio x7 am5 nghe con này đc k ạ
Mình vẫn thích tai nghe chùm đầu, dù hơi to không thuận tiện cho việc mang theo.
@thanhtung6868 Hơi nóng tí nhưng đỡ chói tai và âm bass tơi mộc hơn, cảm nhận cá nhân của mình
lu end
TÍCH CỰC
4 năm
cách đây 3 năm bấm bụng mua con shure se535 ở mai nguyên. chim ưng luôn. giờ tai đã hư do kéo ngu thay dây làm bay nguyên cái mạch bên trong nhưng vẫn thích mua lại con đó nghe.
@lu end 01s nó V shape. Treble thì ko cao, roll off sớm ngang se535 nhưng lại mang âm sắc kim loại chứ ko tơi mịn. Mid cũng ko có ưu điểm mà gày mỏng và vocal nữ nó cứ bẹt bẹt(kiểu khẩu âm chữ "e") ko thật, ko sức sống.
01s nghe ko bằng được tai ko dây E8, cả về cân bằng dải âm, độ trung thực và giàu nhạc tính. Thay dây bac-đồng thì cũng thế khá lên ko đáng bao (âm thoáng hơn lên tý, bớt tù, bớt nặng bass) chứ vẫn tối tăm và tù so vois e8.
Giá 01s thấp nên ko hy vọng lắm đâu. Nhưng it04 thì nghe ngon hơn nhiều
lu end
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA it04 cũng rất đáng thử b nhỉ. mà có chổ nào nghe thử con đó k bác.
@lu end Ít nhất thì Xuân vũ có bán. Thử đc hay ko thì cũng tùy nhưng mà nên thử. Nếu 353 được cho 6 điểm /10 thì it04 theo mình là 8 điểm
@TYA Bạn thử con AYA Silver SA-01 chưa, có người nói nó là lựa chọn an toàn cho người mới "nhập môn" đấy. Vậy còn Ikko với Moondrop?
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới dc sở hữu mỗi 215 se,công nhận bọn shure này fit,cách âm tốt
@andybi11111111 Cũng đang cặp 1 em 215se. Nhưng dừng lại ở đó thôi, chuyển qua chơi loa Bookshelf rồi.
Đẹp
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
K có cái nào mạch 3 đường tiếng nhỉ
Kiếm con mà sợ
theboynoname
ĐẠI BÀNG
4 năm
shure thiết kế ko đẹp nhưng cảm giác đeo thì tuyệt vời, cực fit và thoải mái. dùng se846 bao năm vẫn chưa có nhu cầu up tiếp 😁
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Mình tai trâu, tai nghe theo máy là đủ xài
general
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Giáo Vũ Đó là do bạn dễ dãi chứ tai bạn không phải taii trâu đâu.
@Giáo Vũ Đó là do bạn k thử những tai nghe đắt tiền nên luôn nghĩ mình tai trâu thôi
@Giáo Vũ Bạn thử trải nghiệm tai nghe tầm trung trở lên đi. Sẽ không hối hận đâu
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Mình tai trâu nên cũng nhìn giá đi ra
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@hongphuc9x K nên thử nha bạn. Các cụ có câu ăn thì quen chứ nhịn k quen đâu😁
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
@Bui Duy Loc Chưa có khả năng nên cũng chả dám thử
@hongphuc9x Có những hãng khác giá nhẹ nhàng hơn và chất âm theo mình cũng tốt Sennheiser, ATH, SoundMAGIC,...
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthanh255 Vâng, cái này mình biết ạ
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthanh255 senn, ath tùy con thôi bác 😆. Giá chả nhẹ nhàng gì đâu 😁
Chidova
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko thích kiểu này lắm
@Chidova Nó ôm tai rất khít nên nghe thích lắm bạn
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
Tiếng của nhà Shure thì cũng chi tiết, sáng sủa nhưng không hiểu sao nghe nó nhàn nhạt cứ thiếu thiếu nhạc tính sao ấy. Như nhà Senn âm tuy hơi cổ điển mộc mạc nhưng nghe quen lại thấy rất yêu. Trong đám Shure thì chỉ thấy KSE 1200, 1500 seri là có chút nhạc tính còn đám SE thì thấy không ngon, mình thấy trên chợ tai nghe cũ thì những con SE thường khó bán, trong khi đó mấy con nhà Noble thì cứ rao lên là bay được ngay. Hy vọng 3 bản mới này sẽ được thay máu chất âm đi. Vote mod Nhật review chất âm.
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA Nói chung phần cảm nhận thì mỗi người sẽ mỗi khác. Ví dụ :
- Sony thì thường giàu nhạc tính, thiếu chi tiết hơn những hãng khác nhưng khi nghe quen Sony thì nghe sang Senn sẽ thấy khô và chán. Những người nghe giao hưởng hay classic thì lại chọn Senn, sau khi nghe Senn quen họ thường không thích hãng khác vì tính tính chân thực của các loại nhạc cụ khi chơi tai Senn. Shure 535, 846 thì thích hợp khi nghe những bản Ballad nhẹ nhàng êm êm như Album Chuyện Tình Yêu của Nhã Thanh, với bài Đừng xa em đêm nay nghe cùng 846 và SP1000 sẽ thấy rất bá. Tiếc là ngoài Ballad ra thì với gu của mình thì Shure đánh ko đc hay. Mấy thằng 64audio bạn nói có những con iem đình đám như U18t, tia Fourté rất đáng giá.
Cho nên chốt lại thì đánh giá chất âm rất khó vì đôi tai mỗi người một khác. Nhưng thay vì nâng cấp gear thì anh em nên dành tiền nâng cấp thư viện nhạc của mình . Nghe bằng tai chứ đừng nghe bằng gear !
@Anhvu14 Clip này bạn nghe bằng gear hay bằng tai?
Quả là rất nhiều cung bậc khi xem clip này.
1. DJ ko chê vào đâu được
2. Nhạc cũng kích động ko kém.
Cả phần hình và âm đều sẽ mang lại trải nghiệm rất khác nhau về độ phấn khích tùy thuộc play nó bằng gì.
Thường là nhạc loại này mình ko chú ý lắm về đồ sẽ play vì vốn ko nghĩ là nó hay. Giờ thấy sai lầm vì trc đây ko bao giờ nghe remix với edm.
Anhvu14
TÍCH CỰC
4 năm
@TYA Đâu ai mua cả đống gear để nghe nhạc trên youtube đâu, hơn nữa nhạc remix với edm không phải ai cũng thích vì nghe lâu đau đầu với tiếng bass quá mạnh.
@Anhvu14 Mình nghe nhạc khi nhức đầu để thay thuốc nữa cơ.
Mình phân biệt lớn giữa tiếng ồn và âm nhạc. Khi đau đầu mình ko chịu được ồn nhưng nhạc vô tư đi.
Chính vì ko nghe bộ gear mà là nghe âm nhạc. Nếu nhạc mình ko thích thì ko nghe và nghe thì ko mệt (cả óc lẫn tai). Nghe nhạc bị mệt là do gear, ko phải do nhạc (với lưu ý ko thích thì ko nghe). Định nghĩa bộ gear hay của mình là : nghe ko bị mệt, nghe khó rời ra.
Rất khác với cách hiểu của mọi người kiểu bass làm sao, mid thế nào....
Hễ nghe mệt mỏi là ko đạt.
P.S: riêng dòng kích động như dance, edm nếu ko kèm hình ảnh sẽ mất 50% công lực. Thực sự thấy tắt màn hình nghe ko phê
Lổ tai em nhỏ nên không thể nào nhét tai nghe loại này vào được. Mà tại sao bây giờ không thấy họ làm tai nghe kiểu cũ nhỉ ?
general
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vừa đánh mất một em SE 215 black có mic. Tuy dây rợ hơi loằng ngoằng nhưng chắc mình vẫn mua em Shure nào đó
djbuj
CAO CẤP
4 năm
@general mình bị cận nên đeo loại này hay mắc vào gọng kính rất bực mình, nên chuyển qua airpods sài cho tiện luôn. kaka
hhiepbi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình o biết thông số KT có nói quá không (22hz-18khz),.. chứ những đôi loa cột floor standing giá vài chục k cũng ít đôi xuống nổi đến 25hz huống gì cái tai bé tí
@hhiepbi Một cách sơ sơ thì sai số loa (power speaker) sẽ gấp bét là 10 lần so với các tai nghe tiêu biểu vd hd800, focal utopia... cho dù tiền tỉ.
Sao bạn ko thắc mắc là một cục sub 10tr cũng xuống tới 25Hz ?
Con số hz đâu quan trọng lắm đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019