Shuttle giới thiệu miniPC DH170 chip Skylake và mỏng chỉ 43 mm

QuanNDD
2/11/2015 16:0Phản hồi: 31
Shuttle giới thiệu miniPC DH170 chip Skylake và mỏng chỉ 43 mm
Shuttle vừa bổ sung vào dòng barebone nhỏ gọn mẫu sản phẩm mới có tên gọi DH170, cấu hình phần cứng nền tảng Skylake và đặc biệt thiết kế chỉ mỏng 43 mm, thích hợp áp dụng cho những môi trường hạn hẹp mà vẫn đảm bảo hiệu năng cao đáp ứng nhu cầu công việc.

Khác với hai phiên bản trước thiết kế thùng máy dạng hộp và đứng, Shuttle DH170 sử dụng thùng máy dạng nằm kích cỡ chỉ bằng phân nửa khổ giấy A4. Toàn bộ cả linh kiện phần cứng nằm gọn gàng bên trong một không gian có dung tích khoảng 1,3 lít, có thể cầm gọn trên tay khi di chuyển.

Shuttle DH170_tinhte.vn 1.jpg

Cấu trúc khung máy dùng chất liệu thép có khả năng chịu lực va đập tốt và đảm bảo hệ thống vẫn hoạt động được trong môi trường nhiệt độ lên đến 50 độ C. Mặt sau thùng máy có thêm cầu nối 4 chân, kết hợp cùng chế độ “always on” trên bo mạch chủ cho phép máy tính tự khởi chạy sau khi cấp nguồn. Thiết kế này phù hợp với những trường hợp đặt máy tính tại vị trí bất tiện, khó có thể với tới nút nguồn vật lý.

Về cấu hình phần cứng, DH170 dựa trên nền tảng Skylake với bo mạch chủ chipset H170, hỗ trợ các bộ xử lý Core i thế hệ sáu có mức TDP đến 65W, hai khe cắm RAM DDR3L chạy ở chế độ kênh đôi và một khe PCI Express M.2 dành gắn SSD. Mẫu barebon mới của Shuttle cũng có thêm khoang 2,5 inch tiêu chuẩn cho ổ cứng SATA 3.0, và cả khe mini PCIe riêng cho module Wi-Fi.

Mẫu barebone Shuttle DH170 trang bị rất nhiều cổng giao tiếp, kết nối với thiết bị ngoại vi khi có đến 8 cổng USB (gồm 4 3.0 và 4 USB 2.0) ở cả mặt trước và sau, đầu đọc thẻ “3 trong 1”, 2 ngõ DisplayPort và 1 ngõ HDMI xuất tín hiệu hình ảnh số và thậm chí cả cổng RS-232 phục vụ cho lập trình giao tiếp giữa máy tính với thiết bị I/O. Đây cũng là điểm khác biệt của sản phẩm với nhiều mẫu máy tính nhỏ gọn hiện nay, như NUC của Intel chẳng hạn.

Hiện Shuttle đã bắt đầu bán ra mẫu DH170 mới tại châu Âu với giá tham khảo 244 Euro (khoảng 5,98 triệu đồng). Tất nhiên barebone không phải là máy tính hoàn chỉnh, bạn phải phải bỏ tiền mua thêm CPU, RAM, ổ cứng lưu trữ, bàn phím, chuột và cả bản quyền hệ điều hành tùy nhu cầu sử dụng.
Nguồn tham khảo: Techpowerup.com
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn đẹp quá, mỗi ngày một gọn hơn. Nhưng mà giá vậy cũng hơi căng à
Full hardware luôn cho rồi, mua áo giáp rồi còn phải mua phụ tùng nữa, mệt lắm. Làm full đi cho tiện người mua.
luan2105
ĐẠI BÀNG
8 năm
-Cpu core i3 4160 = 2tr7 ,
-ram 4g (2x2g=800k),
-ổ cứng 1tr2 ,
ssd 1tr7,
-phím chuột =200k
-màn hình 3tr
+5.98 tr
tổng tiền = 15.6 quá mắc
@luan2105 ko main ha ban?
luan2105
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giahieu2013 barebone DH170 giá 244USD
fernandopham
ĐẠI BÀNG
8 năm
tương lai là case pc cho ng dùng bình thường hay dân văn phòng sẽ được thay thế bởi cái này đây 😃
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@palmtj27 Em quẹo cả cổ với bác này, hehe. Bác dùng con j mà giống dell vậy nhỉ? Bác ko nhắc thì có lẽ em cũng quên mất ngày xưa cũng có mấy con nhỏ nhỏ như vậy. Nhưng hình như do chip nó tỏa nhiệt nhiều hơn và yếu hơn các con đời mới sau này thì phải???
@tieuquycodo em cũng chả biết nó model gì chỉ biết nó chạy i5 4GB ram, màn 23inch . cái này của bọn dầu khí premier oil cấp cho bọn em chỉ để chạy duy nhất 1 phần mềm liên kết 3 vùng trên thế giới với tàu ngoài offshore thôi. Nhiều lúc bọn em về chả thèm tắt cứ để app đó chạy sáng hôm sau đi làm máy vẫn mát rười rượi.
@haipoop 2tr chắc là máy core 2 duo hả bác?
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@fernandopham Chính xác, dân chơi game mà dùng cái này như yếu sinh lí ấy nhỉ.
ko có khe vga pci-e 1x cũng được 😔
woalong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá khoảng ơn 10 củ full ! Cũng hợp lý chứ nhỉ !
vậy là nó bao gồm PSU, mainboard, case, chả biết có tản nhiệt cho CPU sẵn không nữa
nếu là z170 thì chắc hấp dẫn hơn
@nguyenthanhhieuthanson mua CPU đc tặng tản nhiệt mà bạn 😁 chỉ là ko biết có lắp vừa ko
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Giá kể bán ở VN. Ửu điểm hơn em Zotac là vỏ thép cứng cáp, vuông vắn, dễ bố trí.
Quá đắt
mua con nay voi con tivi 42 inch nua la ngon.tam 20
yenvirus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giahieu2013 Đây đúng là xu hướng của tương lai
Màn hình thì nhà ai chẳng có smart TV
Ổ lưu trữ cũng k cần nhìu vì của yếu là duyệt web
Nhưng sao k thấy nói đến VGA nhỉ ?
Đây là lãnh vực Việt Nam ta nên tham gia nhanh, nếu được nghiên cứu thêm kết nối qua smartphone để khỏi xài bàn phím, chuột, chắc chắn hay hơn hẳn Bphone !!!
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng chưa hứng thú với thể loại nhỏ gọn này, nhưng nó cũng thể hiện bước tiến về mặt công nghệ: mạnh hơn và gọn hơn !
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko biết có bán ở Viet Nam ko nhỉ, nhà có sẵn con tv 3D. 1 android box để xem phim, quất thêm em này là yên chí ngồi 1 chỗ, chả cần đi lui tới 2 phòng máy tính và phòng khách, hehe.
ở đâu có sẳn bàn keyboard,mouse,monitor cho xài
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
Ass soon as smaller
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ah, thấy logo hp rồi, hehe
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mệt... Mua luôn con imac mà dùng,gọn đẹp 🆒
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Anhking Em nghĩ vấn đề là con này nhỏ, mỏng, dùng để lắp sau tv thì ok.
em có thấy 1 thông tin rất hay, là em này có chế độ tự khởi động nếu đc cấp nguồn. cái này rất tiện nếu lắp vào sau tv to từ 45" trở lên như của mình. điều này là 1 điểm yếu của android box, cũng như nhiều loại mini pc hiện nay.
XBlue
CAO CẤP
8 năm
hình thức rất chất
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tốn hơn 5 chai để mua cái case. Nhảm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế