Siêu xe McLaren SLR chính thức mang biển Sài Gòn

x269
16/11/2008 15:25Phản hồi: 21
Siêu xe McLaren SLR chính thức mang biển Sài Gòn

Sau một thời gian dài “im hơi lặng tiếng”, siêu xe số 1 Việt Nam, McLaren SLR đã chính thức mang biển Sài Gòn, BKS: 52P-6376.

Tuy không còn xa lạ với người dân Sài Gòn, nhưng sự xuất hiện của siêu xe McLaren SLR trên phố vẫn giành được rất nhiều sự quan tâm. Đặc biệt mới đây, siêu xe đã chính thức “nhập khẩu” Sài Gòn với BKS: 52P-6376, sau hơn 3 tháng có mặt tại Việt Nam.
Siêu xe SLR duy nhất tại Việt Nam được sản xuất vào tháng 6/2005. Chiếc xe được trang bị động cơ V8 5.5L công suất cực đại 617 mã lực tại 6.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 575 lb/ft tại 3.250 vòng/phút, McLaren SLR mất 3,8 giây để tăng tốc 0-100km/h, và đạt tốc độ cực đại 320 km/h.
Chúng ta cùng chiêm ngưỡng những hình ảnh mới nhất về SLR trên đường phố Sài Gòn:

Công nhận con này đẹp thật nhưng vẫn chưa đẹp bằng con SLR 2009 mới😁

Ảnh Otofun
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao báo đài cứ khoái gọi ba từ to tát nhỉ?

bảng số thì bảng số đi, bày đặt BKS dài dòng văn tự
bảng số là dân gian sử dụng, người ta thấy cái bảng có số thì gọi là bảng số😁, còn thực sự thì đây là bảng kiểm soát, nhìn vào bản thì có thể biết được xe này đăng ký ở thành phố nào, quận nào, ngày nào.... :D he he, em vọt đây! :D
không phải là khoái hay không khoái,mà là từ ngữ chuyên môn!có ai gọi điện thoại là "cục alô ko"?😁
Bác này nói đúng.
Ông anh mình làm ở Bình Hưng Hòa kêu xác chết là tử thi (suy ra thì rất đúng)
Xác chết theo cách gọi nhiều người,nhưng đọc thì k đúng.
Còn tử thi, tử là die, thi là thi thể:eek:
Nhiều người đọc, kêu biển số.
Nhưng nếu dọc đúng thì gọi là biển kiểm soát :D

Xin lỗi các bác: Nãy giờ mình nói vòng vo quá, giống như là cái Ca thì nói đại cái Ca, bày đặt nói cái Ca làm thế nào mà thành cái Ca.:D
0rigami
TÍCH CỰC
15 năm
BKS cho đúng từ chuyên môn mà. Còn ngoài Bắc chúng em gọi là biển số 😁
Trong đây y chang cách gọi 9o1, lúc gọi bảng, lúc là biển, lâu lâu 1-2 người gọi bảng kiểm soát :D
là siêu xe nhưng chưa phải số 1, với em Aston Martin vẫn là nhứt.
iatmahp
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe, em với bác chí lớn gặp nhau! Em cũng chỉ mê Aston, và đang đợi xem James Bond đi chiếc Aston nào trong Quantum of Solace đây.
nn_dt
ĐẠI BÀNG
15 năm
em thì thấy thích Audi R8 hơn. thiết kế đẹp nhất năm mừhh :biggrin9gp::biggrin9gp::biggrin9gp:
conmoi
TÍCH CỰC
15 năm
công nhận dân VN ta chơi sang quá, khâm phục
đúng là siêu xe , nhưng đối với em chiếc SH150i của em vẫn là nhất 😁
Đây, người đàn ông sở hữu nhiều xe sang nhất VN đây.
Anh ấy tên là Cường Dollar.
Ước gì mình được như anh ấy :eek:
http://shockman.tk/
alexvnn
TÍCH CỰC
15 năm

Cái ông ngồi trông xe trông gù gù này là cường đô la áh bác @-)
Không phải, ông này là ông chủ 1 gara xe
zeroG
TÍCH CỰC
15 năm
chạy ở đây chỉ tổ hư xe thôi, kéo ga có lên được cao đâu, lên số 1 ....... 2.. lô cốt..... bị thằng nào chặt đầu xe...đèn đỏ.... kẹt xe... ổ voi... alo đội cứu hộ luôn (mới chạy được số 2) ^^
em đã có dịp đựoc thấy Audi

đúng là đẹp nhưng vẫn thiếu 1 chút gọi là sang trọng hay do chiếc em thấy là hàng cũ thì ko bít

nhưng vẫn thcíh Aston Martin
minhtri2002
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em nhìn thấy mê quá. Ước gì mình có 1 chiếc nhỉ. hì hì
Chạy loại này ở TP đông dân như TP HCM thì cứ ga lên xong lại dừng, dừng xong lại ga, ga xong lại dừng... (đèn đỏ mà các bác), con này mà gặp tắc đường thì thui roài 10' = 1 lít...
Hic, em chỉ mong có chiếc Kia Morning để thứ 7, CN chở bạn gái đi chợ mà thôi, ước mơ nhỏ nhoi...
Xe này bây giờ là bao nhiêu lúa vậy trời???

Tự biết là đời mình không bao giờ được sở hữu em này rồi...
HTP@87
TÍCH CỰC
15 năm
nói thật xe này đi ở TP.HCM mà với kiểu mở cửa đó thì leo xuống là cả 1 vấn đề...ngó trước ngó sau, canh me rồi mới mở cánh...chả ham 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019