SIM VIETTEL CÓ THỂ CLONE 1 THÀNH 4
mrc0n9
một tháng trướcBình luận: 403Lượt xem: 121.063
Từ 01/03/2020 anh em dùng sim Viettel sẽ có thể clone ra thêm 3 sim phụ nữa để phục vụ lắp trên các thiết bị như là máy tính bảng, thiết bị đeo... khỏi lo dùng nhiều sim, lo nạp tiền, gói data hết hạn, quên điện thoại...

Sim phụ sẽ có thể thực hiện được cuộc gọi độc lập nhưng không thể nhắn tin đi được, phí đăng ký 150k/sim clone, phí duy trì 25k/tháng.
ngon lành
Viettel có nhiều cái vui vẻ quá
mình vẫn xài số viettel là số chính, số mobi là số chính 2 còn số vinaphone đẹp bị mất rồi...
@báchgiangđông Vâng bác. E cũng đang sắp xếp time để chạy đi làm 1 con đây. Bác làm mất lâu ko ạ. Dùng thấy có vấn đề gì ko?
@thuynhhuapro Mình là người đầu tiên làm nên em nhân viên bỡ ngỡ. Mò mất cả tiếng. Nhưng dùng thì khá ổn. Ra đường mang cục gạch theo rất tiện bác ạ
@báchgiangđông Vâng e cũng có mục đích là như vậy. Chứ ko muốn dùng nhiều sim. Tiện. Gọn. Nhẹ. Có nhỡ tay hay có bác nào tiện tay cũng ko tiếc bác ạ. Hihi
@cuhiep Sim clone ko nhận được cuộc gọi đâu các bác. E chạy ra viettel rồi về 😔(
Cái này hay nè
@báchgiangđông có dùng data đc không bác. em rất quan tâm cái này để lắp vào ipad thi thaongr dùng mà không cần quan tâm tới nạp tiền.
@hoholulu Dùng bình thường nha bác. Có điều là chỉ gửi đc SMS chứ không nhận đc. Và không kiểm tra đc tài khoản. Còn lại bình thường. Khi có cuộc gọi đến tắt 1 máy là tắt hết. Nghe 1 máy các máy kia tự tắt. Nói chung ngon lành bác
@báchgiangđông tháng nào không thích dùng thì hủy, sau đó đăng ký lại có mất thêm 150k nữa ko nhỉ
@trungnguyenhp Vụ này thì chưa bjt tn bác. Theo e nghĩ thì mất 25k thôi
Là cùng 1 số hay là 3 số cùng 1 tài khoản nhể
@langtu434 Bác dùng eSIM trên Apple Watch của hội Viettel này cũng vậy thôi. 2 cái thiết bị độc lập (vứt điện thoại ở nhà, vác đồng hồ đi chạy vòng vòng ngoài hồ vẫn alo bình thường). Khi gọi đến, cả điện thoại và apple watch đề đổ chuông.

Mình mới dùng mấy tháng, không để ý vụ nhận 1 cuộc thì nó báo thiết bị kia là gì (đang đêm không tiện kiếm máy test). Nhưng misscall trên điện thoại khá ít, nên chắc là nhận cuộc gọi trên 1 thiết bị nó báo nhận trên cả cái kia.

Nói chung như mình thấy khoái vụ này ^^
@vitkon Apple chung icloud thì mình nghĩ có thể nó ko báo misscall vì idevice đồng bộ nhau rất chặc chẽ nên chuyện này chắc ko quá khó. Nhưng nếu dùng clone sim này trên android, điện thoại cơ bản hoặc 1 sim trên idevice và 1 sim trên android thì chắc là báo miss đầy ra quá :v
@langtu434 Đồng bộ bằng nhà mạng. Nó vẫn báo đã nhận cuộc gọi như thường.
@trungnguyenhp cái này mình ko biết khả thi không, vì android và điện thoại cơ bản vẫn còn chơi 1 mình nhiều lắm, nhà mạng ngắt tín hiệu cuộc gọi đến thì nó hiện ngay miss call
ngon lành nhỉ. ah mà mình có mỗi 1 cái đt ah
Nếu có thể nhắn tin được thì có lẽ mình sẽ đăng kí ngay, nhưng không nhắn tin được thế này thì mình dùng chuyển cuộc gọi cho rồi (dĩ nhiên là phiền hơn).
@dntphuc Xong tài khoản mật khẩu bị reset lúc nào không biết. trong khi đt cầm trên tay. Họ tính hết rồi ông ơi
@LIPIK Nếu họ cho phép mình clone nhiều sim thì cũng cho mình quản lý sim nào tắt sim nào bật chứ bác.
@Takt OTP mà gửi full thì vỡ mồm, bản thân nó chỉ gửi đến 1 đích đến để tránh vẫn đề bảo mật. Cái này để tiện cuộc gọi chứ k ai để sử dụng cho mã OTP cả.
@dntphuc Này nguy cơ rất cao không nên làm thế. Cơ chế bật tắt mà ngu ngu là bị hacker lợi dụng liền, mà khó quá thì thà thay sim với nhau còn nhanh hơn.
Cái này mới. Nhưng thắc mắc là mình đăng ký v90/v120/st300 thì có dùng chung data cho cả điện thoại/tablet/smartwatch/GPS được không? Chứ chỉ dùng để gọi mà duy trì 25k/tháng thì phí quá.
@maithang215 Gói UMAX300 của mình thì khác, bạn hỏi tổng đài cho chắc chứ bài viết có thể chưa chính xác lắm.
@barrettroyal Cái này chỉ dùng cho trả trước đúng k bạn? Trả sau có share data được k
@bố_Chấm Mình ko rõ trả sau đc ko. Bạn hỏi tđ cho chính xác.
@bố_Chấm share thoải mái
Cái này rất tiện cho máy chữa cháy!
Vậy mấy sim v90 ngon rồi
@hohahn 3 sim thì cũng chỉ có 2gb dung lượng 4g thôi bác. Cái dung lượng mạng là nó tính theo đầu số
@hoanganh2559 Biết mà.
@hoanganh2559 1 sim ở cục phát, 1 sim trong đt chính, chung gói V90, quá ngon 😁
@hohahn Đúng rồi, mình đang có 4Gb 1 ngày mà clone được sim để lắp sang ipad hoặc bộ phát wifi để share cho người khác thì ngon quá
Viettel đi xa các anh VNPT quá, haizzz chắc chuyển số qua viettel quá
T xài vina cũng hay duy chuyển tỉnh này kia mà sóng vina chạy ào ào gắn bó từ hơn 10 năm nay và rất hài lòng nên chẳng cần thiết phải dùng thử Viettel cùi mía
@barrettroyal Đăng cái ảnh mà sóng Viettel mạnh hơn rồi phán Viettel như cớt. Ok, mike french hay đấy 😁:D
@baotuan Bởi vì xài 4G Vina nên chỉnh Viettel về 3G sóng khoẻ. Thằng nào yếu nói yếu chứ ăn tiền nó hay sao phải xoắn. Đang tốn 300/tháng cho nó đây.
@barrettroyal mk thấy viettel là dùng là phê nhất rồi vina có chỗ có sóng chỗ lại chẳng có sóng ý , dùng như thế lỡ đi đâu sim vina chả thể dùng nổi ,
Viettel dc cái sóng ngon
@sharinran141 Data ở hcm
Mình xài thấy vina là ok nhất
@minhminh87 Mình ở núi thấy ngon hon hẳn
@mrc0n9 Mình ở Bình Dương nên thấy độ phủ sóng cũng ngang mobifone mấy năm trước thì mobifone yếu thật nhưng giờ đã cải thiện rồi chỉ là viettel gọi điện đỡ tiền hơn mobifone nhất là ngoại mạng
@chảmingman7570 2 số mình xài từ thời đi học nên ko muốn đổi mình đổi mạng giữ số sim chính đang có gói c90 qua viettel xong ko có gói nào ngon mà đợt đó viettl ra chương trình chuyển mạng giữ số đc nhận gói st90 kết quả ko thấy
khi có cuộc gọi nó kêu cả 3 thì hơi phiền nhỉ. Nhưng cũng tiện cho mình, đăng ký 3 máy đưa 3 nhân viên trực ngon lành luôn, đỡ setup lằng nhằng
Clone này là ra 1 phôi sim mới hay esim. Nếu phôi clone thì gắn vô thiết bị nghe gọi thì có ai gọi đến thì ntn, 3 cái cùng reo?
@Rich Leon Dư tiền thì mua thêm sim, chứ làm vậy chi phí vậy bác. Nếu clone thì chỉ xài tablet hay watch chơi thôi. Chứ clone chi ra 4 cái điện thoại.😃
@Cuộc sống tốt Nhiều lúc đi cf đi siêu thị mình ko muốn xách mấy con máy 200gr theo =]] Nếu clone đc mình có nhiều máy cổ sưu tầm lắm. Nhỏ nhẹ ko bị xệ quần =]]
@Cuộc sống tốt Sẽ có người cần dùng 1 số đt trên nhiều điện thoại khác nhau mà bác. Kiểu 1 con siêu to để dùng chính và 1 con nhỏ gon (bb or cục gạch) để nghe gọi mọi lúc mọi nơi cho tiện
@Rich Leon Nó ra cả phôi sim thường nhé bạn
Đang tìm cách esim trên iphone, và làm sao thêm sim vật lý trên đt khác thì gặp ngay bài này. Great 😆)
@prettylife.1505 Nguyên tắc thì esim hay sim vật lý thì chỉ chọn 1 sim thôi.
Vụ clone này hay đó.
Nếu lắp vào 3 đt mà có cuộc gọi đến thì cái nào sẽ đổ chuông
@vanbien86 99.99% là cả 4 cái đều hoà nhạc lăm ba đa với nhau. Keke
@vanbien86 Cả 3 đổ chuông luôn nhé bạn
Mình thì xài số chính là Vinaphone, số cũng là Vina
Rồi mỗi lần có người gọi tới là 4 cái đt đổ chuông một lần, rộn ràng khắp khu phố luôn
@khonglachi Bình thường, yên tĩnh hay rộn ràng là do người sử dụng thôi.
@khonglachi Đã dùng clone thì mình đoán đa số sẽ để rung hoặc im lặng ở một số máy clone
@tranduymb Vụ này hồi xưa có rồi, nhà mạng tìm được máy nào trc thì nó báo trước, hoặc là đk số uccid nào chính nó báo trc rồi tới sim clone. Với nưqr vụ này chắc ko phải chỉ clone sim đt mà clone cho tablet hay đt này nọ thôi. Có mà loạn.
@khonglachi Thấy bảo nó còn có tùy chọn sim clone dùng những gì, data, cuộc gọi, tin nhắn...
Ơ ngon. Giá mà vinaphone cũng triển khai dịch vụ này nhỉ
Vụ cờ-Lun này quá hay, đúng như mình đang mong muốn.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019