Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sinh viên học IT thì nên mua Windows hay Mac, mạnh hay vừa vừa, máy cũ hay máy mới?

Duy Luân
5/7/2018 22:47Phản hồi: 593
593 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mk dùng thinkpad. Bàn phím thinkpad tuy nhìn hơi xấu nhưng gõ nảy sướng như phím cơ, dùng cũng mượt.
em ưa đồ cũ hơn
vitieubao_01
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo mình nếu nhu cầu làm việc là chính thì nên mua Win ( rất nhiều máy trạm ngon bổ rẽ ) , macbook chỉ xài cho 1 số đối tượng thôi, không thông dụng lắm.
-Ngon - mạnh - tuỳ biến cao thì mua win
-Muốn sang chảnh thì xài mac
Trước mua con dell 2011 .18tr xài tới 2015 tèo card mh.đi làm lại 1tr2 .xài đc 3 tháng sau tèo con đó típ.mà k có con mới để thay.nếu muốn phải thay cả mian thế là bỏ xó kho đến nay
Nếu mua laptop cũ thì mỗi hãng có một dòng nồi đồng cối đá hãy chọ dòng đó. Mình không nên tên vì nó sẽ lạc hậu mất tiêu!
DrPho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sẵn tiện mình có con Mac air 2015, bạn nào cần PM mình
ngoc96
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng rất phân vân để lựa chọn máy. Cám ơn vì bài viết
Dạo này mình cũng đang có nhu cầu mua máy tính mới, nhân dịp lượn qua diễn đàn gặp câu hỏi này của bạn, nhân đây sau khi tham khảo và tìm hiểu khá nhiều về máy tính, với lại cũng dùng qua vài con máy đến tận lúc nó hỏng xin gửi tới các bạn vài lời khuyên như sau :
Nếu không am hiểu nhiều về máy tính thì nên mua máy tính mới
Nếu am hiểu về máy tính, ( Biết test máy ) thì mua máy cũ sẽ tiết kiệm được kha khá tiền bởi vì máy mới nhiều loại cũng không thật sự đã bền.
Nên mua máy có bảo hành còn dài và uy tín chút, vì đồ điện tử nhiều lúc cũng hên xui lắm
Và câu cuối cùng nữa là : Dùng máy thì nên giữ gìn bảo quản tốt 1 chút vì : Của bền tại người
burnstop
ĐẠI BÀNG
4 năm
E vừa mua con mac pro cũ 2017 15", còn care+, chỉ hơi trầy cạnh tí thôi, không biết có được apple bảo hành không các bác?
1 tá ngành khác nhau cho ra nhu cầu khác nhau
khoảng tầm 15 triệu có mua được máy chạy thiết kế đồ họa ngon ko bác?
Mua Mac mà dung cho ngon!
vote win r
ÔngGiáo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lâu lâu xem lại vì chuẩn bị mua máy mới. 😆
Flat White
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mua laptop Windows cũ, sv It ngố config env var còn ko rành xai Win giống bạn bè nó chỉ cho 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019