Sinh viên năm 2 nên mua laptop nào?
khaicute
8 thángBình luận: 11
Chào tất cả mọi người. Em hiện là sinh viên năm 2 với nhu cầu mua một lap để học tập và giải trí, túi tiền từ 25 triệu trở xuống thôi ạ. Yêu cầu của em về máy là thường phải sử dụng microsoft office phục vụ cho việc học tập, chơi vài game nhẹ nhàng như liên minh, fo4 nên cần pin đủ dài để dùng, cổng kết nối thì không cần quá nhiều cơ bản là được ạ. Mọi người gợi ý giúp cho em vài máy em tham khảo để quyết đinh mua với, cảm ơn mọi người nhiều luôn ý. Cuối lời, chúc mọi người có thật nhiều sức khỏe sức khỏe để có thể vượt qua mùa dịch và trở lại bình thường mới nha.
11 bình luận
dr.rabbit
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Anh đang dùng DELL G3 tầm 23tr cấu hình ổn vừa làm việc văn phòng, office suốt chơi game cũng thoải mái, máy DELL thì dùng lâu dài khỏi lo, thiết kế khung viền cứng cáp, linh kiện cũng bền.
zaynlee361
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@dr.rabbit +1 con này nhé, con G3 này mình sử dụng khá là tốt đó
Mua Inspiron 5502 là hợp lý, máy dùng chip i7 gen 11 đảm bảo xử lý tác vụ băng băng, chơi game mượt ổn định tuyệt đối, máy thiết kế viền mỏng vừa nhẹ vừa gọn, pin trâu cả ngày thoải mái có công nghệ sạc nhanh luôn, nói chung học tập hay làm việc, chơi game đều ok
ThuongSuBo
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Nitro 5 RTX 3050 đi em , con Nitro 5 Eagle mới này ngon , màn 144Hz , led RGB 4 vùng màu , sau này nâng cấp đc , đang dc tặng thêm 1 năm bh hãng nữa
Acer Nitro 5 intel/amd
vinhkyit
ĐẠI BÀNG
8 tháng
với nhu cầu và tầm tiền của bạn thì nên lấy con N5505 nhé, con đó mình trải nghiệm qua rồi, tác vụ văn phognf quá nhẹ nhàng, game tầm trung chiến mượt luôn ấy
lấy dell g3 vừa game ngon, vừa làm việc ổn nữa bạn
sunka
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Đang chơi game trên g3 lựa chọn gaming vì chơi game khá thường xuyên nhưng làm việc office trên máy này cũng ok k phải lo
toihocit
ĐẠI BÀNG
8 tháng
dell g3 nha bạn ơi
Bạn tham khảo thử máy HP bên dưới xem sao nhé.
HP Envy 13-ba1028TU | i5-1135G7 | 8GB DDR4 | 512GB PCIe SSD | Intel Iris Xe Graphics | 13.3" FHD (1920 x 1080) IPS | Windows 10 Home

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019