Sinh viên với khoảng 40 triệu nên chọn NVX155 hay Airblade?
su béo béo
9 ngàyBình luận: 740
Sinh viên với khoảng 40 triệu nên chọn NVX155 hay Airblade?
Hôm qua khi lướt group Tinh Tế mình thấy có một bạn hỏi khá hay, mình nghĩ nhiều anh em cũng hay có những suy nghĩ thắc mắc như thế này. Câu hỏi là:

“Mọi người cho em hỏi năm nay em vào đại học đang có nhu cầu kiếm 1 chiếc xe tay ga. Với mức 40 triệu thì nên mua chiếc nvx hay airblade ạ. Với em mệnh kim thì màu Xám có ảnh hưởng gì không ạ?”

Vậy theo anh em thì với mức 40 triệu chọn chiếc xe nào sẽ hợp lý? Mức giá của NVX155 khoảng 43,5 triệu, còn Airblade 125 thì tầm 42 triệu đồng.

Lúc trước mod Trí cũng đã làm so sánh về 2 dòng xe này rồi, anh em nào chưa biết nó hơn thua nhau thế nào có thể vào link: https://tinhte.vn/thread/so-sanh-honda-air-blade-150-va-yamaha-nvx-155-yamaha-da-di-truoc-honda-3-nam.3048207/
Honda đội giá kinh lắm, nên mình nghĩ sẽ chọn Yamaha NVX155. Mua Airblade đội giá mấy triệu mua cũng xót tiền, dù gì cũng là sinh viên.
@palmtj27 nếu honda ngon v s tụi nó k mua winner x mà mua ex nhiều ?? đơn giản nó đẹp... honda ngon v sao winner x rot gia thê thảm ??chất lượng xe thằng nào sản xuất ra mà chẳng muốn bền ai muốn dõm mau hư đâu...biết sao yamaha no nhah rot giá k ?? k phải nó o bền chỉ vì đơn giản vì cái định kiến đa số người việt xưa h toàn là honda nên ưu tiên chọn honda nên luong xe honda ban ra tot hon nen yamaha giảm giá nên đúng thôi... tao đi nouvo lx 10 năm đây bị gì đâu thay mỗi vỏ nhớt xào máy gì như m nói đâu, nói thật nào đi biết bão dưỡng là sẽ k hư máy rất bền, con thang di k biet bảo duong t noi m dua z1000 con hư, còn về cục máy t đảm bảo nvx ăn đứt ab nhé... chứ đừng nghe tụi fan honda nói r ùa theo
@ranh con nha Xe Yamaha phụ kiện và đại lý uỷ quyền khá ít lại đắt. còn chủ yếu của bền tại người ah./
@cuongtao2016 T cũng thích do mạnh mẽ và lạ. Chủ yếu nó lạ chứ về máy móc như nhau. 125 không smk, 150 không abs nên t không mua mau ab2020 nó cũng cá tính hơn đời trước dù không bằng vario thật.
@CdqHung1901 thôi đi ông tướng
tôi đi xe yamaha 10 năm nay không có chi tiết phụ tùng nào là không có
hào hứng khỉ mốc gì khi mấy con honda cùng đời chạy như máy cày mà xe của tôi vẫn ngon lành?
tunganhvnb
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Muốn nhỏ gọn thì chọn Honda Airblade, muốn to hầm hố thì chọn Yamaha NVX155
HuynhDacY
TÍCH CỰC
9 ngày
@cuongtao2016 Tuổi trẻ chưa trải sự đời thôi, mốt mùa mưa hay mang đồ tây đi làm mới ước đc chạy con tay ga cho đàng hoàng, dễ dàng.
@Mr. Đăng Giáp Winner X thì có gì mà giàu. Nó giảm sát sàn còn hơn 30tr kìa kìa 😃
@micheal9000 Ô tính cả giấy tờ và ra biển nữa chứ. Tính vậy tính làm gì
@cuongtao2016 Thì thêm 5tr nữa là lăn bánh chứ nhiêu !
Luanvu9911
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Mệnh kim hợp đen, xám
AB giờ bị đội giá, dáng trung niên chỉ đc cái tiết kiệm xăng và phụ tùng dễ kiếm. Nếu thích honda thì mua vario trẻ trung hơn
NVX trẻ khỏe thể thao, bốc mạnh nhưng hao xăng và phụ tùng khó kiếm. Kèm thêm NVX ế vãi ra nên ko bị đội giá
Chốt NVX vì ab giờ nhiều quá ko độc lạ( kể cả vario)
vitunet
TÍCH CỰC
8 ngày
@Luanvu9911 động cơ mới của Yamaha cũng tiết kiệm xăng không kém Honda đâu ạ
@tran_huy2003 Khả năng là vậy. Thời đó thì các xe hãng khác cũng vậy mà 😆
@Luanvu9911 Đúng rồi bác có vẻ là em hợp với màu đỏ thật, em có cái điện thoại màu đen, xong em mua cái ốp màu đỏ bọc vào cho nó đẹp. Nhưng mà mỗi khi rớt điện thoại là nó bể cái điện thoại còn cái ốp không có trầy xước gì cả.
hanhanlaotu
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@Luanvu9911 Có 6 hệ là Kim Mộc Thuỷ Hoả Thổ Tả nha bác 🤣🤣
Roxbenxz
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Vinfast Impes 16tr, dư 24tr kiếm cái đầu tư
@heobanhki kinh thật, t luyện hít đất mỗi ngày mà bây giờ 50 cái là max không lên nổi
Roxbenxz
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@Tùng rơ 👍
@Roxbenxz Mua xe điện thì sau khoảng năm thay pin là biết mặt vinfast liền!
mpkhpt
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@Roxbenxz Đúng, số tiền còn lại đầu tư được 1 tablet tầm trung + 1 laptop tầm trung để phục vụ việc học, mình thấy khá hay
TomCook
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Sanh diên thời nay giàu quá ta ơi.
@HQKH sao lại o có thời, bạn biết vì sao GDP càng về sau càng cao hơn trước không?
đừng đem cái xe ra mà so giàu nghèo 😁 nên so về trình độ... nhé
ctt
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@TomCook Bác VIP quá em đạp xe 5 năm trời còn học 2 trường nữa chớ. Ra trường cũng chỉ nhờ ông già chở đi làm rồi chở về năm đầu vì ông già chạy xe ôm sau ổng nhượng lại chiếc xe cho mình rồi ổng mua xe khác cũ hơn 😔.
@TomCook Có mổi con wave tàu e cũng đem đi mà bắn cá 😃
Luanvu9911
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@TomCook Chả bù thời ba mình toàn phải đi bộ gần chục cây đi học 🤣
hanhanlaotu
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Mình nghĩ nên chọn NVX155 vì nó có dung tích lớn hơn cũng như có biến thiên VVA
@MrVirgoH 155 no abs dừng sx lâu r nhé đố bạn ra hỏi mà có á
@Lehiepkhach1990 Có đầy ở tren tiki bản 155 ko abs
@DuyHuynh1177 Haha mua xe tiki .chịu rồi độ ko nổi
@Lehiepkhach1990 Mua trên đó thì sao ??
Sinh viên mua wave
lam1011
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@killed Kiểu dáng thì Blade xấu hơn wave. quan trọng là đồ thay thế nó ko đại trà như wave
@lam1011 Mình thấy nó như nhau, mới đầu còn tưởng blade là giá rẻ tối giản của wave đó.
lam1011
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@killed Ông bạn chuyên sửa xe khuyên mình ko nên lấy blade. Mình cũng hóng vậy thôi
@lam1011 Vậy để 1 thời gian coi sao, tính ra mới lẫy cũng tầm 1 năm thôi nên chưa có gì.
Muốn nhỏ gọn thì chọn Honda Airblade, muốn to hầm hố thì chọn Yamaha NVX155
@nightwish47 Mình bấm chọn mà nó tự đẻ ra câu trả lời ko liên quan gì là sao...
@nightwish47 Chắc AI hơi thông minh 🤣
iáT Tài
TÍCH CỰC
9 ngày
@nightwish47 Nên chọn honda, đại lý yamha giờ khá ít, đủ tiền thì cứ múc honda. Mua xong cứ thế chạy ko cần lo nghĩ gì, cực ít hỏng vặt. Yamaha dc cái thiết kế đẹp nhưng cấu tạo thiết kế nên nó ko dc dễ sửa chửa khi so vs honda.
iáT Tài
TÍCH CỰC
9 ngày
@iáT Tài Đúng rồi, mình đan phương phải đi ra tận kiều mai hà nội, mới có đại lý để sửa chữa thay thế đồ!
Đại lý cách mình tầm 15km chứ chả ít.
Sao anh em cứ phải lăn tăn chọn xe gì nhỉ? Mình thấy xe nào cũng là xe mà, nhưng mình vote Honda Airblade nha.
@iáT Tài Tư duy vậy nên mua 2 hãng chạy cùng lúc để biết chứ đừng theo số đông 😆
iáT Tài
TÍCH CỰC
8 ngày
@DuyHuynh1177 Nhưng số đông phản ánh về chất lượng sp, chứ ko phải số đông là ko tốt!
@iáT Tài Kiểu tư duy sợ mất giá khi bán lại thì vẫn mãi bị honda dắt mũi
@iáT Tài Như nhau cả. Ở ngoài thay lốp xe nhớt là chính, hư vô hãng hết... Chả thấy con nào hư mà chưa sửa được vứt cả trừ khi bị nát do va chạm quá
Yamaha NVX đi bạn ơi, cứ phân khối cao hơn mà mua thôi.
@Dzoãn Khánh Cùng 150 mà
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Nhưng khác mã lực. Chênh nhau gần 2 mã
Chọn xe buýt giá sinh viên không bằng ly trà đá mà lại an toàn
copthuy
TÍCH CỰC
9 ngày
@Đu Máy Bay chấm com Nhỡ đâu người ta có công có việc ngoài giờ học thì đi xe buýt sao tiện bác? Nhân tiện, sao bài không có lựa chọn Yamaha Exciter nhỉ? Thêm có chút tiền mà mục đích sử dụng cũng đa dạng hơn. Nam sinh viên đi lại càng hợp.
@Đu Máy Bay chấm com nhớ ngày xưa đi phỏng vấn thực tâp, dậy muộn ra đợi xe bus mãi không thấy cuối cùng phải bắt xe ôm đến công ty cho kịp giờ => có cái xe máy vẫn tiện hơn 😁. Chứ mà đường VN mà kiểu đường thông, hè thoáng thì cũng chọn bus cho nó thân thiện với môi trường :D
@Đu Máy Bay chấm com Xe buýt tính ra đi đâu có rẻ, trước mình đi 5000/vé, về 5000/vé, vậy chi 10k. Nếu đi đâu thêm hoặc thay đổi chuyến để tới vị trí cần thì cao hơn nữa.

Còn mua xe xăng tính ra đổ rẻ hơn.
iPhuc
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Honda airblade nha bác, nhỏ gọn, đẹp, đi trong phố quá sướng.
Nếu bác muốn một chiếc xe to, ngầu thì chọn NVX155, con Airblade nhìn nhỏ bé quá
motnetmc
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Sao anh em cứ phải lăn tăn chọn xe gì nhỉ? Mình thấy xe nào cũng là xe mà, nhưng mình vote Honda Airblade nha.
40tr làm gì mua đc con nào ??? 50tr cũng chả mua được NVX155ABS, cũng chả mua đc AB150ABS. Và tại sao lại so sánh khập khiễn NVX155 với AB125 mà ko so sánh số phân khối tương tự nhau ???
@That Broly Nguyên văn bài viết là NVX125 với AB125, chắc Mod nhầm chút 😁
@That Broly Nên nhớ đây là nhà chủ tịch 🤣
Sv thì mua xe 20-25 triệu ... còn dư thì làm j thêm... mua cho hết tiền rồi về xin tiền, làm ngoài thì có nhiu đâu trừ mấy em xinh gơ ngành đặc thù ko nói ☘️
thealley
TÍCH CỰC
9 ngày
@Bão Sài Gòn Nhà ng ta có điều kiện rồi sao ông.
crabs
TÍCH CỰC
9 ngày
@Bão Sài Gòn móa ơi, ông già kêu mua SH. năng nỉ gãy lưỡi mới được chọn AB or NVX

giờ không lẽ về nằm dạ với ông già nữa
Khôn như mày :D
@thealley Có dk thì nó ko hỏi nhé ... có dk là đi 4 bánh tỷ tiền nhé 🤣
@crabs Kkkk
@Bão Sài Gòn Bạn nói như kiểu có tiền mua AB, NVX rồi sao không cố thêm 1 tỷ nữa mua Mer mà đi ý. Chưa biết gia cảnh họ thế nào tốt nhất khỏi tư vấn tài chính
Cảm thấy tổn thương
Cứ Honda mà chơi cho an toàn, máy móc bền, kiểu dáng cũng đẹp nữa
@KKonGG honda ko còn bền như xưa nhe. đi cái pcx mới 18k km mà đả phải thay cuaroa và bố nồi nè. nếu ko thay xe yếu xìu à
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019