Sixaxis Controller, kết nối thiết bị Android và tay chơi game của PS3
Duy Luân
10 nămBình luận: 75

Sixaxis Controller là ứng dụng được hãng [TAG]Dancing Pixel Studios[/TAG] viết ra để kết nối tai cầm chơi game không dây [tag]Sixaxis[/tag] của [TAG]PlayStation 3[/TAG] với những chiếc điện thoại [TAG]Android[/TAG]. Bây giờ, người dùng Android sẽ có những trải nghiệm chơi game tốt hơn, "đã" hơn. Để có thể sử dụng được tay cầm này, bạn cần phải root máy của mình, kết nối tay cầm với máy tính rồi chạy phần mềm SixaxisPairTool trước khi có thể dùng nó với thiết bị Android. Ứng dụng này không hoạt động tốt trên những thiết bị của HTC hay Samsung đời mới. Để biết thiết bị của mình có thể chơi được trò này hay không, bạn có thể kiểm tra bằng phần mềm Sixaxis Compatibility Checker trước khi quyết định bỏ ra 1,67 USD để mua Sixaxis Controller.

Video ứng dụng hoạt động

75 bình luận
PingMD
CAO CẤP
10 năm
Kết nối tay cầm với pc rồi từ đó mới có kết nối với đt, cũng khá lu bu nhưng nếu có thì chơi thử cũng đc.

Chúc toàn thể ACE ngày mới vui vẻ.
Do mọi người đọc không kỹ thôi, chỉ kết nối máy tính bằng cáp lần đầu tiên để Pair, sau đó thì điều khiển không dây thì có liên quan gì đến PC đâu. Xin mọi người đọc bài viết cẩn thận 1 chút nhé.
cầm cái tay cầm rồi banh mắt ra nhìn cái màng hình tí xíu à =.=
quochung83
ĐẠI BÀNG
10 năm
từ điện thoại dùng tv out qua cổng HDMI cũng khá thú vị đó chứ nhỉ😁
Coi hết clip chưa mà phán ghê vậy:cold:
tớ chỉ trả lời thắc mắc, ko có ý định ngồi dài dòng với mí ng như bác vì type mỏi tay và mất thời gian.
Dt chơi game khi nào đi ngoài đường ko có gì làm chán lém mới lôi ra game chứ có cái TV thì thà cắm PS3 cho nó đỡ rối rắm 😃
Cái này chơi trên Tablet thì tuyệt nữa, bác nào có điều kiện test rồi up cho anh em coi nhé.
mrsilen
TÍCH CỰC
10 năm
kết nối trung gian qua nhiều giai đoạn vậy, rối thêm
dinhduoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
sặc! phải qua PC mới dùng được, thà chơi trên PC cho đỡ đau mắt
@dinhduoc ket noi pc là bước đầu tiên để bạn nhập cái dãy số bluetooth trên dt, hay noi cách khác là thay đổi số id bluetooth trên tay cầm để dt nhận tay ps3, những lần sau kết nối thì ko cần máy tính nửa.
@lapduong Mình bị No Device found là sao giúp với
@TuyếnSBD chup hinh mình xem cai với ban
thật là 1 điều tuyệt vời.mình thấy rất hay.mấy bác đừng đánh giá theo kiểu chủ quan của mình cho 1 phần mềm hay như vầy,mấy bác cứ giả sử ,mình ngồi ở quán cafe,để đt lên bàn rồi sau đó cầm tay cầm kết nối như vầy chơi game,chắc chắn không ít người phải trố mắt ngạc nhiên và cũng thấy thích thú.giờ thì có thể đá pes 2011 trên android mà không lo rồi.kết nối thì không lo,vì cài đặt trên máy tính đơn giản ,đâu quá phức tạp so với ace công nghệ.thứ 2,màn hình nhỏ,nhưng với các máy màn hình >=4 inch thì cũng tuyệt vời rồi.mình vote ,nhưng không biết tay cầm sony đó giá bao nhiu có quá mắc không ta....
Su_uS
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này em nghĩ là tuơng lai thôi. Chứ bên cạnh có máy tính với điện thoại thì em nghĩ chơi trên máy tính sướng hơn nhất la pes :"3
quán cfe làm gì có pc hả bác
tương lai chắc chắn có cho Iphone:furious:
phantnang
TÍCH CỰC
10 năm
trong clip thấy nó kết nối trực tiếp qua bluetoooth mà không cần PC. có Sony Neo rồi, đi kiếm cái tay cầm kia thôi!
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
10 năm
ĐT ANDROID ngày càng thông minh và hữu ít hơn.
màn thì bé tẹo, dùng pc cho nó lành
quan trọng là cần game ps để chơi ....
có cái này chơi gun bros hơi bị sướng àh. đang ghiền trò này mà chơi cảm ứng thì hơi bị chuối.
id@wn...
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thấy hơi vô lý vậy ta. tay cầm không dây kết nối với PC bắng wifi hay BT, còn từ điện thoại kết nối với máy tính bằng gì. chưa rõ ntn, còn làng nhằng ghê.
Cái này lằng nhằng quá, tìm cách kết nối thẳng tay game với điện thoại luôn giống thằng n900 sau thì hay hơn

Chắc ít bữa nữa có cải tiến Sixaxis Controller cũng làm được như thế.
tuyệt vời, vác 2 cái đi thế này thà mang bố cái laptop đi mà oánh cho nhanh.
haivugv
TÍCH CỰC
10 năm
thích cái tay cầm này quá, có bác nào biết giá em này bao nhiêu không ạ ^^
trantu.atu
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bạn có biết cái game trong video của chủ thớt tên là gì ko nhỉ? trước hay chơi trò này trên 4 nút, giờ nhìn lại thấy hay hay
Danamuan
ĐẠI BÀNG
10 năm
chơi trên smartphone thì đúng là cực hình với màn hình bé tí
junoxien
TÍCH CỰC
10 năm
Áp dụng cho Tablet thì hợp lý 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156