SkyDrive đạt mốc 250 triệu người dùng, 1/5 bắt đầu sử dụng từ tháng 10 năm ngoái

Duy Luân
6/5/2013 23:6Phản hồi: 59
SkyDrive đạt mốc 250 triệu người dùng, 1/5 bắt đầu sử dụng từ tháng 10 năm ngoái

Ngày hôm nay Microsoft vừa cho biết rằng dịch vụ SkyDrive hiện đã có hơn 250 triệu người dùng. Trong số đó, có 50 triệu người bắt đầu sử dụng kể từ khi Windows 8 và Windows Phone 8 ra mắt vào tháng 10 năm ngoái. Trong vài tháng qua Microsoft đã có nhiều cập nhật liên quan đến SkyDrive, chẳng hạn như việc cho phép dùng SkyDrive làm nơi lưu tài liệu mặc định cho Office, nâng cấp app dành cho iOS, cải thiện tốc độ upload tập tin. Dịch vụ email Outlook.com mới đây cũng đã cho phép đính kèm trực tiếp tập tin SkyDrive vào email. Hồi tháng trước, công ty cũng có tiết lộ rằng số lượng tài khoản Microsoft đã cán mốc 700 triệu.

SkyDrive được giới thiệu lần đầu vào năm 2007 và lúc đó hãng cung cấp cho người dùng đến 25GB lưu trữ miễn phí, sau này Microsoft giảm dung lượng xuống chỉ còn 7GB. Từ một trang web lưu trữ file đơn thuần, SkyDrive đã được tích hợp sâu hơn vào Windows 8/Windows Phone và cũng đã hiện diện trên các nền tảng phổ biến như Android, iOS, OS X. SkyDrive thậm chí còn được sử dụng như một phương tiện làm việc nhóm của người dùng Microsoft Office, tương tự như cách mà Google Drive hoạt động.

Microsoft không tiết lộ có bao nhiêu người dùng thường xuyên trong số 250 triệu nói trên. So với iCloud, tổng lượng người dùng này vẫn thấp hơn 50 triệu so với những gì được Apple công bố vào cuối tháng trước. Dropbox, một trong những tên tuổi cạnh tranh với SkyDrive, hồi đầu năm thì cho biết họ đang có 100 triệu người dùng với 500 triệu thiết bị và 1 tỉ file upload mỗi ngày.

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thachstone
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng là 1 trong 50triệu tk mới này, up tài liệu và làm việc với skydrive rất tiện, ko lo mất tài liệu vì lỗi ổ cứng
Sài wp8, w8 đều thông qua skydrive. khỏe re.
Up tren ung dung Android thi chi up duoc tap tin chu khong up duoc ca thu muc. Thuc su bat tien

Sent from my GT-S5660 using Tinhte.vn
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
skydrive dùng rất tốt hiện mình đang dùng trên windows 8 để tải ảnh lên và văn bản, ứng dụng để đi đến máy tính nào cũng có thể làm việc đc dù ko có MS office chỉ cần có internet 😁
"......., 1/5 bắt đầu sử dụng từ tháng 10 năm ngoái" Cau nay dich nghe trot quot.....
không hiểu tiêu đề lắm :p
ntson
TÍCH CỰC
11 năm
25gig skydrive
50gig box.com
5gig google drive
25gig dropbox
10gig minus
300gig ép se

Bằng cả cái hdd của em roày

Em mệt vì phải upload dữ liệu lắm
dovanpho
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ntson cho mình hỏi 300gb ép se là gì thế? 😁
@dovanpho fshare.vn
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
hihi, chính anh google góp phần làm cho MS có thêm nhiều người dùng hơn, sau khi tuyên bố ngừng cái vụ đồng bộ cái dịch vụ Exchange trên WP, là mình và nhiều người dùng wp lập tức tạo cho mình 1 mail của MS ngay 😁 Dùng cũng rất ok! giao diện đơn giản, mượt mà và đẹp 😃
favor_thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungle411 hoàn toàn đồng ý với bạn! Mail của MS giao diện trực quan rất dễ dùng
ntson
TÍCH CỰC
11 năm
@hungle411 đúng là phải cảm ơn Google vì không có anh ý thì MS còn lâu mới cải thiện được như bây giờ.

Về cá nhân dùng Outlook (trước là Hotmail) từ năm 2009 đến giờ vẫn thấy hài lòng, và từ khi chuyển qua Outlook thì phải nói là Tuyệt vời hơn.
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungle411 Mình thì có tài khoản mail của MS từ cách đây mấy năm nhưng chẳng dùng đến. Từ đợt Google cắt khoản Exchange trên WP làm mình cũng tức tốc chuyển danh bạ bên Google sang. Nhân tiện dùng Hotmail, Skydrive luôn.
p/s sắp tới có khi còn gỡ Chrome ra dùng IE cũng không biết chừng :p
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thích dùng dropbox hơn vì ko hiểu sao máy nhà mình trước dùng skydrive rất chậm, cả googledrive cũng thế
Smowtion
TÍCH CỰC
11 năm
@Chit Lee Uhm Dropbox ngon lành hỗ trợ nhiều nhất
Bạn nào chưa có đăng kí tại đây đc tặng 500MB nhé http://db.tt/ypBZSvz
@Smowtion ng ta dùng SkyDrive quan trọng là khoản đồng nhất giữa Windows và Windows Phone..chứ nếu để upload share ng ta xài Mediafire hay Fshare,4share ngon hơn...dùng SkyDrive để đồng bộ ảnh chụp đc từ đt WP lên xong mở máy tính ra dùng ứng dụng SkyDrive lấy về thì tuyệt vời....không cần cáp USB lằng nhằng
@Chit Lee skydrive nhanh mà bạn, với lại dùng sky mặc định trên windows cứ việc cop vào rồi bỏ đi chơi là nó up ngầm lên, ko phải up qua web, mỗi lần sửa đồ án xong là up lại 😁
favor_thien
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã đăng kí từ những ngày đầu giới thiệu
Nay xài Win 8 dùng Skydrive sướng cực kì
1 trong 250 triệu!
có minh hehe😁 mới dùng được hơn 1 năm và sẽ dùng nhiều năm nữa....
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
mình dùng 3 cái 1 lúc, tại đang trong thời gian nhiều việc
- Skydrive: dùng win 8 nên ko dùng hơi phí, dung lượng cao nên dùng cho lưu trữ tài liệu làm việc, tốc độ ko cao lắm
- Dropbox: tốc độ cao nhưng dung lượng hơi ít, dùng vì đối tác, đồng nghiệp dùng để làm việc chung
- Sugar Sync: tốc độ khá, ưu điểm là chọn đc folder rải rác để sync nên dùng cho các folder cần thiết còn lại, dung lượng free cũng ko nhiều lắm
Tiếc là skydrive không hỗ trợ xp nên 25gb của em nó bây giờ chủ yếu để làm cảnh.
@vnstockguru vẫn xài được bình thường bạn ạ, tìm hiểu thêm đi nhé
@hoaikhong00 ko được bác ạ. Nó hỗ trợ từ vista trở lên. Có lẽ là do nó ko muốn support xp nữa.
@vnstockguru có ít nhất 2 cách để xài skydrive trên xp:
1. xài phần mềm của hãng thứ 3 ví dụ SDExplorer Advanced,
2. Không xài phần mềm mà xài công cụ mapdrive của win luôn, mình hướng dẫn cách này.
b.1 vào skydrive bằng trình duyệt web, đăng nhập xong và skydrive (thư mục lưu trữ) ngó địa chỉ sẽ có dạng https://skydrive.live.com/?cid=xxxxxxxx
cóp py cái xxxxxx vào đây là số cid
b2. vào windows explorer (kích vào biểu tượng my computer ấy ) vào tools-->Map network drive chọn Sign up for online storage or connect to a network server-> Choose another network location-> ô địa chỉ coppy cái này vào: https://cdckda.docs.live.net/xxxxxx ( trong đó xxxx là cái số cid cop khi nãy) bấm tiếp đăng nhập, nhớ user pass luôn. Nó sẽ xuất hiện ổ skydrive
Windowsphone dùng Skydrive rất tiện!
đang sử dụng SkyDrive.....toàn bộ ảnh trong máy mình đều ở trên đó 😁
@kut3_prince_9x Cho cái email với pass đi bạn, cho xem ảnh với :p
ken0168
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang sử dụng 50Gb box,52Gb mediafire quá đủ 😁

Sent from my F8 using Tinhte.vn
mình có tới 2 tài khoản MS. hii
Nhiều cloud quá nhưng chỉ ưng cái nào upload nhanh thoi. Skydrive chậm thấy ớn. Box nó nhanh hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019