Skype cho Android đã hỗ trợ gửi ảnh ngay cả khi bạn bè offline, bản trên iOS cũng có cập nhật

Duy Luân
9/2/2015 21:58Phản hồi: 40
Skype cho Android đã hỗ trợ gửi ảnh ngay cả khi bạn bè offline, bản trên iOS cũng có cập nhật

Skype hôm nay vừa ra mắt bản update mới cho Android và cải tiến đáng kể nhất đó là việc cho phép gửi tập tin hoặc hình ảnh cho một người bạn đang offline. Trước đây việc gửi file thông qua Skype Android chỉ có thể được tiến hành khi cả bạn lẫn người kia đều đang ở trạng thái trực tuyến. Ngoài ra, bản cập nhật còn bổ sung chế độ Picture-in-Picture cho các smartphone Android, tức là bạn có thể vừa gọi thoại hình ảnh với bạn bè vừa sử dụng một ứng dụng khác Skype mà không bị ngắt kết nối. Tính năng này đã có mặt trên tablet Android từ tháng 12/2013 và mãi đến bây giờ mới được mang lên điện thoại.

Skype cho iOS hôm nay cũng được cập nhật với việc hỗ trợ URI (uniform resource identifiers) trở lại. Tính năng này cho phép các lập trình viên tạo ra những liên kết bên trong app của họ, liên kết này khi được nhấn vào sẽ kích hoạt Skype để bạn thực hiện cuộc gọi. Tất nhiên, Skype phải được cài sẵn trên thiết bị để URI có thể chạy được. Hệ thống thông báo của Skype trên iOS cũng được cải thiện.

Tải về Skype cho Android
Tải về Skype cho iOS

Nguồn: App Store, Google Play Store
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Suy cho cùng skype trên chính con đẻ Windows đôi khi lại thiệt thòi
@hypous Microsoft kiếm được cả đống tiền bản quyền từ Android thì cũng phải chăm sóc Android tốt chứ. Trong khi Windows Phone đâu có được mấy 😁
@hypous chuẩn r, skype trên wp như sh!t ấy. giât lag, so vs android k biết thế nào chứ vs ios thì thua xa. tính năng thì cũng chả hơn gì.
@exciterc MS làm thế thì tg lai cũng chả kiếm đc j từ WP đâu mà.
thấy WP k phải là con bài chiến lược quan trọng nhất của MS nên thấy a MS k tập trung hết mình vào nó thì phải. dùng wp mà ức chế vđ, cảm giác như bị MS bỏ rơi vậy. xài BB10 app iếc còn thiếu hơn wp cơ mà vẫn thấy đc sự chăm chút của RIM, app bên thứ 3 cho dù thiếu nhưng mà app mặc định hay hđh đều rất ngon và ổn định
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous Chắc Mic chờ có Win 10 rồi làm universal app luôn 1 lần
notnhacvuidl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hypous Đồng ý với bác!
Nói thật là về cái khoản sync message, MS làm chuối quá. Biết bao nhiêu phiên bản, rồi hứa hẹn cuối cùng lại lỗi tè le. Nhiều khi chat ở cty, lúc về nhà mở máy lên muốn coi lại ko thấy đâu (lúc có lúc ko). Có khi nó lại chờ người chat với mình online rồi mới load message về ầm ầm, khi đó có thể đang chat nội dung mới rồi.
@hypous Facetime không xài được trên android. Phải mua iPhone nữa. Tiền đâu?
md07
TÍCH CỰC
9 năm
@hypous facetime chỉ nội bộ Apple thôi bạn. Skype đa nền tảng mà
@shinkt máy mình 925, Sync message trên PC và trên đt diễn ra song song ngon lành mà, vừa chát trên pc, mà có việc ra ngoài chát trên đt ngon luôn có vấn đề gì đâu.
@phuongtl_syscomvn Mình có ghi là lúc có lúc ko, chứ phải luôn luôn bị đâu. Search trên 4rum help của nó cũng nhiều người bị vậy
Skype trên ios quá tuyệt vời 😃
không cần các bác lo cho em WP đâu vì Win 10 sắp tới tháng 6-8 này là có đầy đủ hết nhá 😁
có bác nào biết cái lỗi skype bản 7.0 gõ dấu sắc hay dấu huyền trên PC toàn bị mất dấu ko? Em dùng hàng ngày mà cứ thỉnh thoảng gõ toàn bị mất dấu, gõ lại luôn lúc đó thì lại đc, mấy người khác dùng skype ở chỗ em cũng bảo bị thế
@mikala810 Mới có bản 7.1 rồi bác ơi. Update luôn đi, thấy chạy nhẹ hơn và UI gọn hơn.
@Edward Đỗ có 7.1 rồi cơ à bác, sao e chưa thấy skype báo update nhỉ, nhanh hẩy, thanks bác! :p
@mikala810 Tốt nhất bác lên web www.skype.com mà down luôn bản mới. Chứ giờ ông Mai ông ý bận lắm, chả nhắc mình down cái mới đâu.
Bằng chứng đây ko nhiều bác bảo nói điêu:

skype 7.1.png
lâu ko dùng skype rồi.
Skype của e nó luôn online, chả biết làm sao. E đã xóa luôn trên ipad, rồi đt, mà nó vẫn vậy
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
9 năm
em có 1 ước ao, e có 1 khát khao skype gửi được ảnh từ thẻ nhớ như ngày xưa năm ấy. Từ ngày update lên cái giao diện mới nó không cho gửi ảnh từ thẻ nhớ nữa trong khi đó khi chụp ảnh thì lại lưu vào thẻ nhớ. Muốn gửi cho người khác toàn phải gửi qua mail còn không muốn gửi bằng skype thì phải copy cái ảnh đó vào bộ nhớ máy rồi mới gửi được.
em mới dùng và chỉ chát chít ti thôi chứ chứa hiểu sâu về sky mấy
cập nhật thui ^^
mấy cái app đang ngon về tay Microsoft cứ như bị đem coi bỏ chợ lâu lâu mố thấy up một lần!!!
_LION_kinG_
ĐẠI BÀNG
9 năm
Skype gọi điện quá tốt nhưng nhắn tin thì 😔
Mình thì chỉ sử dụng cho mục đích chat, chưa khám phá nhiều về skype, chắc phải khám phá xem sao
Nhìn cái status bar trên android sợ thật,hên là mình xài màn to nên ko lo😆
offline thì nó lưu vào đâu nhỉ? liệu có riêng tư không nhỉ 😁
Đúng là skype trên Windows Phone chất lượng tồi nhất. Fuq M$
toilatoi1504
ĐẠI BÀNG
9 năm
Klq nhưng cho hỏi có bạn nào dùng Onedrive trên Lollipop bật chức năng tự động sao lưu ảnh nhưng nó báo tạm dừng vì không có mạng không?
Hit Girl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản cho iOS ko có Tiếng Việt hả mấy bác?
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao giờ nó mới cho cập nhật tính năng lnày trong khi các app cùi bắp khác nào cũng có nhỉ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019