Skype nâng cấp với khả năng gọi video HD dành cho Mac OS

Didu
8/8/2011 16:15Phản hồi: 22
Skype nâng cấp với khả năng gọi video HD dành cho Mac OS

Không lâu sau khi Apple phát hành OS X Lion thì Skype cũng tung ra bản cập nhật mới nhất dành cho ứng dụng gọi VoIP trên nền tảng này với phiên bản 5.3. Bổ sung đáng kể nhất trên bản Skype 5.3 dành cho OS X là khả năng gọi video ở độ phân giải HD, tất nhiên đòi hỏi máy Mac của bạn phải có webcam tích hợp hoặc gắn ngoài có thể ghi hình HD. Ngoài ra, phiên bản này cũng sửa một số lỗi còn tồn tại và tương thích tốt hơn với OS X Lion của Apple. Nếu chưa có Skype, bạn có thể tại về tại đây. Nếu có rồi thì Check for Updates thôi!

Nguồn: Skype
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá,
Nhà mình ngày nào cũng dùng Skype để alo thấy mặt nhau hihihihi
"Tất nhiên đòi hỏi máy Mac của bạn phải có webcam tích hợp hoặc gắn ngoài có thể ghi hình HD" tưởng đâu là camera trong máy cũng được chứ......! :happy:
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Thì webcam tích hợp hay gắn ngoài đều được, miễn là nó hỗ trợ ghi hình độ phân giải HD thôi.
thêm cái đường truyền tốc độ cao nữa chứ.
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
bây giờ nhìn mặt nhau, không sợ nữa rồi....
Quá hay.....thanks bác chủ chia sẻ.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
wá đã .
mờ mờ cho nó ảo =)) HD lại khối bác chat wc giật mình ^^
làm sao để biết camera của mình có phải HD ko hả các bác? e dùng MBP 13" 2010
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
Sky luôn tuyệt vời dù bất cứ nền tảng nào 😁, ngoài ra lần mới đây mạng quốc tế chập chờn mà mình vẫn chat skype ầm ầm :D
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Chat video HD bằng cái tốc độ upload 512Kbps ...
=))
bác chủ thớt cho e hỏi cách update trên imac, có như trên ipad k bác hay là mình phải down bản 5.3 về rồi cài zô máy, nếu update như ipad thì làm thế nào, vì e mới lần đầu sài imac nên k biết mong bác chỉ dùm em, thanks bác nhiều
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
webcam hd mua ở đâu và nên mua hiệu j thì tốt zi các anh
các thiết bị có wc đều mất sạch rồi , .
Hay quá. Thanks.
:giggle: lúc đầu nhìn phớt qua cứ tưởng model cuhiep 👼 ai ngờ hên quá ko phải cuhiep
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
có chat wc với cuhiep thì phải chat với độ phân giải 320x240 mới dám nhìn.
quynkxink
TÍCH CỰC
13 năm
cái này chat HD thì mạng cáp quang mới tải nổi, mà muốn HD thì phải dùng bản premium hjx, mà search thì ko có bác nào xxx cho bản premium hết
Mọi người cho em hỏi chút, là em mò mãi mà ko bít làm thế nào để tham gia phòng chat trên skype như thế nào cả. Định để luyện khả năng tiếng anh, mà chẳng biết vào các room kiểu gì 😔 Ngày trước trên window còn dễ, bây giờ chuyển qua mac, chẳng biết thế nào ^^!
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang update ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019