Smart Fan V1 - cho quạt thường lên quạt Smart

vuminh90
12/8/2020 2:5Phản hồi: 34
Smart Fan V1 - cho quạt thường lên quạt Smart
Test vụ Smart Fan V1 - cho quạt thường lên quạt smart vs Hass
Sử dụng động cơ BLDC 12v, esp8266
Tính năng:
- 9 cấp tốc độ
- Điều khiển qua hass,
- Qua remote, qua nút ấn (2 nút vì esp8266 hết chân 😆)) ) không cần hass
- 2 chế độ đặc biệt: Sleep và Nature mode (gió tự nhiên)
2 chế độ này mong các pro cho em ý kiến nên làm như thế nào? Em có làm nhưng thấy ko hợp lý lắm
- Giữa các lệnh chuyển số/ chuyển chế độ có còi báo
- Trong 2 chế độ đặc biệt chuyển số ko báo còi
- Sử dụng 1 led RGB để báo chế độ: Đỏ - Normal mode, Xanh dương - Sleep mode, Xanh lá - Nature mode
Có clip test luôn nhé các bác
Clip test:

Clip test tính năng Nature mode:

Các bác cho em ý kiến nhé
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua luôn cái quạt có khiển đỡ đau đầu
@quy.helios Chế cháo thì nó mới vui chứ. Lúc nào cũng mì ăn liền như bạn thì cuộc sống đâu còn thú vị.
@quy.helios Mấy thiết bị thông minh thì phải đi kèm trợ lý ảo bạn à. Ví dụ ra lệnh cho trợ lý ảo kêu mở quạt, thì mới thấy nó tiện.
Chứ tự mình điều khiển thì còn lâu hơn, và chưa gọi là thông minh được.
leeri
TÍCH CỰC
3 năm
@quy.helios Học toán để làm gì, tích phân đạo hàm có ý nghĩa gì?
Người ta chơi vì thích và để rèn luyện. Không quan tâm thì lượn đi cmt câu vô não chi thấy chướng mắt quá hà 😃
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen N°5 tích hợp Hass là điều khiển bằng giọng nói qua Alexa, Google, Siri đầy đủ hết nha bạn. Tuỳ bạn cấu hình thế nào thôi
MVA39
CAO CẤP
3 năm
Mình đọc xong ko biết bài viết nói về cái gì luôn
@MaiVănÂn√ Khoe hàng
Cái gì khó để đó anh lo
@MaiVănÂn√ Chính xác. Bài này mà cũng được ra trang chủ.
tinnythekid
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái quạt này là đã có remote sẵn rồi phải không bạn. Mình định sắm cái quạt smart chút, nghía cái Xiaomi đời 3 mà giá hơn 2 củ. Có mạch nào chế cháo cho cái quạt bình thường của mình nó smart hơn xíu được không nhỉ?
vuminh90
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tinnythekid Ko có remote nhé bạn
Quạt này mình mua 150k bên ngoài ấy
@tinnythekid 2 củ thì nó phải hơn chứ bác. mình đang dùng cái quạt bác nói đây mình mua 1tr950. ngoài viện bấm tắt các thứ thì nó còn chình gió từng cập độ bác luôn. mức 1 gió nhiêu chẳn hạn. chế độ gió tường và tự nhiên ( cái tự nhiên nó xoay s ấy lâu lâu gió hụt qua cái chứ hk phải liên tục không biết nó hoạt động s ) dùng động cơ DC nên cũng không ồn. dc cái nữa là có pin =)) cúp điện vẫn dùng dc. chưa test thử là nó dùng pin dc bao lâu. hẹn giờ tắt các thứ.
Hay quá bác
Wk.Khánh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quạt thông minh
minhiepluong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này là mình đấu thêm con mạch điện vào nữa ạ🤔
Cris Bee
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuyệt quá Mod
quỳ bác luôn 😁
Quá tuyệt vời
slbadguy
TÍCH CỰC
3 năm
ESP8266 có adc, dùng trở để 1 chân adc nhận được 4-5 nút 1 lúc được mà, đang rảnh, để đặt về chế luôn rồi góp vui topic này luôn. Có link shopee mấy động cơ bldc chế sẵn ko nhỉ
Khuyên bác nào đang muốn chế từ đầu thì thôi vì quạt bldc giờ siêu bèo rồi, toshiba LSD10 sale suốt cỡ 1tr thôi mà 26 nấc gió, quạt lớn, êm, cánh quạt 9 cánh tốt, chính hãng, chắc chắn, remote xoay, cỡ 1tr thì chế ra được quạt lớn chắc chắn ko rẻ được như con này được, đừng nói chế vô mấy con senko cùi tới cái lồng nó đã nhẹ như đồ chơi rồi
MonkieKhoa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Long_Xuyen_Boy tiền nào của đó 😆 mua cái quạt 5-6tr thì nói làm gì 😃) cũng chỉ là cái quạt, settup giờ mở, nhiệt độ mở, tốc độ đc thì là đủ rồi.
ngduchoai8
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MonkieKhoa Đúng rồi, dùng broadlink điều khiển hồng ngoại. 1 cái điều khiển cả nhà từ tivi, điều hòa, quạt... Ra lệnh bằng giọng nói qua Google Home, Google Assistant. Nếu chế quạt điều khiển thì mua mạch điều khiển hồng ngoại cũng hợp lý, có cả mode gió, xoay túp năng
slbadguy
TÍCH CỰC
3 năm
@Long_Xuyen_Boy Dùng esphome làm remote hồng ngoại vẫn thông minh sơ sơ, muốn pro nữa tích hợp hẳn esp8266 vô trong luôn
@slbadguy adc trên esp8266 nó gà lắm, không có ổn định như các MCU khác. điều khiển qua trợ lý ảo cho ngầu, với lại muốn nhiều số thì có thể dùng module RF để điều khiển đến 32 mức khác nhau.
Ngon
TTris
TÍCH CỰC
3 năm
Có đầu tư, tuy không mới...
Hay đó mod
Quạt thường
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua động cơ ở đâu vậy bạn
Cảm ơn bạn đã chia sẻ
hồi sinh viên bỏ mấy củ làm con smart fan, pin 12h, tự động follow vật thể, cân bằng tốc độ gió với nhiệt độ, chế độ quiet, 360 độ các kiểu, kết nối wifi. cảm biến gắn phải chục cái, tính năng nghe thì ghê gớm nhưng khi chạy thì quẻ quặp :v, được mỗi cái pin 12h, chế độ gió là ok, còn lại thì tùy tâm trạng nó. khá vui.
giờ đến quạt cũng phải thông minh mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019