Smartphone BlackBerry mới sẽ ra mắt vào năm nay, vẫn có bàn phím cứng, hỗ trợ 5G

MinhTriND
12/2/2021 16:18Phản hồi: 283
Smartphone BlackBerry mới sẽ ra mắt vào năm nay, vẫn có bàn phím cứng, hỗ trợ 5G
Mối quan hệ hợp tác giữa BlackBerry và TCL đã kết thúc vào năm ngoái nhưng chỉ vài tháng sau đó, một công ty khác có tên OnwardMobility đưa ra thông báo rằng họ sẽ tiếp tục thiết kế và tung ra thị trường những chiếc điện thoại mang thương hiệu BlackBerry vào năm nay. Và theo như một buổi phỏng vấn gần đây, CEO Peter Franklin của công ty cho biết mọi thứ đang đi đúng hướng và những tuyên bố hồi năm ngoái sắp trở thành hiện thực.

Smartphone mới mang thương hiệu BlackBerry được tiết lộ là sẽ tiếp tục được trang bị bàn phím cứng - giá trị cốt lõi của những chiếc điện thoại Blackberry nói chung, đồng thời hỗ trợ kết nối mạng 5G - một xu hướng của thời đại internet ngày nay. Hiện tại, OnwardMobility đang hợp tác với Foxconn để phát triển những mẫu đầu tiên. Các thiết bị này sẽ được tung ra ở một số thị trường như Bắc Mỹ, Châu Âu và cũng sẽ có ở Châu Á. Vẫn chưa có khung thời gian chính xác, chỉ biết là nó sẽ được giới thiệu đâu đó vào năm 2021 này.

Nguồn: GSM Arena
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tốt, hóng sản phẩm 5G sẽ là bước ngoặt lớn tạo tiền đề có thêm nhiều thiết bị BlackBerry với bàn phím qwerty trong tương lai. Mình rất hứng thú với thứ này bởi 2 năm rưỡi qua gắn bó với K2 cũng khá lâu mà chưa kiếm được bất cứ mẫu máy mới nào để thay thế. Hy vọng thiết bị do OM & FIH gia công lần này sẽ đem lại những trải nghiệm hoàn toàn mới với kiểu dáng hiện đại, nam tính & mang đậm bản sắc của BlackBerry như trước nay mình từng biết. Thời gian gần đây trên Youtube đã xuất hiện 1 vài concept nhưng thật sự ko khiến mình thấy đủ hưng phấn. Giá cả có lẽ ko phải yếu tố quan trọng nhất với mình, chỉ cần em nó đủ gây shock thì việc đưa em nó về rinh cũng như cất tủ chiếc K2 đang xài chỉ diễn ra trong nửa nốt nhạc. Gì thì gì, smartphone với bàn phím cứng như của BB luôn khiến mình kích thích hơn bất cứ dòng cảm ứng thuần nào, cho dù đó là iPhone. Giờ thì tiếp tục đợi hoy, trễ nhất chắc đến hè 2021 sẽ xuất hiện thiết bị công nghệ đình đám đáng mong đợi này 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Chơi mấy dòng cảm ứng thuần cho hợp thời nha, chứ động vô mấy dòng bàn phím qwerty của BlackBerry thì cân nhắc 2-3 năm chưa chắc dám mua 😁
@crazysexycool1981 Không tự nhiên BB lại tích hợp bàn phím vô và không tự nhiên BB lại chết yểu như thế này 😂
@khunghoang kinhte 2008 Hãng nào chả có Fan cuồng bạn nhẩy.
@crazysexycool1981 Đầu xuân năm mới đã nghe ông này xàm rồi . ông này thì cái gì cũng hay . lúc thì thấy dùng iphone . lúc thì samsung oppo , xiaomi các kiểu . xàm ít thôi cho anh em tinhte đỡ ghét
Hi vọng cấu hình tốt. Key2 sau vài năm thấy tụt hậu quá
@Do Something Với mình thì ko vấn đề gì, K2 vẫn xử lý công việc tốt, trải nghiệm vẫn rất ngon, hoàn toàn vẫn xứng đáng là chiếc máy cao cấp nhật của điện thoại chùm dâu tới giờ 😎
caphe17
TÍCH CỰC
3 năm
@Do Something Key2 có update os đc ko bác nhỉ?
@caphe17 Lâu lắm rồi k có bản update bạn ạ
caphe17
TÍCH CỰC
3 năm
@Do Something Vâng bác, em chán mỗi vụ này nên chả còn thích BB..
@caphe17 Mình cũng chán vụ này. Giờ còn xài os8.
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu không có cái giá hợp lý thì chắc cũng lại dành cho fanboy thôi 😁
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Thì giá nó cao thật mà bác, lấy sự hoài cổ để làm giá cao một cách vô lý vậy là không được.
Mình cũng là fan BB, nhưng gì cũng phải hợp lý chút mới được.
@crazysexycool1981 chắc bác cũng vậy. đọc tin tức và bình luận được rồi
@crazysexycool1981 Tụi này thối lui mấy chục năm từ hồi cái OS 7 rồi 😏 ai thèm sờ đến cái bàn thờ bằng vàng của mẹ đâu mà cứ sồn sồn lên xù lông!
@nhucongpro Xài BB, biết cái mức giá của điện thoại chùm dâu ở phân khúc nào òi mà đi đâu cũng thấy đề cập tới chi tiết này. Nếu giảm ngay từ đầu được thì NSX & các đại lý bán lẻ đã giảm òi, có nói thế nói nữa cũng có thay đổi được mô 😌
Vậy là sau Nokia, phốc con tiếp tục sở hữu thêm 1 brand nữa là Blackberry.

Vẫn là chiêu bài quen thuộc. Dựng lên một start-up bình phong mác tây. Cty cũ cấp phép thương hiệu. Rồi phốc con làm máy cho thằng kia bán.

Dạo này HMD cũng đuối rõ rồi. Onward liệu có nên cơm cháo j ko?
@AmbitiousMan Lâu nay TCL gia công điện thoại BB rồi, mới dừng đận tháng 8 vừa rồi thôi
@AmbitiousMan Kệ. Ai sở hữu thì sở. Foxconn gia công kiêm design thì cũng tốt. Các hãng bán rẻ khỏi lo RD
Giá lại đậm chất BB và tụt giá còn hơn cả tụt q
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Tụt giá hay ko chưa biết, quan trọng là vẫn mang bản sắc trước đây của BB là OK 😎
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 Riêng mình thấy BB cầm lên là khác biệt, thiết kế cũng đẹp, ăn tiền chỗ đó. Cấu hình thì khỏi bàn, thua cả cái đt tầm trung nữa 😅😅😅
@lalapro1391 Xài BB mà cần cấu hình ngang ngửa kiểu mấy dòng cảm ứng thuần thì tốt nhất ko nên có ý định mua E nhé, kẻo tụt mood lắm, mua xong lại bán tháo vội, mất giá 😁
@lalapro1391 Cấu hình cực tệ. mấy tuần trước mình định mua 1 con Key2 để chuyên công việc, nghe-gọi-và các app chat khác mà giật quá nên thôi 😃 chuyển qua LG V50
Thằng 81 nó ngáo đá thiệt ... một sp đã lạc hậu rồi mà cứ vào bưng bô... anh em Lạc Việt đây mà
@Bão Đã Tan Dạo này nó hung hăng lắm. Nó sẵn sàng chửi lại ai nói sách mé gì nó đấy. 😂
@maidng
Cười vô mặt
Công nhận mấy con Key chủ phù hợp làm máy phụ cho những ai thiên về giải trí trên điện thoại
Màn nhỏ, đọc báo, xem phim, chơi game đều bất tiện.
Còn mình thấy đúng là nó vẫn rất đẹp, chỉ là không phù hợp với nhu cầu sử dụng đa số người dùng thôi.
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bão Đã Tan Mình xài làm máy phụ, chỉ để nghe gọi và ngắm, các việc khác đã có 2 máy chính làm
hoangvnb
TÍCH CỰC
3 năm
chờ đợi em nó xem có gì đột phá. quá lâu ko có cảm giác đợi một em bb
@hoangvnb K2 ko đủ gây kích thích? 😎
Phóc con thì mong giá tốt như Nokia. Lên được 1-2 năm giờ HMD cũng khá đuối rồi
@kien_kukumalu Ko quan tâm đến Nokia từ thời WP vì chuyển qua cảm ứng thuần là mất chất ngày xưa òi 😎
BB dĩ vãng rồi, không mong gì thêm.
@crazysexycool1981 iphone ok mà bác 😁
Thiếu đi bàn phím cứng thì ko thể thành máy chính của mình được 😁
@crazysexycool1981 Hồi mua Q10 làm gì đã có Q20, có là ai mua Q10 nữa bác. Hehe
@Tweener Lob Mình thấy nhiều người khen pin của Q10 tốt hơn Q20, mình chưa xài thử 2 dòng này lần nào nên ko rõ thực hư ra sao. Bản Q20 có dãy toolbelt công nhận đã, đúng bản nâng cấp từ 9900. Tiếc rằng Passport Silver đã làm lu mờ sự xuất hiện của Q20 nên mình đã ko có dịp được trải nghiệm Classic 😁
Hóng smartphone bàn phím cứng 5G của BlackBerry, hy vọng giá dễ chịu để anh em dễ tiếp cận 😁
@Kính Cận 0_0 Dự cái giá ban đầu ko dưới 2 chục củ 😎
Cứ ôm lấy cái phím cứng chết trôi đó làm gì. Phím ảo của bb10 rất ngon sao không lấy mà dùng. Lại chết trôi tiếp, không ai cứu được 😛
@lalapro1391 Hô hô, lợi thế là bảo mật+phím ảo ngon thì phải mang ra mà khoe mạnh chứ khoe gì cái phím cứng không ai thèm dùng nữa.
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nnkjsc Vẫn có người dùng bạn nhé 😆
@nnkjsc Nhớ hồi trước cầm con Z10 của bà chị cái bàn phím ảo của nó gợi ý từ vi diệu thật, vuốt lên để nhập văn bản, cái hay thế mà k biết áp dụng, lại đi quay về thời đồ đá gõ phím cứng 😆
@nnkjsc Đồng ý với bác. Hồi BB10, em mua chiếc đầu tiên là Z10 rồi Q10. BB làm phím cảm ứng cũng có cái độc đáo là khả năng tiên đoán từ với cái vuốt để gẩy từ được tiên đoán, nhìn rất đẹp mắt và có chất "Nghệ". Giờ đa phần các hãng đều theo trào lưu cảm ứng và bàn phím cảm ứng đã đủ tốt để thay thế hoàn toàn phím cứng. Rồi hãng sẽ ra cả máy thuần cảm ứng với bàn phím cho người dùng lựa chọn thôi.
Muốn chết nhưng vẫn chưa đc chết
blade-pro
ĐẠI BÀNG
3 năm
nói gif thì nói trong giới điện thoại thì blackberry vẫn cao cấp. nhìn vẫn thấy cao cấp hơn iphone
@blade-pro Nhìn cái bàn phím đã thấy sự khác biệt so với cảm ứng thuần òi, chưa kể thiết kế vuông cạnh cũng cho cảm giác manly, đã hơn 😎
@tinhcavungtau Giờ có BBAndroid được vài 5 òi, cụ thể là chiếc K2 đó 😎
@crazysexycool1981 Không có hứng thú với BB do TCL làm 😃
@tinhcavungtau Phải xài mới thấy hứng thú có cảm xúc, còn nếu chỉ nhìn vào đơn vị gia công thì chắc cũng nằm trong phần đông những người khác thôi 😊
Giá cao, không cập nhật...
@killed Muốn rẻ đợi thêm tầm 2 năm kể từ khi em nó ra mắt nhé chú 😁
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
Có lẽ nào là Key3 chăng? 😄
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Kk. Theo xu hướng cho nó hưng phấn bác ơi. 😂
@anhlau87 Chưa từng 1 lần như vậy trước đây nha chú 😊
anhlau87
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Đổi chủ nên mạnh dạn dự đoán anh ạ. 😂
@anhlau87 Chờ đó có cái tên như chú nghĩ nha 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
3 năm
Cố vớt vát thôi chứ mấy ai dùng nữa đâu
@99v9.9999 Uh, cái chất riêng nhưng là chất chung của các dòng khác, đó là cảm ứng thuần 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Ủa chứ bb rạo này k có cảm ứng sao 😅
Bỏ qua mấy dòng cảm ứng thuần của BB, A ko quan tâm & cũng chưa từng xài 😎
99v9.9999
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Có cái bàn phím cứng rồi thì cảm ứng trên màn hình làm gì nữa? Phải giữ đặc trưng riêng chứ nhỉ 😅
chắc là lại snap 735 và giá trên 20tr xong chỉ fan trung thành với doanh nhân mua
@HaoTran20 Trên 20tr hoàn toàn có khả năng, còn chip nào ko quan trọng, cơ bản là trải nghiệm, tính năng độc đáo đặc thù đủ kích thích. Suốt ngày nhìn vào cấu hình rồi so với mấy thằng cảm ứng thuần 🤣
huedo84
TÍCH CỰC
3 năm
Tràn đầy hy vọng cho điện thoại Blackberry!
@huedo84 Tò mò về thiết kế của thiết bị 5G này ghê, ko biết dung nhan em nó ra sao nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019