Smartphone QNX của RIM sẽ có thể chạy ứng dụng Android

Didu
25/8/2011 8:13Phản hồi: 145
Smartphone QNX của RIM sẽ có thể chạy ứng dụng Android

Những smartphone [TAG]BlackBerry[/TAG] chạy trên nền tảng [TAG]QNX[/TAG] của RIM sẽ hỗ trợ khả năng chạy ứng dụng được phát triển dành cho Android khi được bán ra thị trường, nguồn tin từ Bloomberg cho biết. Việc hỗ trợ các ứng dụng được viết cho nền tảng [TAG]Android[/TAG] là bước đi chiến lược của công ty có trụ sở tại Waterloo, Canada này nhằm thu hút khách hàng, đặc biệt lượng khách đã bỏ BlackBerry để chuyển sang iOS hoặc Android vì lượng ứng dụng phong phú. Trước đây, chiếc tablet [TAG]PlayBook[/TAG] chạy QNX của RIM cũng đã có thể chạy ứng dụng của Android nhưng hãng này chưa chính thức kích hoạt nó. Bloomberg cũng tiết lộ rằng bản cập nhật phần mềm cho PlayBook sẽ được RIM phát hành vào tháng 9 tới nhằm bổ sung Android App Player cũng như [TAG]BBM[/TAG] (BlackBerry Messenger) và email. Nhiều tin đồn cho rằng Colt, chiếc BlackBerry đầu tiên chạy QNX sẽ được RIM tung ra thị trường vào đầu năm 2012 tới.

Nguồn: BGR
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tin vui cho các bác thix Android và Blackberry 😁
bazokavnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe dc tin này mình lại way về với BB iu dấu, đã ruồng bỏ em dc 1 tháng nay nghe dc tin này mừng wá đi à, bb number one ^^
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
13 năm
BB mà xài được ứng dụng Android thì còn gì hơn ngoài từ " good" nữa
ảnh con 9900 lại đập vào mắt nữa 😆
Thế cũng nghĩa là nó không chạy được BBdict nữa nhỉ
kaiko
TÍCH CỰC
13 năm
Bác chưa hiểu à. Hệ điều hành vẫn là RIM và chạy dc những pm như 1 BB bình thường nhưng sẽ chạy dc thêm cả ứng dụng Android. Như vậy có thể coi là 2 trong 1. BB đúng là vô đối thật:giggle:
bác này vui tính ghê :giggle:
công nhận bbdict cũng tiện thật thao tác rất nhanh
jacop01234
ĐẠI BÀNG
13 năm
tin vui tin vui cho tín đồ BB
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
qnx chạy đc ứng dụng của android thì rim chuyển sang android đi, chứ 1 ông lơn như rim phát triển qnx lại phải đi dùng ứng dụng của android thì ko hợp lí lắm
Crazywolf
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bac noi dung quaSr mod vi viet ko dau
không biết trước được điều gì, trước đâu kêu ko có bb vừa cảm ứng, vừa phím full mà giờ có 9900. ai cũng mê đó sao
chuẩn đấy. mỗi ông lớn có 1 hệ điều hành riêng... sao RIM k phát triển RIM os cho qnx mà phải chạy ANDROID. e k thích tin này cho lắm.giả sử mà sau này có đc cầm e BB qnx nào xong nói nó chạy android thì nghe chừng hơi....
Còn j = 😁
yêu Rim nhất
hay thật , nhưng mà giá mấy em BB mới đắt vãi :mad:
Hồi trước Playbook cũng có tin này. Hi vọng đợt này tin đồn thành sự thật.
alucardme87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngon, tình hình hiện nay của RIM thì nc cờ này mình thấy cực hợp lý, dùng Android còn đỡ, cũng may mà ko phải là IOS của Táo Mẻ.
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
1 bước đi quá hay của RIM, giữ bản sắc của BB, hoà nhập vào cơn sốt Android chứ ko hoà tan vào nó.
Mà chắc phải có cấu hình khủng mới kham nổi nhiệm vụ này 😁
hoan hô! Mik ko thik bb vì chưa đủ đẳng cấp!
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
wao dc à nhe ^^
gabriel999
ĐẠI BÀNG
13 năm
quá chuẩn luôn , rim đúng là kẻ thức thời . Kho ứng dụng cuả đối thủ nhiều vô số chỉ việc lấy mà dùng , không biết bao jờ chaỵ được ứng dụng ios nữa nhỉ ,
:mstickle:chạy dc úng dụng ios có mày bị kiện bác ợ. Đợi xem đúng k, quay lại bb xài cho máu lửa
nicky86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn đang mong em BB9900 mà Rim sắp ra mắt BB_QNX nữa, thật là đã quá. QNX ra nhanh lên để e 9900 còn giảm giá nữa. Rim tuyệt thật, luôn biết làm cho các tín đồ của mình đã muốn sở hữu BB lại càng thèm hơn nữa.
DÙng tạm OS6 chờ nền tàng QNX ra đời thì quất thôi 😁
vây thì tốt quá rồi còn gì...chúng nó lại kiện nhau cho xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019