Smartphone Samsung đã có thể chạy ứng dụng Android ngay trên máy tính

vn_ninja
16/9/2020 14:9Phản hồi: 144
Smartphone Samsung đã có thể chạy ứng dụng Android ngay trên máy tính
App Your Phone của Microsoft hiện đang làm việc càng ngày càng tốt hơn qua các bản cập nhật để tích hợp chặt chẽ trải nghiệm giữa smartphone Android và máy tính Windows. Ở sự kiện ra mắt Note 20 vào tháng trước, thì sự tích hợp này đã tiến đến một bước cao hơn khi người dùng Galaxy Note 20 có thể chạy app Android ngay trên máy tính Windows.

Tính năng này ban đầu chỉ khả dụng trước cho Galaxy Note 20, và có một danh sách các smartphone Samsung khác trong danh sách chờ. Mình đã trải nghiệm thử tính năng này với Galaxy A51 nhưng lúc đó trên laptop mình phải đăng ký Windows Insider mới dùng được. Anh em có thể xem lại tại link này: Hướng dẫn & trải nghiệm chạy app Android trên máy tính Windows (Link to Windows)

Nhưng tin vui là mới đây trên Twitter của mình, ông lớn Redmond đã thông báo rằng tính năng này đã chính thức ra mắt với các điện thoại Samsung được hỗ trợ.

https://twitter.com/MSYourPhone/status/1305959202721067015
Danh sách các máy đang hỗ trợ:
  • Surface Duo
  • Samsung Galaxy Note9
  • Samsung Galaxy S9
  • Samsung Galaxy S9+
  • Samsung Galaxy Note10
  • Samsung Galaxy Note10+
  • Samsung Galaxy Note10 Lite
  • Samsung Galaxy Fold
  • Samsung Galaxy S10
  • Samsung Galaxy S10+
  • Samsung Galaxy S10 Lite
  • Samsung Galaxy S10e
  • Samsung Galaxy Note20 5G
  • Samsung Galaxy Note20 Ultra 5G
  • Samsung Galaxy A8s
  • Samsung Galaxy A30s
  • Samsung Galaxy A31
  • Samsung Galaxy A40
  • Samsung Galaxy A41
  • Samsung Galaxy A50
  • Samsung Galaxy A50s
  • Samsung Galaxy A51
  • Samsung Galaxy A51 5G
  • Samsung Galaxy A60
  • Samsung Galaxy A70
  • Samsung Galaxy A70s
  • Samsung Galaxy A71
  • Samsung Galaxy A71 5G
  • Samsung Galaxy A80
  • Samsung Galaxy A90s
  • Samsung Galaxy A90 5G
  • Samsung Galaxy S20
  • Samsung Galaxy S20+
  • Samsung Galaxy S20 Ultra
  • Samsung Galaxy Fold
  • Samsung Galaxy XCover Pro
  • Samsung Galaxy Z Flip
  • Samsung Galaxy Z Flip 5G
  • Samsung Galaxy Z Fold2 5G
Hiện vẫn chỉ giới hạn cho các smartphone Samsung, điện thoại anh em nào có trong danh sách thì cập nhật app Your Phone trên máy tính rồi kết nối dùng thử nhé, sẽ khả dùng trong 48h tới 😁
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là lý do mình dùng samsung, hoàn toàn những vấn đề như sức mạnh hay camera v.v.v mình rất ít quan tâm chủ yếu nó thuận cho công việc
@thienvk Từ android 7 khả năng tương tác thư mục đã cải thiện, từ 8 trở lên bắt đầu tốt, giờ thì nhiều thứ tương tác trực quan nhưng dự phòng 1 cái otg là rất tốt. Nói để làm việc thì windows cực quan trọng mà tương tác đc thì bản thân ss cũng nâng tầm lên rất nhiều.
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@x Lê Minh Đức x xem blind test của MKBHD chưa bác 😆. Nếu để post lên fb và IG bao giờ sam cũng ăn đứt nhé 😃). IP chỉ đẹp khi người xem biết chụp thôi
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
@Vũ Vịt Nhựa cả nhà mình dùng samsung, đi làm cũng toàn người dùng android vì ai cũng bảo tiện hơn.
vietdoancm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@romano19 Chính xác luôn, vợ mình xài Ip mà chê chụp hình không đẹp, toàn xài app bên thứ 3
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
4 năm
Hay đấy thử xem a71 thế nào
Giáo Vũ
TÍCH CỰC
4 năm
Phải tải app your phone về mới cài đc à? Hóng mọi người review có gì hay thì xài ngon á
htanh034
ĐẠI BÀNG
4 năm
@spetsnaz GRU Đã thử và ko cần nếu máy tính có Bluetooth kết nối với đt đó, có tai nghe mic. Thì gọi điện nt trực tiếp trên máy tính mà ko cần đến đt luôn. Trên pixel 3axl 😃
@spetsnaz GRU Mình dùng XPS 13 touch nên mở khóa trên máy tính luôn 😃
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@Giáo Vũ Review với note 9 bán Snapdragon
2 từ "như hẹc"
Bỏ đi mà làm người.
@htanh034 Đang nói đến tính năng Apps ứng dụng bác ơi.
Thực ra nó cũng vẫn là tính năng Màn hình điện thoại ngày xưa thôi. Thay vì mở ra màn hình đt và chọn app nào đó thì bây giờ nó mở app đó luôn. Nhưng vẫn cứ phải unlock.
kida7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng hay đó, tiếc là giờ máy windows mình chỉ để chơi game 😔
NATGE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Note 10 đã xài được từ hôm qua, 16/9 rồi nha các bác. Rất ngon
@NATGE Ok để em check update lại.
phehuyet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NATGE Chắc bản win công ty em chưa u pdate, em mới tải Your phone mà ko thấy mục Apps này
@NATGE Cho mình hỏi là chổ Photos nó chỉ có thể xem được thôi hả bạn? mình kiếm những video mới tải về mà không thấy nên phải chuyển qua SS Dex để xem video
NATGE
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoàng Khúc Câu hỏi của bác thật khó hiểu quá. e đoán là "chỗ photo chỉ xem được ảnh thôi?".
Đúng vậy, chỉ cho xem ảnh, k có video. và cũng k thể xóa dc ảnh từ máy tính
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Mình ít dùng, vì PC là của vợ
Vợ mình thì lại ít mày mò
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TaKaMuRo thế là may đấy, chứ bả mà mày mò liên kết vô, trên đt có gì bả biết hết thì toi 😆
Có bạn nào thử qua chưa, đánh giá độ mượt thì ntn?
fdcode281
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocthua92 Khá mượt và tiện lợi nhưng có 1 số lỗi:
1. Chuyển ảnh sang hay bị crash, muốn ổn định thì chuyển từng ảnh 1
2. Kết nối hơi chậm
3. Không gõ được tiếng Việt
@ngocthua92 Ghét nhất là ảnh tải xuống trên máy tính bị giảm dung lượng và độ phân giải, ko tải đuoejc ảnh gốc.
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@ngocthua92 "như hẹc" bỏ đi bạn ơi.
Đợi sau ổn định hơn hơn đã.
leaderhero
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiêu đề đọc rất khó hiểu. Để là "Đã có thể chạy ứng dụng android từ tất cả smartphone của Samsung" nghe dễ đọc hơn, gì mà "Smartphone SS đã có thể chạy android...", ừ thì Smartphone thì phải chạy được android chứ :|
@leaderhero Không phải tất cả đâu bạn, mấy con điện thoại cao cấp 3-4 năm về trước cũng không có.
Azkan
TÍCH CỰC
4 năm
@leaderhero Câu của người ta còn đoạn đuôi "ngay trên máy tính" nữa cơ mà? Ngắt câu ở đấy thì chả tối nghĩa?
@tranbinh198074 S9 là 3 năm đó bác. Em s8 còn đang buồn vì không có đâu
@o0tobite0o Mình cũng Note 7, S8.
hipppo
CAO CẤP
4 năm
Vừa mới cài Bluestacks được 2 hôm thì đọc đc tin này.
M-ART
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hipppo Bluestack nói chung vẫn ngon hơn 69 lần bạn ak. Your phone không map được phím, gõ TV lỗi và có delay nhất định vì quy trình gián tiếp (Com > phone > com), còn bluestack nó là phần mềm giả lập trên máy tính rồi nên sẽ nhanh hơn.
hipppo
CAO CẤP
4 năm
@M-ART nhưng bluestacks hơi nặng.
leaderhero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hipppo Một cái giả lập chạy hoàn toàn trên PC, một cái cần phải có điện thoại, hai đối tượng khác nhau chứ
Decent Tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng Samsung Note 10 Lite trước có dùng thử trải nghiệm ko tiện lắm. Hy vọng đợt này ổn hơn
chơi game được chứ nhỉ
note 10 chạy đc cách đây mấy tháng rồi, trước cả note 20 ra mắt. éo hiểu
@regnickno1 Này là mở đa số app trên điện thoại samsung bằng phần mềm yourphone trên máy tính.
Chứ xem hình, tin nhắn, gọi điện,... trên Yourphone thì lâu rồi.
Bác nào hướng dẫn sài với ạ.Kết nối mà cứ quay mãi
NATGE
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhlinh_vip2 Cái App/soft YOUR PHONE trên win10, nó là của Win10, nên các bác phải update win trước. Bác phải update win liên tục thôi
Note 10 em có rồi
@NATGE Mình vừa update win rồi, nhưng cũng nỏ thấy 😔
phehuyet
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NATGE Quan tâm mục apps này nhứt, nếu có đỡ mất công, tại Win công ty chặn cài tùm lum, nếu đồng bộ đc thì ngon
n3.9592
TÍCH CỰC
4 năm
@thanhlinh_vip2 phải update windown 10 thì mới có
k biêt đợt này Ms có tách riêng thằng your phone ra chỉ update mỗi yourphone k
thấy urphone update trên store liên tục, cơ mà ko xài ss để thử 😁
Em không có dùng SS từ thời SS S6 đến giờ. Nhìn mà thèm 😂😂😂
Jos AT
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này ngon đây, thử thôi
toàn những dòng ra mắt từ năm 2019 ấy nhỡ
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
4 năm
A Sam với A Sốp đợt này chơi lớn luôn rồi, ngay cả cái Samsung cloud cũng đã có thông báo T6/2021 dữ liệu sẽ chuyển sang onedrive và đồng bộ trên onedrive luôn. Càng ngày thì việc liên kết giữa Win và Đt của Samsung càng ổn hơn, tiện lợi hơn. Cái này là bước đi khôn ngoan của cả Samsung và Microsoft để cạnh tranh với hệ sinh thái của Apple thay vì tự thân cạnh tranh ( vì rất khó ). Và tất nhiên thì Trải nghiệm của người dùng Win và Android sẽ ngày càng tốt hơn. ^^
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
app này thì có lâu rồi, cũng cả năm nay hồi mình mua note 10+, nhưng update mới nhất ngày 12/9 mới sử dụng được nhiều ứng dụng hơn thôi. app có trước khi note 20 ra cả năm, chẳng qua k ai để ý thôi
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuanktmt cái app thì có từ đời nào. nhưng vụ support chạy phần mềm android trên win thì mới đây, và chỉ dành cho samsung
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@#NoName Chạy lâu rồi mà bạn, tại k ai để ý thôi. Năm ngoái mua note 10 mình chạy dc 1 số ứng dụng thôi chủ yếu là office của Ms, nhưng bản update ngày 12/9 mới đây chạy được nhiều ứng dụng hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019