Smartphone tầm trung Sony C360X lộ diện, CPU Snapdragon S4 hai nhân, màn hình 720p

Duy Luân
9/11/2012 22:56Phản hồi: 90
Smartphone tầm trung Sony C360X lộ diện, CPU Snapdragon S4 hai nhân, màn hình 720p

Một chiếc điện thoại được cho là model tầm trung của Sony dành cho năm sau vừa xuất hiện trên trang kết quả của công cụ benchmark NenaMark2, đó là Sony C360X. Chiếc điện thoại này sử dụng vi xử lí Qualcomm Snapdragon S4 hai nhân, xung nhịp 1,5GHz (số hiệu MSM8260A hoặc MSM8960) và GPU Adreno 225. C360X có màn hình độ phân giải 1196x720 (thực chất là 1280 x 720 nhưng một số pixel đã được dành cho nút chức năng ảo trên màn hình). Mẫu điện thoại này có lẽ còn trong giai đoạn thử nghiệm nên chạy Android 4.0.4, tuy nhiên nó ghi được 60,1fps trong bài benchmark, một con số khá cao khi so với các máy hàng đầu hiện nay như Galaxy S III, One X, Optimus G vốn chỉ được khoảng 55-59fps, riêng Xperia TX thì được 60,01fps. Chưa rõ khi nào thì Sony mới chính thức công bố mẫu máy này ra thị trường.

Nguồn: Xperia Blog, NenaMark2
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm trung mà ngon vậy á?
@vinhtc12 cứ phải khi nào ra mới biết đc bác ạ,giờ thật giả lẫn lộn chả biết đâu mà tin vs hi vọng
"tầm trung" là bao nhiêu tiền?
@viet2uyen 11 or 12 triệu 😁
@viet2uyen chắc 10 củ hang xách tay bác à😁
Ôi trời, Chip S4 CPU 225 sang năm là tầm trung rồi ư? Công nghệ!
@Armerial HEHE...Tớ dùng cấu hình này nửa năm nay rồi...sky a830 đó....vừa rẻ vừa ngon...hihi
diamonia
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá 8=>9t thì đẹp
@diamonia Nếu ra trễ thì giá đó đc. Nếu ra tầm Q1, 2 thì ko dưới 10tr đâu vì sẽ ảnh huởng đến doanh số Xperia 2012 và bộ 3 Arc Series.
đợi đến năm sau thì lâu quá
tầm trung thì chỉ 5tr5-6tr5 hàng xt thôi
@anhthaibk1 đồng ý là tầm trung thì cỡ đó, nhưng em này ko thuộc loại đó đâu, bạn thấy con xperia P đó thì biết mặc dù tầm trung nhưng khoảng 10tr chứ chẳng ít sau đó mới giảm thê thảm 😁
@michaelmanhhung hàng mới của sony bao giờ nó cũng đắt, bác nhận xét quá chuẩn :D. mình toàn đợi nó thê thảm mới mua :p
quangia_003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@michaelmanhhung X P xách tay lúc đầu cũng chỉ tầm hơn 8 củ thui bác ạ 😕 Chỉ có chính hãng mới có giá 10tr
@quangia_003 Bạn nhầm, Xperia P xtay về VN đầu tiên với mức giá là 10tr9 cơ... 😃
quangia_003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Armerial Thế ạ 😔 Em nhớ đợt có bà cùng cơ quan chị em nhờ em đi mua P ở Hương Mobile giá lúc đấy là 8t3 mà lúc đấy giá vẫn chưa ổn định và cũng chưa nhiều thươg gia nhập lắm.😁
lotme
ĐẠI BÀNG
11 năm
what is "lộ diện"???
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
tam trung giua cao cap va sieu cap
Nghe thì cũng ổn.nhưng mà mong cái giá đúng là tầm trung tý.em xperia j bảo là tầm trung.chip thì chip lõi đơn,ram 512 mà về việt nam tận 7tr thì ai mà mua được.thà cố góp thêm ít lúa chờ n4 ngon hơn nhiều😔
@hunganh_milan Bác lo gì..đợi 1-2 tháng nó giảm ngay vài triệu cho mà xem..hàng sony toàn thế..như em xperia S h còn có 8tr...còn em J xách tay thì có 5tr8 thôi bác ạ..!
@bimbimkhoai000 biết là mới về thì thế thôi.mà sau 1 vài tháng cũng bắt buộc phải giảm là đúng.không giảm thì chỉ có cạp đất mà ăn thôi chứ ai mua với cái giá ấy😔
@hunganh_milan mình rất ghét đọc một bài "lộ diện" "rò rỉ" mà ghi là "tầm trung" vì chả có cái gì là giới hạn cho khái niệm này. Nhất là hàng Sony mà tầm trung thì giá ảo không cần hỏi :(
@viet2uyen Đúng rồi.như thế nào là tầm trung?hiểu nôm na thì mức giá nó phải từ 5-6 tr?nói tóm lại là tiền là tầm trung
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiếc này tương đương chiếc cao cấp nhất của sony trong năm 2012 .

Send from Sony XPeria lt22i using Tinhte.vn
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mạnh hơn con ion em đang dùng, cayyyyyyy

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
@vuhonghai SONY ION của bác còn có Cam ngon mà!!! :p
Tầm trung mà ngon phết nhỉ. đang ham xúc XS, có khi đợi em này thui😁
@PrisonBreak1908 xúc thì múc luôn đi, em này khi nào mới ra mà đợi.
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
sony dạo này cứ ra gọi là ầm ầm hàng mới vãi hàng thật
sony lại đẻ nữa,chọn 1 sony cũng đã đau đầu rùi
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Tầm trung mà ngon vậy! Nhưng giá phải thấp hơn N4 thì may ra mới ngon được.
tầm trung mà ngon vậy @@
Sony mang Cyber-Shot lên android chăng?

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@poppin.dragon chắc phải IFA 2013 mới có 😁
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@poppin.dragon cyber-shot chết từ lâu rồi
Có nhiều bác ko đọc kĩ hay tìm hiểu thông tin, cứ nhìn cái tiêu đề rồi phán đẻ nhiều.. Đến hết chữa với mấy bác...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019