Snapdragon 835 được ưu tiên cho Galaxy S8 nên LG G6 phải dùng chip 821 cũ?

Duy Luân
24/1/2017 23:1Phản hồi: 184
Snapdragon 835 được ưu tiên cho Galaxy S8 nên LG G6 phải dùng chip 821 cũ?
Tờ Forbes nói rằng HTC, LG sẽ chưa thể dùng Snapdragon 835, con chip mới nhất và mạnh nhất của Qualcomm vì nguồn cung đang được ưu tiên cho Samsung với chiếc Galaxy S8. Điều này không gây ngạc nhiên khi bạn biết được rằng Samsung có tham gia vào quá trình phát triển 835, chủ yếu là hỗ trợ Qualcomm trong việc đưa vi kiến trúc của con chip xuống mức 10nm. Chỉ sau khi S8 ra mắt thì sản lượng mới tăng lên, khi đó mới có hàng để cung cấp cho các đối tác phần cứng khác. Forbes tin rằng Galaxy S8 sẽ xuất hiện vào tháng 4 năm nay.

Forbes cho biết thêm vì lý do trên mà LG G6 chỉ chạy chip Snapdragon 821 mà thôi, chưa rõ HTC thì sao. Nhưng LG không quá căng thẳng về chip, cách đây hai năm công ty ra mắt chiếc G4 dùng Snapdragon 808 thay vì 810 và vẫn mang lại hiệu quả tốt. Một quan chức LG cũng chia sẻ với Forbes rằng họ xem trọng việc sử dụng một con chip đã được kiểm tra kĩ lưỡng hơn là dùng cái mới nhất, nhanh nhất. Dù sao thì khác biệt hiệu năng giữa hai con chip đời liên tiếp nhau, ví dụ 821 và 835, cũng không dễ dàng nhận thấy bằng mắt thường, sự khác nhau sẽ chỉ xuất hiện khi bạn chạy các phép benchmark hoặc những ứng dụng rất nặng.

Nguồn: Forbes
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
S821 tốt nhưng em vẫn thich 835, càng mới càng tốt
batieCA
ĐẠI BÀNG
7 năm
@unlimited Giống như từ chip 808 nên chip nhiệt 810 hả bạn? :p
hungtran81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@unlimited Người dùng ai chẳng thích chip mới, kiểu snap 810 lúc mới ra xong bao người sợ kkk giết bao nhiêu hãng vì lỗi
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@hungtran81 Nhưng vẫn thích bác ah 😁
Nếu mấy máy này có khả năng cắm vào màn hình để thành máy tính thì mới có sự khác biệt. K thì người dùng bình thường k nhận ra nổi đâu. Quá dư hiệu năng r
@anhson_it Cắm được chứ sao ko. Mỗi tội bọn chip pc nó bóp cho dài mũi ra thôi 😁. SMF dù mạnh nhưng chưa so hiệu năng được với laptop cũng như CPU chip U dù có là i7 cũng khó đọ với i3, i5 của PC.
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
thì tất nhiên 1 con sedan không bao giờ keo hàng như 1 con container hạng nặng :D chưa tính con PC hàng khủng phải cỡ xe chở than Belaz 75710 chứ chẳng chơi
@anhson_it Ngoài hiệu năng thì 10nm tiết kiệm điện hơn chứ bạn? đâu đơn giản là hiệu năng đâu thôi bạn?
@anhson_it Mua chip đời cao để nó sống lâu bác ơi. Sau 1 2 năm sau khi update ver thì nó vẫn chạy nhanh
@anhson_it Android thì càng mạnh càng tốt sài 1 tg bao nhiêu rác rến kéo nó xuống là vừa rồi
Hóng s8 với iphone 7s, thấy mấy tin đồn mà ham quá, k biết thực hư ra sao?
tamhuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@carddienthoai.com hóng hai đội chửi nhau à
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
Rip HTC và LG sớm
ngoanlh
TÍCH CỰC
7 năm
Thời đại chạy đua vũ trang mà e đây vẫn còn mang dép lào 😃 sao theo kịp đây S835 10nm tháng 4/2017 rồi đến tháng 9/2017 ông chip TSMC lại cho ra một e 7nm chắc e bỏ dép lào mà chạy theo cho kịp thoy 😃
minoan
CAO CẤP
7 năm
bây giờ người ta quan trọng trải nghiệm, chip nào thì cũng như nhau thôii
@boy_hunter_handsome Sr sáng ra đọc trò tình trạng lơ mơ ngủ 😁 core i3 đời 3 và core i5 đời 2.
Mà thôi lạc đề rồi. Chỉ là gợi lại kỷ niệm sv đi đọ laptop từng thằng. Dở hơi vãi ra ấy :D
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@tanvietbt83 G4 rụng là đúng vì khâu đóng chip vào main lỗi, làm cho máy khi nhiệt đọ tăng cao gây hở chip dẫn đến đột tử, phải dung máy ra đóng lại chip sẽ hết hoặc thay nguyên cái main sau này,bản thân con chip ko vấn đề gì cả, khác nhau hoàn toàn đấy 😃
@son_tayninh Chuẩn rùi
Giống như chơi g...i vậy, đứa 30 tuổi trải nghiệm sẽ thích hơn mấy đứa 20 trẻ con thất thường mưa nắng. Nhưng vẫn thích đứa 20 hơn vì nó mới mẻ, gặp đứa d...m lại càng có cả trải nghiệm nữa
@dovanpha87 Bác nhầm. LG giá bao giờ cũng phù hợp với cấu hình.
LG còn mấy ai dùng đâu mà đòi chip mới. 😁
"...xem trọng việc sd 1 con chip đã đc ktra kĩ lưỡng...". Trong khi main & màn hình bỗng dưng muốn chết thì cũng vô ích. :p
Nghe đồn Nokia P1 hay Nokia 8 chạy chíp 835 ra mắt cuối tháng 2.

Để xem sao
nếu là thật thì tự nhiên lg-htc bị loại khỏi cuộc chơi. chíp 821 chỉ mạnh hơn 6s plus có xíu.
hóng cuộc đấu tay đôi giữa s8-note 8 với ip 7s-ip 8 quá thôi
@ducngock Sao cái thằng này ngơ u u vậy trời.
@nguyenmanh287 Iphone có cái ios quá ngon. Chắc đấu k lại đâu. Google làm hdh còn nặng quá. Làm đại trà cho nhiều hãng.
manhtuoong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@14025025 vậy ra thằng đó là lính đánh thuê hở bác , ka ka
Gà Leo Rank
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bumbum2010 Fan táo tàu thì vào mục chip android ăn lol hả :v
Bị thằng hàn xóm chơi đểu rồi
@tài râu ok Tào lao, ai biểu ham ra sớm vào tháng 2? trong khi ss phải chờ tận tháng 4 kìa. Như htc ra sớm 2 em ultra gì đó thì phải xài s821 thôi. Chứ ko phải cả lg và htc điều xài cpu mediatek nên qualcomm sẵn ko ưa rồi?. Ngoài ra kinh doanh thì người ta ưu tiên cho khách hàng lớn thôi, như tsmc hay ss đua thu nhỏ nm làm gì? thì mục tiêu câu khách chứ đua để tự ngắm ah?.
okcacaok
TÍCH CỰC
7 năm
@tài râu ok suy nghĩ bần nông kiểu này biết bao giờ mới khá đc
@NganTran85 Bố tiên sư thằng SS... tới giờ nó vẫn chưa trả lương cho bạn à 😁
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Quá đắng cho đội LG. Hóng S8 pin tốt sẽ gom lúa quất Note 8, ahihi
Hóng s8 nếu tốt đổi 7plus sang em này, còn không thì note 8
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglong0209 sao đc xài con s7 ghẻ, có khi loại đó đang xài con iphone chạy android cũng nên. :p
@hoanglong0209 Vâng, cảm ơn bác nói vừa khít lỗ đ!t' em... chả là k có tiền nên e đang dùng con s7 edge "b...ẩn" thôi ý mà, cùi ý mà mua có 18 đồng rưỡi thôi làm sao ngang pheo bác đc
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr Hùng1107 Thôi bác ạ , em cũng dùng s7 đây ! Nói chung là lỗi thì không có nhưng mà nó kém thật : sạc pin thì lâu vãi ra , những hơn 1h ! Nó phải sạc 3h mới là nhanh ! Mà còn nữa màn hình thì 2k , chứ không được full HD ! đấy là em chưa thèm nói đến cái sạc không dây với cái kính VR
Mình ít tiền thì mua s bẩn mà dùng , đú sao được với đại gia , sao mà đi trước được công nghệ !
@k1200gt Vâng bác à. Ae mình "KHÔNG" có tiền nên mới phải dùng s bẩn mà chứ nếu có tiền như bác ý thì cũng cố để sạc pin 3h cho nó nhanh, dùng màn full hd cho nó đỡ rỗ hơn 2k của s7 đúng k bác
sam sung chơi xấu vậy
@Moc đẹp trai Giang sơn dễ đổi chứ bản chất khó dời bác ạ hehe
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@chjpdaloi 2 thằng ng ờ u này? không biết đọc tiếng việt hả ?
@Moc đẹp trai Có bao giờ bác tốn công tán được gái ngon, xinh. Xong rồi bác mời thằng bạn của bác( chưa nói là đối thủ) cùng xơi không bác? Bác có mời thằng bạn bác cùng xơi rồi nói SS chơi xấu sau nhé :rolleyes:.
@dandykts Nhok con mới đúng là không đọk hiểu được. tiếng người đấy hehe
Dốt hơn me mà đua đòi vào Tinh Tế chi nhể hêhêhê
Về mà bú mẹ cho IQ tăng level tí nữa nhá nhok kon háháhá
@dandykts Dạo này anh đây không rảnh rỗi nên không thích chăn dắt loại sửu nhi như nhok đâu nhá háhá
nghi vấn chíp này chưa sx kịp or ss tự tin sẽ thắng lớn với s8 nên dốc toàn lực sx với số lượng khủng nên lg-htc ko có hàng
@nguyenmanh287 do 2 mắm kia ham giới thiệu sớm chứ ss phải chờ tận tháng 4 mà, dĩ nhiên dây chuyền mới sản lượng đâu cao như cái cũ.
😁 Đồng ý là chip không còn quan trọng, Snap 625 cũng đủ cho trải nghiệm mượt mà, nhưng chiếc điện thoại flagship thì nên dùng chip mới nhất. Quá nhọ cho LG khi ko cướp đc hàng ... trâu chậm rồi.
Mấy hãng khác như ASUS cũng thèm mấy chip cao cấp từ 820 trở lên, nhưng vì chiếu dưới mà phải đợi cuối cùng sản phẩm cao cấp của mề Delay gần 1 năm :3. Tới giờ con ASUS 3 Deluxe chưa thấy chính thức bán nữa.
821 cũng max ngon rồi, cpu cũng chỉ cần mức đó gpu adreno cũng quá là bá đạo
835 chạy đc cả windows 10,hóng cái này là chính
liêu trai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bố láo vậy sao g4 đột tử do chip 808 lg căn bản ko có cửa đú đồ ngon thôi
@liêu trai Moto X style rồi con Qihoo gì ở TQ dùng 808 có đột tử đâu.
Còn BB priv, Lumia 950, Mi 4c/4s,... nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019