Snapdragon 865, 765 chính thức: tùy chọn chip 5G nằm trên SoC hoặc rời, vân tay siêu âm 3D Sonic Max
ndminhduc
3 tháng trướcBình luận: 285Lượt xem: 18.254
285 Bình luận
Đề nghị Nokia trang bị Snap 765G cho Nokia 8.2
Nghe có vẻ ngon
Anh quách lại có thêm hàng nóng cho các hãng.
Chip điện thoại có khi mạnh bằng chip máy tính tầm trung rồi 😁
anh cứ ra chip liên tục nâng cấp liên tục dắt mũi ng dùng liên tục
Cuộc đua 5G đã đến hồi gay cấn. Các ông lớn đua nhau, người tiêu dùng càng cần phải thoing minh hiwn nữa
Anh Sam năm tới bỏ Exynos cho cả thị trường VN luôn đi, xài 865 cho khỏe :v
@tieutu119 em bớf xq2m đi, ss toàn xài exynos tất cả thị trường trừ qualcomm taịmỹ thui, tq và nhật thị phần ss rất bé khỏi tính. còn lại là exynos chứ ko phải mỗi vn đâu em.
hay quá
Thế hệ tiếp theo sắp đc phổ biến rộng rãi rồi, ko biết 5g ở vn mình có bằng 4g bên mấy nước bạn ko ???
@n3h1p5 GÌ chứ 4G vn mình thấy hơn mấy nc bạn rồi đấy =))))
Bạn xài thử 4G ở thái hay malay chưa ? 2 bạn đó gần lắm luôn.
Cải thiện hiệu năng bao nhiêu nhỉ
Cạnh tranh khốc liệt quá.
thím có biết đọc tiếng anh không hay đọc quen tiếng tàu?
@ragefighter ha ha Snap 865 sẽ dùng nhà máy TSMC và cũng không dùng EUV. Chứng tỏ nhà máy 7nm EUV của Samsung có vấn đề sản lượng thấp thật sự!
@Kabm hồi nào em? ai nói tsmc hả em? ko dùng euv làmmsao tăng hiệu năng 25% hả em?
sản lượng thấp sao đám 9825 toàn 7nm euv đó em? hahahh.
khi nói em phải ngó xung quanh chứ? vì dòng cao cấp trừ mỹ ra thì toàn 9825 chiếm tỉ lệ cao toàn cầu em ơi
ko chừng ss lại tính ko xài 865 nên qualcomm ôm lại tsmc đấy em. giới thiệu 865 toàn lôi xiaomi, moto nokia lên sân khấu chứ có lôi ss lênnđâu? doanh số flagship mấy con kia đâu bằng ss đâu mà so sản lượng?
an tâm 990 exynos vẫn 7nm euv thui em.
ngoài ra 765 và 765g 7nm euv đấy em. vì bản 765g kèm modem trên soc và tầm trung nhiều máy trang bị đó em. nên sản lượng đâu có thấp. hiện taiy mỗi heo quay 5g mới xàqin7nuv còn lại là 7nm ppl tsmc hết.
Chờ s11 lên 865 thôi
Chip giờ mạnh vậy là ổn, quan trọng là tối ưu hệ điều hành kìa
@cuong0995 Chip là chuyện của QC, OS là chuyện của Google. Việc ai người đó làm chứ bác.
Ở VN k biết khi nào mới phổ cập 5G . đến 5G phổ cập , ta lại mua "dt cùi bắp , là flaship một thời chạy Rồng 865..." =(....
phải bà vợ nào chơi trội, bắt mở khóa bằng 1 ngón vợ + 1 ngón chồng thì đến khổ
Chip di động bé tí mà càng ngày càng cải tiến
Mod ơi sao 2020 lại là Oneplus 5? 1+5 nó ra từ đời nào rồi
Không thấy khoe hiệu năng nữa nhỉ 😆)

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019