Snapdragon 875 có thể sẽ hỗ trợ sạc nhanh lên tới 100W

30/6/2020 3:11Phản hồi: 120
Snapdragon 875 có thể sẽ hỗ trợ sạc nhanh lên tới 100W
Theo một số thông tin rò rỉ về con SoC Snapdragon 875, có lẽ một trong những thông tin ấn tượng nhất chính là việc con SoC này sẽ hỗ trợ sạc nhanh lên tới 100W. Hiện tại đang có nhiều nhà sản xuất cũng đang thử nghiệm công nghệ sạc 100W, điển hình có thể kể tới như Oppo, Xiaomi và Vivo. Tài khoản Digital Chat trên Twitter cũng cho hay vi xử lý Snapdragon 875 này sẽ được trang bị trên các gaming phone vào Q1 năm 2021.

Khả năng sạc nhanh sẽ đem lại sự tiện lợi rất lớn, nhất là cho các máy gaming phone tiêu thụ điện năng nhiều vì công nghệ pin khó mà có thể nâng cấp được thêm nữa, ít nhất là trong tương lai gần. Hiện tại Snapdragon 875 được cho là đã sẵn sàng để sản xuất thương mại, dự tính ra mắt vào cuối năm nay và đầu năm sau.

Nhiều khả năng chiếc máy BlackShark mới của Xiaomi sẽ là một trong những smartphone trang bị con chip này đầu tiên. Một số thông tin khác cho biết chi phí để trang bị Snap 875 cũng sẽ đắt hơn so với người tiền nhiệm 865 của nó vì được sản xuất trên tiến trình 5nm và hiện tại giá bán của nhiều mẫu điện thoại cũng đang có xu hướng tăng cao vì đã dần trang bị thêm modem 5G.
Theo Gadget Match
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

100w sạc pin 4000 mah chắc vỏn vẹn 30’
@Thế Ngọc Excellent Như thế thì bài ca về 1 đóng dây cable củ sạc nó cứ dai dẳn
hoanlkpr
TÍCH CỰC
4 năm
@vitozz vậy xài sạc nhanh có mau hỏng pin ko bạn? bộ mình nói ko đúng sao ai xài sạc nhanh cũng có thấy hỏng pin đâu ? trải nghiệm mình qua 2 cái đt thì sạc nhanh ko gây cháy nổ nóng hay hỏng pin
@vitozz Giờ xem mấy cha tinhte review trên youtube chất lượng rất thấp, mất chất theo thời gian.
Thời đầu cũng không có chất vậy mà bây giờ... nhìn sang Vật Vờ nó phát triển như thế nào.
@vipboy_langvudai cái động tinhte này giờ cũng vậy thôi, nhảm nhí xàm đế thì được lộng hành (chỉ có 1 thằng được phép làm vậy), còn lại là bị tính là chống đối hết, thì lấy đâu ra nữa mà chất lượng, tôi dự đoán nó cũng sẽ hẻo như mấy anh em cùng thời với nó sớm thôi

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
LMT85
CAO CẤP
4 năm
Hãng A mà làm sạc 100W chắc nó bán cục sạc 299$, 99$ cho dây sạc nữa 😁
LMT85
CAO CẤP
4 năm
@Duy Đạt nguyễn 😁
Duongqua14
TÍCH CỰC
4 năm
@lamquangminh Giờ nhu cầu sử dụng cần pin trâu chút, chụp ảnh đẹp thì ngoài hãng A ra còn vài con nào để tham khảo không bác?
@Duongqua14 Hãng O nha 😁
Duongqua14
TÍCH CỰC
4 năm
@lamquangminh hãng O là oppo đó hả bác? Hãng này được cam trước ảo thôi chứ không chi tiết bác ơi
Snap 855 của mình dùng còn chưa nóng máy nữa. Giờ đã đến 875 rồi. Quá nhanh cho sự phát triển công nghệ. Đó là năm nay đã bị đại dịch, nên mọi thứ chậm lại bớt rồi đó nha. Không thì còn vũ bão hơn nữa.
Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anthonie Le Cũng nóng đấy bác, e cũng đang sài con máy chạy 855p chắc không khác là bao !
Voãi, đâu cần phải nhanh thế với viên pin có 5k đổ lại nhỉ?
@thaonhu1503 Cắm cái quay đi quay lại đầy pin, tiện mà, chắc cũng nhiều người muốn như vậy.
@alakazam1994 Sạc nhanh đồng nghĩa với rất hại pin và nguy cơ cháy nổ cao hơn nhiều bác ah, bởi vậy nếu pin nhỏ thì theo e là k nên đẩy dòng lớn thế
@thaonhu1503 Nếu đã phát triển công nghệ sạc nhanh kiểu này mình nghĩ đi kèm phải đảm bảo cả bảo vệ pin cũng như an toàn nữa. Cái này thì mình biết và dùng thôi. Như mình thì cả ngày quanh quẩn cái ổ điện nên cũng không care lắm 😁
hunggh
CAO CẤP
4 năm
Thế giới đi chậm quá, 875 giờ vẫn còn chưa bán thương mại, nhà e đã sản xuất hàng loạt loại chạy 885 rồi
Nhà e bán vàng mã nhé các bác
LMT85
CAO CẤP
4 năm
@hunggh Có cam ẩn dưới màn chưa bác 😁
Cam có xài điện toán ko :D
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
@hunggh Show me 🙄 dóc láo làm hình nộm vàng mã
@hunggh Ôi chạy gì hết. Tốn tiền vô ích thôi. Lãng phí lắm. Để tiền đó vô NH me chừng nào có đột phá gì ghê gúm lắm thì quất. Còn không thì xài típ thôi . Tôi chuyển sang con Iphone 11 pro nàu dự tính là iphone 15 nếu máy hư mới đổi. CHắc là chỉ 13 thôi vì máy không hư mà pin chắc cũng hẻo rồi. Mà hẻo thì bung máy ra hic hic hết z...in mất. Hahahahahah
@Trí QN Có rồi nó ẩn nhìn không thấy đâu. Hahahahahaha
100W nhanh khủng khiếp luôn.
@pond1597 Cũng hay!!!!! Mà làm xong có khi có điện thoại mới sài cũng nên!!!
virus912
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Nổ sao được, điện thoại bình thường dùng một cell pin còn bọn sạc nhanh này nó dùng rất nhiều cell nên tổng dòng sạc rất lớn nhưng dòng vào từng cell vẫn thế. Kiểu như luộc thịt ấy, cùng một nhiệt độ nấu nhưng cắt nhỏ ra thì nhanh chín hơn nhiều là để nguyên miếng to
hoanlkpr
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Hồi xưa viên pin khác vs giờ, tháo máy ra viên đâu còn cộng trừ đâu mà 1 nùi dây rồi,xài sạc nhanh hơn cả năm pin vẫn còn tốt chán
@virus912 Ý e là sạc dòng cao dưới 70% càng gần đầy càng chậm còn sắp đầy chậm hơn nữa ... vs lại dòng cao vậy máy dựa trên nhiệt độ để biến thiên dòng sạc chứ ko phải lúc nào cũng 100w bác.
Thế làm con chip ăn điện nhiều vào cho máu, mở thêm chế độ ép xung bằng tay.
ngon luôn, hóng phết đấy
makeitmine
TÍCH CỰC
4 năm
Có thể thôi. Nhồi nhanh có bị nóng nhanh và nổ ?
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
@makeitmine quan trọng là pin cơ, nguồn vào thế nào chả được, pin ko chịu nổi thì nó nổ vỡ mồm à
công nghệ pin mới là đáng mong chờ chứ nguồn vào cứ thời gian là nó sẽ tiến bộ theo công nghệ thôi
chả có vẹo gì phải quan tâm đến cái chip cùi này cả :v
hoanlkpr
TÍCH CỰC
4 năm
@Freenday chuyện tăng Vôn giảm Ampe thì đâu có nóng dc,mình xài sạc nhanh thấy chã nóng máy luôn
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
@hoanlkpr nhưng có 1 số người vừa xạc vừa xài. họ không biết cách xạc sao cho đúng thì có khả năng nổ ko? mà công suất tăng có nghĩa là dòng điện đi vào cũng tăng chứ giảm ampe có nghĩa lý gì ở đây?
hoanlkpr
TÍCH CỰC
4 năm
@Freenday Pin đt nó thông minh từ lâu rồi, đâu như thời ip6s đâu mà nổ hay ko nổ, đt giờ thử bạn vừa cắm vừa xài đi có nóng lên đâu với điều kiện sạc hoặc pin dự phòng chính hãng, còn sạc dõm thì chắc chắn có .bạn nên hiểu khái niệm về hiệu điện thế và cường độ dòng điện.
Nhanh lại càng nhanh, công nghệ bắt đầu phát triển, người dùng có lợi
@tuoichungtinh_148 Lợi ? Bạn trả tiền nhiều vào mới có lợi. Hahahaha
@pond1597 Đồng ý ha ha
Bao giờ apple mới có tốc độ này nhỉ
Hóng cháy nổ.
So với Tesla thì sao?
Thị trường Di Động vs Chip chạy nhanh kinh người.
Khuyến nghị các điện thoại có con chip 875 này chỉ nên đi kèm sạc 10W (5V-2A) thôi để tránh chai pin. Ai muốn sạc nhanh thì mua thêm ^^.
@Frozen Cat bán cái điện thoại có pin gắn kèm là may rồi, mong chi sạc đi kèm. Tốt nhất là mua sạc ngoài để "bảo vệ môi trường" và " tiết kiệm cho người dùng"
Độ bền pin theo ko kịp mà cứ W
100W. Vãi thật. Nhiều khi cũng chỉ là chạy đua chứ ko phải lúc nào cũng thực sự cần. Như hiện tại 45W cắm tranh thủ có tí là cũng dùng đc thoải mái lắm rồi
@Hiếu_Sad Ngày trước từ màn hình 3.5" lên màn 4.7" nghĩ hạnh phúc và thỏa mãn lắm rồi đâu cần phải 6-7" làm gì, vậy mà giờ hiếm còn con đt nào dùng màn 4,7". Nếu không thay đổi và chạy đua thì chỉ có chết thôi
@Hiếu_Sad Bác yên tâm, có những thứ chúng ta không biết là chúng ta cần cho đến khi nó xuất hiện hoặc chúng ta được dùng thử. 😁
Tương lai cắm 1 phát.....ăn luôn. Hy vọng là phát triển Pin nhiều hơn. Xài chừng 1 tuần mới sạc thì ok quá nhỉ . Khó nói lắm nha. Bây giờ mấy kiu đang âm thàm phát triển. Nếu ai nhanh chưn thì thắng to. Hahahaha
mong chờ công nghệ pin tiến thêm vài bước nữa thì nâng đời đt =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019