So ảnh chụp nhanh từ HTC U11 và Sony XZ Premium

neoluong
9/7/2017 6:50Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone chụp rất nhẹ nhàng mà sao người ta quan tâm ảnh chụp hơn mấy bác này ?
Thằng Hâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duclinh79. Khoe lắm vào sẽ bị quạ bắt diều hâu tha
Thế Hữu
ĐẠI BÀNG
7 năm
U11 chụp đẹp, sáng mà cũng rõ nét hơn.
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
7 năm
Câu đầu tiên rõ ràng quan điểm cá nhân của thớt. Sao nhiều đứa dô ráng ném đá làm gì. :v

Thích U11 hơn, nhưng màu Sony nhìn nghệ hơn. :">
Red Man
TÍCH CỰC
7 năm
Đầu bài thấy câu này là thấy nhảm rồi.
Thứ nhất, về camera thì ko cần phải Thế giới Android mà là thế giới smartphone luôn vì có đem mấy thằng chạy hệ điều hành khác vào so thì cũng đáng xách dép thôi.
Thứ hai, cam của Sony XZ Premium như hạch, ko có cửa so với khối camera khác. Riêng U11 thì ngon rồi.
@Red Man Da nha co dieu kien xai het dong do roi ah, hay la doc tren mang, ma cho nao noi s7,s8,htc10 quat dc xz premium ah, pixel u11 thi khong noi, toan dan nghiep du mah di phan nhu dung roi
Thằng Hâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Red Man U11 đẹp hơn chứ ko phải cam xzp như shit nhé, lắp não vào rồi hãy cmt
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
@Red Man Đừng nên khắt khe quá. Ảnh cho ra vậy gọi là tàm tạm. Nói chung mình cũng k đánh giá cao chất lượng chụp hình e này lắm, nếu qua chế độ thủ công thì chắc chắn sẽ khác.
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
Trước giờ đánh giá HTC chụp yếu sinh lý, giờ đã lầm. Nói thật công bằng HTC năm nay vô đối rồi. Cỡ S8 cũng k bằng đc.
P/s : Mấy thím đừng đi so với Oppo giúp e nha. Hiểu chứ.
ThànhLV143
ĐẠI BÀNG
7 năm
1 vote cho HTC.
minoan
CAO CẤP
7 năm
không thằng nào muốn dừng lại ở mức đủ cả
@minoan kể cả người dùng còn muốn trên mức đủ mà =))
prokakavip
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thì hàng đức ám vàng hành viêt ám xanh là đúng rồi. Tôi nhớ có lần đọc tin ở windowscent microsoft đăng ảnh chụp bằng lumia 950 để giới thiệu ảnh của sản phẩm ảnh chụp người tây mà vàng khè kéo xuống comment thì ai cũng khen đẹp màu đẹp vì đơn giản phương tây nó thích màu thế còn về việt nam xu hướng thích da trắng thì lại cho là lumia chụp ám vàng
hocon60
ĐẠI BÀNG
7 năm
U11 quá đẹp
Tunggf
TÍCH CỰC
7 năm
Fan Sony nhưng phải công nhận HTC hơn rồi.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
HTC 11 vs Xz Premium thì nên chọn ai
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HEOGOLD HTC đi b ram 6GB thiết kế cũng đẹp bỏ túi k bị cấn vướng như Sony, con Sony màn 4K trả để làm gì chỉ tổn nhanh hết pin
duyson_88
TÍCH CỰC
7 năm
nhiều ông vô duyên lắm. bài viết đang so sánh về htc và sony thì mấy ông vô duyên này lại cho samsung , apple vào :v
Xem xong thấy thất vọng thế nhỉ. XZp mà bị ám xanh, rồi lại đẩy sáng lên cao, chi tiết ở xa bị lóa mất.
ntt2007
TÍCH CỰC
7 năm
mình thấy DR của HTC trong hình test tốt hơn sony nhìu đấy chứ
thanhhungtk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn màu là hiểu Sony 😃
lqtung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cá nhân mình thích hình của Sony hơn vì thích hình màu xanh của bầu trời. Cầm trên tay máy Sony nó mạnh mẽ, tinh tế cộng thêm hỗ trợ nhiều phụ kiện chất. Nhưng đôi khi giá cao quá cũng chỉ mãi là mơ ước.
quangbt2005
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tấm này mình chụp bằng XZ nó cháy hết vùng trời thì xử lý như thế nào nhỉ ?
@quangbt2005 Hồi xưa e cũng hay chụp ban ngày bằng Sony nhưng hay bị tạch vùng trời & theo e là ko cứu đc vì nó là file jpeg .. Trên group SonyFan của fb cũng hay có các bác nhờ cứu nhưng cháy trắng lun thì thường là hông cứu đc. 😔
QUOTE="quynhmatroi, post: 49970426, member: 1218545"]Nhìn là biết thua cả mấy con 2015 như G4 & S6, cơ mà chụp có bầu trời thì cái màu xanh nền trời của Sony lại đẹp nhất 😃[/QUOTE]
Thua chỗ nào ạ, bác đem hình lên coi, con này so với g5 s7, nói ai hơn ai còn chưa dám khẳng định, đừng nói so với g4,s6 ạ, toàn sam trâu vào
@quynhmatroi Hình up fb thôi nhưng bao nét như ảnh gốc nhé 😃 bác có XZp cứ đem ra chọi hoặc nhìn ảnh gốc của mod cũng đc 😃

À mà G5 thua G4 ở phần thuật toán nhé, 2 group fb mình đóng đô share ảnh nhau và ai cũng nhận xét vậy. Bởi vậy dù G4 đột tử ngta cũng cố tắt nhân hoặc thay main cứu máy vì cam của nó[/QUOTE]
G5 thua G4 bac kiem duoc o dau cho em vai, group nao ah, em cung choi lg, tu v20,g4.g5,em chi thay noi G5>=G4 thoi chu chu thay noi cho nao thua ah, tham chi V20 con khong an dc XZP chu chung noi G4, truoc khi noi coi lai kien thuc di nhe
@Trab phuc Thinh G5 thua G4 bac kiem duoc o dau cho em vai, group nao ah, em cung choi lg, tu v20,g4.g5,em chi thay noi G5>=G4 thoi chu chu thay noi cho nao thua ah, tham chi V20 con khong an dc XZP chu chung noi G4, truoc khi noi coi lai kien thuc di nhe[/QUOTE]
Thôi a bạn dự bị ko tin thì cứ tìm & hỏi mọi người đy nhé 😃 Kiến thức thì chưa biết ai hơn ai đâu à 😃 Group G4 mình 9k mem chứ có phải cái chợ giời đâu 😃 Còn chú vẫn cho là XZp ăn V20 hay G4 ko = XZp thì tuỳ, hy vọng gặp lại chú ở các topic Sony sau với cùng câu này nhé, lúc đó sẽ đc nhìu người giúp chú hiểu ra chứ giờ topic này 11 trang trôi cmnr 😃
@Trab phuc Thinh G5 thua G4 bac kiem duoc o dau cho em vai, group nao ah, em cung choi lg, tu v20,g4.g5,em chi thay noi G5>=G4 thoi chu chu thay noi cho nao thua ah, tham chi V20 con khong an dc XZP chu chung noi G4, truoc khi noi coi lai kien thuc di nhe[/QUOTE]
Tranh luận mah lôi chuyện dự bị ra thì là vô học đó bạn, dự bị là mới tham gia trên này, ko có nghĩa là kém😃)
@Trab phuc Thinh Tranh luận mah lôi chuyện dự bị ra thì là vô học đó bạn, dự bị là mới tham gia trên này, ko có nghĩa là kém😆[/QUOTE]
Tự nhiên lôi dự bị ra là vô học gì bác !? Suy nghĩ cho kỹ đy nhé 😃 Mấy thể loại dự bị khắp cái 4rum phần nhìu là bọn tào lao lập acc để đó lâu lâu vô chém gió thôi. Nếu bác ko phải loại đó thì thôi 😃
aovkl227
ĐẠI BÀNG
7 năm
U11 nhìn ngon hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019