So cấu hình của Google Pixel và Pixel XL
TDNC
4 nămBình luận: 103
So cấu hình của Google Pixel và Pixel XL
Google Pixel màn hình nhỏ 5" sẽ đem so với Xperia XZ, Galaxy S7 và HTC 10.
Google Pixel XL màn hình lớn 5,5" sẽ được so với Note7, LG V20 và Nexus 6P.

Hiện tại chúng ta chỉ so được cấu hình. Còn khi nào có máy để trên tay thì Tinh Tế sẽ chia sẻ nhiều hơn về hai chiếc điện thoại "hậu Nexus" này. Ưu điểm đầu tiên của hai chiếc Pixel đó là được cài sẵn Android 7.1 mới nhất hiện nay, sau này chúng cũng sẽ liên tục được cập nhật hệ điều hành sớm nhất so với những máy còn lại. Cấu hình của Pixel và Pixel XL cũng thuộc dạng cao (Snapdragon 821, 4 GB RAM, Quick Charge 3.0) nhưng đáng tiếc là máy chỉ có 1 SIM nên nhiều người sẽ cảm thấy hơi hụt hẫng.

Google Pixel và Pixel XL

So cấu hình Google Pixel

So cấu hình Google Pixel XL
pixel xl.jpg
quqq
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trả lại nexus cho tui hu hu .
Mong 2 con pixel giữ đc chút gì của HTC nào ngờ bay sạch.Không boomsound ,không chống nước ,không đẹp, và không rẻ.
@Chủ Yếu Troll iphone xấu như c*ó ak , nó dc cái hệ điều hành đỉnh của hệ mặt trời thôi .
@quqq là htc chỉ gia công nhé..google nó theo thiết kế phần cứng của nó hết nhé bạn
như apple làm vs foxcom j j đấy
@quqq
Không rẻ
Htc style
peterpan80
TÍCH CỰC
4 năm
@quqq không chống nước và ko rẻ là của HTC đó bác...😁:D
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn theo bảng so sánh thì Sony cũng trang bị nhiều tính năng thời thượng theo kịp trào lưu,kể cả đổi luôn thiết kế,giá bán lúc đầu cũng giảm xuống mà vẫn bị 1 số bác gạch đá dữ quá
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
@BOOTLOADER CÁi này thuộc về cảm nhận của mỗi người nên ko bàn sâu dc,như em xài z2 chuyển qua note 4 tháy chỉ hơn mỗi cây viết,còn lại lúc vào mangak.info đọc truyện thì note 4 ko lướt mượt dc như z2
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn Ngọc Minh c4a Thiết kế sony men quá nên ít thu hút nữ,như vợ em thích note 5 và dù có giới thiệu sony xz vợ cũng bảo đẹp nhưng rồi cũng thích note 5 thôi
BOOTLOADER
TÍCH CỰC
4 năm
@OxJade FHD thì đương nhiên vuốt nó phải mượt hơn 2K rồi.
OxJade
TÍCH CỰC
4 năm
@BOOTLOADER Thì em đã bảo cái này tuỳ mỗi người cảm nhận còn gì bác,em đọc truỵện tranh trắng đen thì em có dùng màn hình 4k cũng vậy thôi à 😆 lâu lâu qua note đổi gió thôi
snvn
TÍCH CỰC
4 năm
khi cấu hình đã bão hòa, thiết kế cũng bão hòa, tính năng cũng ngang ngửa nhau, cái đáng quan tâm nhất giờ chỉ còn mức giá, cái này thì năm nay Sony (ít ra ở VN) làm tốt nhất 😁
MrHải999
TÍCH CỰC
4 năm
@snvn Chắc tốt không? Nếu ram 4G thì bèo lâm cũng 17tr
Sao phải phím ảo, mặt lưng phải xấu thế mới chịu được à.
chỉ trong đám này tớ chọn:
1/ note 7
2/ S7
3/ để tiền mua iiPhone 7
haiautrang88
ĐẠI BÀNG
4 năm
năm nay Sony XZ rất khác biệt so với phần còn lại. Nhìn rất mạnh mẽ và nam tính. Kiểu điện thoại bây giờ, toàn bo góc, thấy yếu yếu sao ấy.
macabi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haiautrang88 Đã 2 năm ko xài hàng của sony từ thời z2. Bữa h thấy xz mới ra phê quá, bữa đi nhậu về xỉn quá đi ngang mainguyen võ thị sáu, móc thẻ cà em xz màu bạc luôn. Về nhà tỉnh lại thì thấy hóa ra nhậu xỉn mình mới có quyết định sáng suốt...😆))
@haiautrang88 Mình không ý kiến hay phản đối, chê bai gì về Sony năm nay. Mình chỉ khó chịu với kiểu fan Sony lúc nào cũng lôi cái câu "thiết kế mạnh mẽ, nam tính, còn những con khác ẻo ẻo". Về con nào mạnh mẽ thì kệ tía nó, mình chỉ biết những con bác chê ẻo ẻo là thiết kế để hợp lí nhất với việc sử dụng, như tỉ lệ khung viền thấp, bo cong không cấn tay, dễ sử dụng, dễ nhét túi lấy ra.... mà chấp nhận việc hi sinh kiểu vuông vắn, cứng cáp, góc cạnh mà bạn cho là nam tính.
Còn cái việc nam tính hay không là do bạn thể hiện chứ chả liên quan gì cái đt, trừ khi bạn cầm cái đt ẻo ở mức lvl quá cao như màu hồng phấn hellokitty các kiểu... thì người ta mới thấy bạn ẻo thôi. Giờ bạn body chuẩn men, mặc bộ suilt Vest chuẩn form và kiểu dáng, tóc undercut, mặt bãnh bao, tay đeo đồng hồ cơ dây kim loại... thì bạn có cầm s6, s7, note 7, ip 3,s,4,s,5...7 hay kể cả có cầm đồ cỗ s5 (như obama), cục gạch cùi rỡm, hay mấy con Oppo Tùng núi. Mà thậm chí cả màu vàng hồng (ip 6s trào lưu cho nam vẫn xài màu đó), thì người ta vẫn thấy bạn chuẩn men, phong độ, nam tính.
Chứ người bạn cò hương, mặc đồ nhem nhúa, mặt mày, người ngượm kì quặc, luộm thuộm.... thì bạn có cầm từ đời Z cho đến XZ hay kể cả cái đt quân sự cũng chẳng khiến bạn nam tính hơn chút nào trong mắt người khác.
tầm này mua HTC 10 là hợp lý nhất rồi
luckybmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
theo bản đánh giá thì sony được nhất rồi
Mình ko biết các bạn thấy sao chứ chiếc Nexus 5 là chiếc đt android cực kì mượt mà và thanh tao. Nó chạy các tác vụ cực nhanh, gần như lập tức. Chưa biết 2 em này ra sao chứ cứ nối tiếp như nexus 5 là tuyệt vời rồi. Đặc biệt khi n5 lên 6.
điểm yếu là cam bình thường và pin hơi hẻo chút (tầm 4h on scrên full wifi)
@IceNinja Có điều app mặc định xài chán quá bác ạ, vs UI cũng ko dc đẹp lắm haha
@nguyenfenice Ui mình lại thấy nó tinh khiet đơn giản. Mà tốc độ mới là quan trọng. Cài nhiều theme đẹp vô cùng nhưng rồi cũng chán
@IceNinja e thì cứ để mặc định để cho nhanh ấy chứ, nexus là ad nhanh nhất trong tất cả các ad e dùng, mà dc cái là máy lâu bị chậm, h mà dùng ad e lấy pixel chứ chả ham mấy cái màu mè hoa lá hẹ nữa haha😃
@IceNinja Mình ngoài Hà Nội. Mình bị loạn nút nguồn. Ấn vào cái thì tự vào camera, xong bị reset máy liên tục luôn
bighug
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mọi thứ đều ổn trừ cái giá ra
Thiết kế ko có gì đặc biệt, vẫn 3 nút cảm ứng chết tiệt, nhưng mà mình thấy mặt lưng ko đến nỗi xấu đâu
Giá rẻ rẻ kiểu Xiaomi thì có thể mọi người tranh mua đó
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình lg chỉ tiếc k chính hãng nản. Lg phần mềm tiệm cận gốc
Nhìn thông số camera sau pixel quá dữ lun, hơn cả s7, note 7 mà sao nó ko lồi nhỉ.
Hóng đánh giá chi tiết camera của nó
phanthai1985
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Eric Passion Vị trí đặt cam và độ dày của máy bạn ạ. Ss đặt chính giữa, nó nằm trên phần linh kiện màn hình. Pixel thì không, nên cam đỡ lồi hơn.
@phanthai1985 Uhm, cảm biến to dễ sợ, khẩu độ cũng lớn nữa. Thích ghê lun mà giá đắng quá :"(
MCX
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Eric Passion Nguyên nhân Pixel k lồi là
1) Cam Note7 để chính giữa đè lên màn hình và tấm cảm ứng cho bút S-pen (cho đối xứng và phần thừa phía trên màn hình mỏng xuống)
2) Note7 mỏng hơn
3) Note7 có IOS để giảm rung
4) Khẩu của Note7 là 1.7 lớn hơn 2.0
Hóng tést của Pixel thế nào thôi! Những con khác biết cả rồi.

Còn đứa nào chê XZ này nọ thì nên coi lại khả năng đánh giá của mình đi :oops:
Năm nay XZ quá ngon trong tầm giá rồi!
Google Pixel XL mà bán phiên bản 128GB giá 870$ thì phải coi lại, giá đó mua con LG V20 xài thấy còn ngon hơn.
Máy nào được cập nhật nhanh nhất. Chắc chắn là của anh gờ rùi. Nên muốn mượt mà hỗ trợ tốt phần mềm thì chọn ảnh. Còn bạn nào chê ảnh xấu thì thôi.
hyunyoon93
ĐẠI BÀNG
4 năm
Htc giết chết thiết kế của pixel bằng ngôn ngữ thiết kế của m7,m8,m9 và các dòng desire. Viền trên viền dưới rất dày và dư thừa mà ko có tác dụng gì, tại sao phím điều hướng lại nằm trong màn hình khi mà cạnh dưới dày và trống rất nhiều, cạnh trên thì tại sao k đặt cảm biến bên cạnh camera trước hoặc loa để bớt dư 1 khoảng "vô lí vô ích".
duyson_88
TÍCH CỰC
4 năm
@hyunyoon93 sống trên đời chỉ than vãn thôi sao bạn ? ngoài việc chê , săm soi bạn chỉ có thế thôi a
hyunyoon93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duyson_88 Cái này ko phải than vãn bạn à, mình đâu mua sản phẩm này đâu mà than vãn ??? Cai này là CHÊ chứ không than vãn nhé, là người tiêu dùng bạn có quyền khen hay chê chứ, chẵng lẽ ăn tô phở dở ẹt mà mình phải khen ngon, có thể dưới con mắt mình cái pixel này xấu òm, nhưng với nhiều người thì no đẹp, ok, bạn thấy nó đẹp là chuyện của bạn, nhưng bạn k thể bắt mình cũng phải suy nghĩ là nó đẹp giống bạn, và mình cũng k hề bắt bạn hay mọi người phải nói nó xấu giống suy nghĩ của mình, và xin nhắc lại mình ko hề than vãn j ở đây, mà noi cho chính xac là Chờ Ê CHÊ
vhtn8381
TÍCH CỰC
4 năm
@hyunyoon93 Cũng ko vô ích đâu bạn, đặc biệt khi chơi game thì mấy con viền trên dưới dày cầm rất sướng, chắc chắn 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019