So sánh 2 loa siêu di động Bose Soundlink Micro và UE Wonderboom, nên mua cái nào?

Nam Air
30/5/2018 15:39Phản hồi: 163
So sánh 2 loa siêu di động Bose Soundlink Micro và UE Wonderboom, nên mua cái nào?
Trước khi rút ví mua mấy cái loa bluetooth nhỏ xíu này, mình thậm chí hoàn toàn không có ý định mua nó luôn. Lên văn phòng Tinh Tế thấy cái Bose nhỏ như cái chén, đen thui nằm lăn lóc, có lý do gì để mua nó nhỉ? Chẳng có, thật sự chẳng có!

Thế rồi vào một ngày trời mưa giông, ngồi nói chuyện vớ vẩn với anh em, mình hỏi là "có thể mở cái loa này nghe thử không?" bạn @neoluong nói "em khuyên anh không nên nghe, vì nghe xong là tốn tiền đó" Mình trả lời "a nghe chơi chơi chứ đời nào mua ba cái loa nhỏ vô dụng này" Thế rồi tiếng nhạc cất lên, mình im tiếng...

Sau khi rút ví mua cái loa bluetooth nhỏ xíu này, mình có hàng chục lý do vì sao mình lại mua, mình đã có 3 bài thuyết giảng với vợ, 7 bài với bạn gái và 10 bài với anh em đồng nghiệp vì sao nên mua nó.

Mình xin tả diễn biến tâm lý nhân vật, từ một người ngang bướng chuyển sang giác ngộ cách mạng như thế nào.

Nhà mình đầy loa to, nghe nhạc thì mình nghe bao nhiêu chục năm nay rồi, thế nên lúc đầu mình chẳng thấy lý do gì để mua cái này là hợp lý rồi đúng không? Về nhà thì đã có loa ở nhà, đi trên xe thì có loa trên xe, đi xe máy, máy bay thì có tai nghe bluetooth rồi, mua cái này làm gì? Đó là suy nghĩ lúc đầu của mình, và mình nghĩ nhiều anh em chắc cũng sẽ có suy nghĩ tương tự. Thế nhưng sau khi nghe thử chất lượng nhạc, mình bỗng nãy sinh ra một nhu cầu khác, một thứ nhu cầu hồi xưa có cũng được không có không sao, nhưng giờ thì lại trở nên cần thiết

Đây là các trường hợp mình đã dùng thực tế em này:
- Đi du lịch: Đêm gió mát, mình và vợ ngồi ngoài ban công phòng khách sạn, mở nhạc du dương, hai người chuyền tay nhau điếu thuốc, nói đủ chuyện trên trời dưới đất. Cảnh vật đã lãng mạn nay còn lãng mạn hơn bội phần nhờ có nhạc.
- Đi công tác: Buổi tối có nhạc êm đềm ru ngủ, sáng sớm có nhạc vui tươi đánh thức

Tất cả các trường hợp trên đều có thể dùng loa bằng điện thoại, nhưng chất âm thì một trời một vực, không thể nào so được.

Chỉ với hai lý do đó thì mình tự thấy đã đáng số tiền bỏ ra!

Vậy hai em loa này, mua em nào đây?

So sánh bề ngoài:

Quảng cáo

UE Wonderboom có thiết kế rất trẻ, bạn được chọn một trong 10 màu rất độc và đẹp. Hoàn thiện của Wonderboom rất tốt, cầm đằm tay, phần thân loa bằng vải ôm sát và tăng cảm giác cầm nắm

Soundlink Micro thì đơn giản hơn, kiểu như một cục đá, loa được bọc hoàn toàn bằng cao su mềm và chỉ có 3 màu.

Thế nên ở ngay bước này thôi thì có thể bạn đã quyết định chọn cho mình được cái loa rồi, bạn thích màu sắc trẻ trung năng động thì UE, thích sự đơn giản và gọn nhẹ thì Bose thôi, vì UE to và nặng gấp đôi Bose

Chống nước
Cả hai loa đều chống nước được hết, có thể ngâm nước được thoải mái.
Cái Bose không nổi được trong nước, UE nổi được nên lợi thế hơn, đem đi bơi nhỡ có rơi xuống nước thì dễ nhặt

Quảng cáo

Ngược lại cổng sạc của Bose không cần đậy nắp, còn cổng sạc của UE phải đậy kỹ nắp, điểm này UE thua

Điều khiển nhạc và kết nối
Cả hai loa chỉ có cổng bluetooth, không có Aux/3.5mm
Cả hai loa đều có nút chỉnh nhạc, tăng giảm âm lượng
Bose hơn ở khả năng Back nhạc, UE chỉ có thể ngưng hoặc qua bài
Bose hơn ở một điểm nữa là có micro nên bạn có thể dùng làm loa thoại, ví dụ đeo trên ba lô đi trek, có người gọi đến thì nhấn nghe luôn, không cần lấy điện thoại ra

Cái vỏ nhựa của Bose sẽ bám bụi bẩn, nhưng nhờ chống nước nên bạn có thể rửa thoải mái, khi mở loa thì bạn sẽ được giọng nữ nhân thông báo dung lượng pin rõ ràng, và cái đèn báo cũng cho bạn biết loa đang ở mức pin nào. 5 đèn là 100% pin, 1 bóng thì là còn 20% pin.

Cái UE không có đèn báo pin, khi mở hoặc kết nối cũng không báo lượng pin, nhưng bạn có thể nhấn giữ cùng lúc nút +- để biết lượng pin, lúc này loa sẽ phát ra tiếng kêu, có 3 mức kêu, to nhất, to vừa và nhỏ, tương ứng với mức đầy, lưng lưng và gần hết pin.

Pin
Bose quảng cáo 5 giờ sử dụng, mình dùng ở mức 40% âm lượng được hơn 10 giờ nghe liên tục. Nghe ở mức 80% âm lượng được khoảng 4 giờ liên tục.
UE quảng cáo 10 giờ sử dụng, mình dùng ở mức 40% âm lượng được hơn 10 giờ liên tục. Nghe ở mức 80% âm lượng được khoảng 5 giờ liên tục.

Mang vác cầm nắm

Cái Bose Soundlink Micro mỏng và nhỏ, sau lưng có đai cao su có thể đeo vào rất nhiều nơi, từ lưng quần đến quai ba lô, cổ xe đạp, cổ xe máy. Bose thực sự rất dễ mang.

UE Wonderboom chỉ có 1 cái vòng bằng vải thun co dãn được, vòng này có thể dùng để cầm, nhưng bạn muốn đeo vào đâu đó thì phải có thêm một cái móc dạng carabiner (tự trang bị). Kích thước và khối lượng của loa cũng khiến bạn khó mang vào người mà không cảm thấy khó chịu. Mình nghĩ loa này tốt nhất nên bỏ ba lô, khi cần lấy ra dùng.

Chất lượng âm thanh
Một cái loa có đẹp đến mấy, hoàn thiện xuất sắc đến mấy mà nghe không ra gì thì cũng vứt đi. May mắn là cả 2 mẫu loa này đều có chất âm rất tốt.

Mình cũng xin nhắc lại là đây là loa siêu di động, nhỏ xíu, bạn đừng mong nó sẽ phát nhạc to rung tường hay là âm thanh khiến hàng xóm phàn nàn. Cái loa này làm ra với mục đích nghe nhạc thụ động, bạn để ở đó, nó phát ra âm thanh để bạn chơi vui hơn, thư giản tốt hơn, đi bộ khoẻ hơn. Bạn biết được giới hạn của nó ở đâu, biết ưu điểm nó là gì thì tận dụng nó được tốt nhất.

BOSE Soundlink Micro

Bose Soundlink Micro cho chất âm cân bằng, phần âm trung tròn và dày dặn. Âm trầm không xuống sâu mà ở phần mid-low, không rền, không lấn át phần trung và cao, nhưng tiếng trầm phải nói là đáng ngạc nhiên với mình, không ngờ một cái loa bé như vậy lại có thể có thể phát lớn như thế.

Ở mức âm lượng 40-50% loa cho thấy được hết cái đẹp của âm thanh, đẩy âm lượng lên mức 70-80% tiếng không bị méo nhiều, nhưng tiếng trầm bị vơi đi đáng kể

Loa không phát hay tất cả các loại nhạc, những bài hát nhiều tiếng ca, nhiều vocal sẽ giúp loa toả sáng, nhưng nếu âm nhạc phức tạp, ví dụ nghe rock thì âm thanh sẽ rối rắm khó chịu.

Ưu điểm: Tiếng mid dày, treble đủ sắc để có thể nghe guitar hay, âm bass trầm tròn
Phù hợp nhất với nhạc vocal, acoustic, pop, nhạc rock sẽ khiến cái loa lộ rõ nhược điểm

UE Wonderboom

UE Wonderboom với hai củ loa phát 360 độ cho chất âm thiên bass và âm lượng cao hơn hẳn cái Bose, khi vặn âm lượng lên mức cao nhất thì nó đè bẹp cái Bose luôn, và đáng mừng là âm thanh vẫn nghe rất ổn chứ không bị méo quá nhiều.

Âm trầm và âm cao rất tốt, bass xuống sâu hơn cái Bose và treb có thể nghe rõ hơn cái Bose
Tuy nhiên phần mid của loa thì hơi yếu, nó vừa bị bass lấn một chút, lại cũng bị treble lấn một chút, nên ở nhiều bài nhạc bạn dường như cảm nhận tiếng ca sĩ bị các loại nhạc cụ đè bẹp, nhất là khi nghe ở âm lượng thấp.

Khi đưa âm lượng lên mức 50-60% là lúc loa này toả sáng, lúc này phần mid không còn bị lấn nhiều nữa, âm thanh cân bằng hơn nhiều, dễ chịu hơn nhiều.

Ưu điểm: Tiếng bass dày, treble rất ổn, loa này nổi được trong nước nên thả xuống hồ bơi vẫn có thể phát được nhạc, đây là điểm cộng lớn.

Kết
Với những lời có cánh như trên thì chắc một vài bạn đọc sẽ bay ngay ra tiệm xem loa, tuy nhiên bạn cũng lưu ý là khen cái loa với kích thước như thế thì nó cho chất âm như thế là rất tốt. Bạn đừng nghĩ rằng nó sẽ hay hơn dàn loa ở nhà, hoặc tiếng nhạc sẽ to hơn những mẫu loa lớn vv. Không có đâu, nó kiểu gì cũng là loa siêu di động thôi.

Và khi bạn hạ thấp hy vọng xuống, đừng trông mong gì nhiều vào nó, hãy nghĩ là loa nhỏ vậy thì làm sao hay được, với suy nghĩ đó khi bạn nghe thử loa, chắc là bạn sẽ được nhiều ngạc nhiên thú vị.

Mua em nào đây?
- Mua Bose nếu thích nghe giọng ca sĩ, thích âm trung dày, thích sự gọn nhẹ
- Mua UE nếu thích nghe bass nhiều hơn, nghe pop, EDM, thích loa nổi được trong nước và màu mè trẻ trung

Nếu bạn lựa mẫu nào đi nữa thì mình cũng nghĩ là bạn sẽ không hối hận đâu!
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đep jthaatj, cái này nghe di động thì hơi bị hay, nếu có thêm điều chỉnh bass, tress nữa thì hay lắm, bài mình đăng đầu tiên.
PhanKimi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fantastic_No1 UE Wonderboom Lazada bán rẻ hơn Tiki tới 26% http://bit.ly/uewonderboom
@fantastic_No1 có điều chỉnh được bằng Equalizer trong app :p
Cái này, mono/ 2.0/ 2.1/ 2.2 ... nào cũng có

@cosmos47 bác xúc em nó về chưa, em cũng đang tò mò, đọc qua nhiều review rồi
@cosmos47 xem review thấy ok lắm, cục sub của n tốt thật
@nguyeenxlaam Về ròi b, lúc còn bán trên amazon, giờ nó ra minirig 3
Nó có ship worldwide nhưng về đây chả biết HQ thủ tục, tiền ntn .
@cosmos47 Em đang đợi master card để dùng paypal order xem thế nào, mong là suôn sẻ
vừa mua cái hoco bs7 , giá có 200k , nghe nhạc đc 2-3 tiếng, trong ,k rè . hoàn toàn hài lòng
@TakaVainglory quan trọng hãy là người tiêu dùng thông minh 😃 mỗi người một thể loại

giống như việc mình k bao h chọn loa máy tính bass tốt mà giá dưới 1 triệu như mấy thằng cùi cùi. ahhahahahahahahahhahahahaha
@TakaVainglory chết mẹ, cùi giống thằng này nè =)))

https://tinhte.vn/threads/can-tu-van-loa-vinh-tinh-duoi-1tr-bass-tot.2656609/
@palmtj27 Bose soundlink mini ngon rồi loa bé mà chất âm to bass ấm.
@tobe2405 Nghe tạm thôi, âm thanh thua Bose S2025 fake.😁
LAX Girl
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Mua Bose nếu thích nghe giọng ca sĩ, thích âm trung dày, thích sự gọn nhẹ
- Mua Bose nếu thích nghe bass nhiều hơn, nghe pop, EDM, thích loa nổi được trong nước và màu mè trẻ trung
Câu kết luận hoang mang quá !
@LAX Girl Uả cuối cùng đều là phài mua bose ah
@LAX Girl kết luận là thích cái nào mua cái đó 😁
Viết cho dài. Kết bài sai cmn 😁
@TakaVainglory ý bạn là sao mới đúng?😔
@Airblade14 Ô sửa lại rồi thì chả lẽ không đúng 😁
mranhne
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng flip4 thấy khá ổn. Nhưng cảm giác nghe âm thanh vẫn hơi bó. Chắc có lẽ do tính năng chống nước.

So sánh âm thanh giữa Loa Sony XB20 và UE Wonderboọm
@palmtj27 Cũng tùy từng loại loa dòng XB bass nặng, dòng Sony HG1 hi-res nghe bass mềm hơn.
@HuyBoss9001 bớt cuồng đi , chẳng qua ngày xưa Vn cấm vận hoặc vừa mở cửa nên các hãng khác chưa nhảy vào mỗi thằng Sony nó đi tiên phong mảng âm thanh bay vào nên cái tư tưởng "nét như sony , hay như sony " thấm vào ámu dân việt . bình dân học vụ thì quất sony ( 1 dàn sony thời 1996 nhà mình mua cũng 5tr6 tầm 11 chỉ vàng thời đó) còn dân chơi cao cấp thời đó vác hàng nc ngoài về tùm lum . hay như bây giờ đt sony nó sx từ 1990s nhưng iphone ms từ 2007 mà giờ bảo bỏ 25tr mua đt chắc chả mấy ai hấp cắm đầu vào sony .
bose hay mấy hãng sau này có thể nó ra sau nhưng giờ nó làm tốt hơn người đi trước là chuyện bình thường . khi 1 hãng tập trung đa ngành còn 1 hãng chuyên về âm thanh nó hoàn toàn khác nhau là thế .
Tính mình luôn thay đổi luôn tìm cái khác mặc dù chưa biết nó tốt hơn hay không 😆 nếu sau này có 1 hãng hay hơn bose thì mình sẽ đá bose ra rìa ngay 😃
@palmtj27 Bose có mẫu loa Bluetooth cách đây 20 năm mà ko thương mại, loa nhỏ mà bass thôi rồi.😃
Bose Xtreme Micro Subwoofer Array.

HuyBoss9001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@palmtj27 Bạn có biết đang nói gì ko vậy ??? Bạn biết CD, DVD do hãng nào nghiên cứu phát triển ra ko. Sony có rất rất rất nhiều sp Hi-end đc cả thế giới đón nhận,thậm chí dòng ULM còn đem thi đấu vs các hãng loa Mỹ thập niên 70 nhé, chưa tính vô số loa cao cấp hơn. Đấy là còn chưa kể đến thời hoàng kim của các e Walkman, Sony thống trị thị trường cassette,CD cầm tay,Bose có bắt chiếc làm theo mà ko cả tiêu thụ nổi nhé.Bose còn chưa có hàng hi-end nhé. Toàn giá rẻ và tầm trung, kiểu all-in-one là chính.
okimdull
TÍCH CỰC
6 năm
Hix, vừa đặt hàng con JBL Flip 3, anh em cho review xem ổn không
Booooozyer
TÍCH CỰC
6 năm
@okimdull Cũng mới lấy flip 3 về vì giá ngon quá, mình mua bên LZD + mã TPbank - 150k = 1tr2. Thấy ok, nhỏ gọn để mang đi, chất âm ok, mình k tiếc flip 4 lắm vì giá nó gấp đôi flip 3 rồi, thế thì mua 2 cái flip 3 kết nối với nhau còn hơn 😁
Chỉ hơi phân vân có lên Charge 3 hay không nhưng charge 3 to quá mang đi du lịch k hợp lý bằng :D
Trước mình dùng Clip 2 nhưng âm thanh không ngon lắm, mất nhiều chi tiết và bị méo nhiều, lên flip 3 thấy xứng đáng :D
@okimdull Haha, mình cũng muốn mua cái Clip của JBL đã nghe thực tế, thấy nhỏ gọn như Bose, chưa nghe Bose chưa biết thế nào
okimdull
TÍCH CỰC
6 năm
@Booooozyer haha, thôi bác sang giao lưu với mình anh em kết nối làm chế độ stereo
@okimdull Không biết charge 3 có to hơn Flip 3 nhiều ko các bác nhỉ ? Sinh viên hay về quê cho vào balo có vừa không? Em đang dùng con xiaomi square box 2015, mở to rè quá
thagnv
TÍCH CỰC
6 năm
Mod viết bài cho đủ quota hay sao đó nhỉ? :p
@thagnv ý bác là sao 😔
@Airblade14 câu kết hồi nãy ông type sai đó
Mình đang xài JBL Charge 3 thấy rất hài lòng và hay hơn hẳn.
@Bl4ck_and_Black JBL Charge 3 là một sản phẩm ở phân khúc khác cái này mất rồi😃
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bl4ck_and_Black Tầm tiền của con bose này để mua charge 2+ nghe hay hơn
@Airblade14 Theo bạn đánh giá thì jbl charge 3 hơn 2 em kia ở những điểm nào ạ?
@Bl4ck_and_Black mình thì vừa bán charge3,giờ chưa biết mua con nào,đang phân vân studio 4 và go+play
daibig
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iceteazz Đúng rồi mod. So con bose đấy fai so với con này mới cùng phân khúc chứ. Ủng hộ mod làm bài so sánh với con này, thấy trên wirecutter nó nói đây là best Bluetooth speaker trong tầm giá 100$ mà ở VN thấy ít bán cả ít review
daibig
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daibig @Airblade14
bose nghe ấm và chắc hơn UE nhiều, UE lúc đánh bass mạnh bị bể
ides
CAO CẤP
6 năm
Bác chủ đoạn đầu đang vui tươi, đoạn sau nhập ma nên mất vui 😆
@ides đoạn đầu viết hôm qua, đang viết thì hay tin 1 người bạn đưa con đi đầm sen chơi xong rồi bị người ta dắt mất, đến giờ vẫn chưa tìm được 😔
ides
CAO CẤP
6 năm
@Airblade14 Ồ, vậy mình xin lỗi vì ko biết nên nhận xét chưa chính xác :(
@Airblade14 trời :( đang tính dắt mấy đứa nhỏ vào đó chơi hè :'(
@Béo Khùm mình nghe tin mà lạnh người, thật là kinh khủng khi mấy chuyện này xảy ra. mà không chỉ ở vn, mỹ hay tây gì thì cũng có chuyện bắt cóc hết, kinh khủng quá
digikei
CAO CẤP
6 năm
@Airblade14 Có rất nhiều tỉ phú bị bệnh nan y hoặc người thân bị bệnh nan y. Và cần ghép nội tạng phù hợp để sống. Với nội tạng phù hợp, theo nguồn thông tin riêng mình từng thấy, thì vài triệu USD cũng mua. Cho nên hện tại trên thế giới, ngoài 1 bộ phận bắt cóc nữ đưa đi làm nô lệ tình dục ở Châu Âu (cái này cảnh sát đã triệt vài động nhưng như muối bỏ bể thôi), thì tình trạng bắt trẻ con để lấy nội tạng đang là vấn nạn kinh khủng nhất không thể xoá hết được. Các tổ chức dám làm việc này đều vô cùng khó truy được gốc, thường chỉ bắt được phần đuôi là hết ( với các lý do vớ vẩn khai cho có như : thấy đẹp bắt về nuôi, hoặc bán làm nô lệ, nhưng đa số nếu trót lọt không bị bắt lại thì kết thúc sẽ rất khủng khiếp, vì buôn làm nô lệ không bằng 1% giá trị bán nội tạng)
Mình nói trên đây hoàn toàn là sự thật vì mình làm việc, gặp và quen với nhiều bạn bè quốc tế, trong nước với thông tin khá chính xác.
Các bạn khoan hãy chê bai và ném đá, mà hãy ghi nhớ làm bài học sâu sắc để giữ kỹ con, cháu của mình. Dù bạn chưa có nhưng sau này bạn sẽ có con, cháu. Đừng để 1 giây phút xao lãng sẽ sống trong đau khổ cả đời
Các bạn có thể tìm được nhiều nguồn tiếng Anh về chuyện du lịch Châu Âu bị mất tích, hoặc không tìm thấy nữa ( bán nội tạng) hoặc nhiều năm sau tìm thấy ở động nô lệ mại dâm, hoặc có người bị chặt cụt tay chân rồi bắt làm nô lệ xin ăn tại nước khác được tìm thấy
Nếu thực sự bị bắt, 24-36h đầu tiên là cơ hội gần như duy nhất để tìm thấy nếu trong nước. Còn ở nước ngoài thì hầu như chỉ là 12 tiếng do vấn đề qua biên giới quá nhanh và dễ, phương tiện cũng nhiều.
Hãy nhớ cho kỹ để dặn dò người thân trong gia đình, vì đôi khi bạn biết và kỹ không có nghĩa là người thân cũng biết và kỹ.
e có cái xiaomi cơ mà lâu rồi k có nghe =)))))
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm

Đang xài con Sony SRS-HG1, nghe EDM thì phải nói tuyệt vời hệ mặt trời, bass căng, nẩy tưng tưng rất kích thích. Nhạc vàng/trữ tình thì tuỳ guy mỗi người, mình hay nghe Quang Lê - Quang Dũng - Tuấn Ngọc - Lệ Quyên - Khánh Ly - Mỹ Tâm, thích tiếng mid ấm + dày, bass đệm nhẹ nên để Extra Bass nghe rất phê cần, còn 1 số bài acoustic thì nên tắt EB đi để nghe đúng chất acoustic hơn, cũng rất phê cần. Cơ mà điện thoại Sony LDAC + nguồn nhạc chất lượng tốt cỡ 500kbps trở lên mới phát huy hết, bữa nghe nhạc zing & nhaccuatui từ cái iPhone thằng bạn thấy khác biệt rõ ràng luôn.

Con này về di động thì ko bằng 2 con Bose & UE, ko chống nước, thích hợp đặt yên 1 chỗ, tuy nhiên về độ tiện dụng thì ăn đứt vì có NFC quẹt phát ăn ngay, Spotify Connect xài ở nhà thì kết nối vô wifi gánh bớt 1 phần pin để download/load xử lý nhạc cho điện thoại, còn Google Cast nữa mà chưa dùng tới.
mazechan
TÍCH CỰC
6 năm
@HDD18HAMLONG Mình hiểu ý bạn. Mình nghe trance, techno, hardstyle, trap, progressive, ... và HG hay X vẫn phù hợp. VN k dùng nhiều vì đắt và không được như XB mấy cái kể trên. Nghe đồn Sony VN chỉ tập trung phát triển XB nên mấy dòng khác hơi hẻo
@Fivelions Nhật bản có mẫu HG10 thế hệ 2 của dòng HG1.

Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
@HDD18HAMLONG Vì sao không phù hợp bác nhỉ??? Bác nói giông nói dài rốt cuộc chả có cái luận điểm nào để chứng minh nó không phù hợp thì nói làm gì nhỉ?
Bác gu Basshead đó là chuyện của bác, EDM nhất định phải bass ko là bass thì mới gọi là EDM? Mid - treb - detail - ...v..v. bác quăng đi đâu?

Cá nhân mình thì thấy nó rất phù hợp, nghe thích tai, bass căng - nẩy - xuống sâu - dứt khoát, nhưng ko hề lấn át chi tiết của bài nhạc như tiếng ca sỹ và các thứ tiếng mid treb khác, còn kiểu bass dập cho to dập cho mạnh chả cần biết mấy cái khác thì mình ko chơi. EDM chứ phải DJ đâu nhỉ?
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
@tuyen_kientruc2013 Chừng nào có Type C + sạc nhanh thì mình lên, chứ âm thanh mình nghĩ HG10 ít khác biệt nhiều so với HG1. HG1 bản thân âm thanh nó đã rất ổn rồi, mà âm thanh ko phải như mấy cái khác nâng cấp đều đều, rất ít thay đổi.
Mình quan tâm nhiều hơn đến tính tiện dụng, như Type C đỡ bớt 1 sợi cab, sạc nhanh 4-5h đỡ hơn là sạc hơn 10 tiếng chưa đầy pin zzz.
Truong0977
TÍCH CỰC
6 năm
Các bác cho em xin ý kiến về con Anker Sound Core2 3105. Em muốn mua con này đi du lịch hè vì nghe nói nó hay và có chống nước. Cám ơn các bác góp ý
@Truong0977 âm thanh thì dẹp anker đi
@Truong0977 Chỉ đc cái to. Bạn đi kiếm mấy con srs x11 cũ ý. Đảm bảo k hối hận
Truong0977
TÍCH CỰC
6 năm
@kekedaine Vâng cám ơn bạn tư vấn giúp mình
Mình chọn Bose 😁
Tối nằm nghe bolero, acoustic, youtube. Đi đâu thì cho vào balo, nó dẹp nên gọn hơn loại tròn như wonderboom :p
das2joon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vừa mua con XB31 của sony cũng rất đáng để thử, vật liệu mới, chống nc tốt, extrabass mạnh mẽ, đèn 13 chế độ, pin ở mức ổn tuỳ từng ng dùng đèn hay k dùng, kết nối qua app để chỉnh. Giá mắc hơn 2 em loa này ~1tr thôi.
quy2668
ĐẠI BÀNG
6 năm
UE Wonderboom nghe hay hơn ạ, mẫu boss này bữa mình mới nghe thử rè quá.
@quy2668 Bose nhé bro, con Bose micro này nghe acoutic ổn, chứ nghe rock thì làm khó nó quá. hehe.
đc cái nó có mic nên facetime phê =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019