So sánh ảnh chụp Sony RX100 V và Canon G7 X mark II: Compact cao cấp

Gia Tường
25/11/2017 13:9Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Canon G7 XII được cái Zoom Quang Học khá ngon 😁
thích quay zoom hãy đến với G7X :D
Có tầm 20 triệu thì mua Sony A6300 kèm len kit cũ :D hoặc săn giảm giá khuyến mại cho ngon :D
@fr3nzjpl4nt Đút được vào cái căp đeo chéo vai là OK rồi :D mang cặp theo sẽ đựng thêm được cục pin thứ 2,cục sạc pin dự phòng,chai nước nhỏ,mấy đồ "tế nhị" của anh em nữa :D
Chưa kể đựng được quyển vở,cuốn sách,cây viết mà Nặng chả là bao :D

@Cuong Nb Tại phong cách của bạn là vậy. Chứ ví dụ như mình là mình ko thix tui téc gì hết. Bóp mình cũng quăng cốp, đi là đi người ko, nên bỏ vào túi quần là hoàn toàn hợp lý cho người như mình 😆 !!!!!
@fr3nzjpl4nt Nhớ thời Xưa "Ăn Lông Ở Lỗ" 😁 thì người tối cổ mặc mỗi khổ để ngực trần rồi có mang theo mỗi cái Mũi Lao nhỉ!?!? :D
Xã Hội Hiện Đại nếu bạn muốn đựng nhiều đồ hơn nữa mà không cần túi tiếc gì thì sắm cái quần nhiều túi là OK nhứt :D
kulele
CAO CẤP
6 năm
@Cuong Nb xàm, đầy người ko thích mang cặp hoặc ba cái quần này thì compact vẫn là bést choice
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
6 năm
mục tiêu vẫn là LX100 rồi
@napoleonsb Dành link cho bạn 😁
https://websosanh.vn/may-anh-panasonic-dmc-lx100/1440339351/so-sanh.htm
lunz84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb Sao giá chênh nhau nhiều thế b nhỉ?
lunz84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lunz84 Mà ở Hanoi có vẻ đắt hơn hẳn
nhìn bên ngoài sony chất hơn nhỉ 😁
Thấy màu da người bên canon đẹp hơn. Tấm hồ nước thấy màu mặt hồ Canon đẹp hơn, còn lại thì thấy Sony hơn 😃😃😃
G7X chỉ thua rõ rệt ở Iso 3200 đổ lên nên mình nghĩ cũng ko lo lắm 😁 cơ mà RX100V nhìu công nghê " bén " qá @@ dù gì chắc cũng nghiêng về RX hơn vì Zeiss
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
Ko thay tét video la mot thiéu sot lon
Nhìn ngoại hình đã đủ để chọn rx rồi :p
MrKook
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là thời đại Sony, Sony làm chủ cảm biến là Sony bá đạo thiên hạ, cuồng Sony cũng nhiều quá 😃

Mấy cải ảnh iso cao mà bạn nhìn thấy ở Sony sạch là do chức năng tự động khử nhiễu quá mạnh, tuy sạch nhưng mất chi tiết rất nhiều nếu so với của Canon
Canon zoom nhiều hơn, khẩu 2.8 chỉ 2 nấc zoom cuối, còn đâu vẫn duy trì 1.8, góc Canon cũng rộng hơn

G7X rẻ hơn nhiều, chứ RX100 V thì giá vẫn còn chát quá

Vấn đề bụi, 2 cái không có weather seal, máy ảnh compact mà cho vào túi nó dễ hỏng nhanh lắm đấy, tốt nhất nên sắm cái cặp nho nhỏ đựng cho an toàn!
kiencang02
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrKook có thể đúng với dân chụp chứ dân quay như e chả chọn Ca, SOny RX100v quay 4 k, slow motion 120 fps 100 Mbps, thằng Ca chỉ FHD 60 FPs.
Mấy ai mua Sony chỉ để chụp hình đâu còn quay phim làm vlog, các cái... nên chọn mọi người chọn Sony để có 2 trong 1 cũng dễ hiểu có gì mà thần thánh ??
@kiencang02 Để làm phim thì đúng Sony ngon hơn, còn làm Vlog thì người ta chọn G7X M2 này nhiều hơn vì nó chống rung ngon và làm da trắng hồng 😆 !!!!!
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
Làm bài a6000 vs 70D hoặc A6500 vs 90D đi bác
ảnh sony sắc nét hơn, máy đẹp hơn, nhiều tính năng ngon hơn ....yêu sony hơn
@daotruong94 Bạn này là fan tôn thờ Sony. 🆒
sony nơi bán 20.5tr, nơi bán 25tr. vì sao, vậy giá trị thực là bao nhiêu. nếu so sánh canon 18.5tr với sony 20.5tr thì đáng suy nghĩ, chứ so sánh canon 18.5tr với sony 25tr thì thôi khỏi suy nghĩ caon thẳng tiến vì chênh nhau gần 7trieu cơ mà
phucalias
ĐẠI BÀNG
6 năm
ISO cao Canon fail toàn tập!!!
MrKook
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phucalias thánh ạ, sony nó dùng khử noise số đề lòe đấy, ảnh mất chi tiết quá trời kìa
@MrKook ko cái này chính xác đấy bác ơi 😁 !!!! Iso cao là Canon nó sẽ nhòe trước Sony và càng về sau càng nhòe ko thấy gì luôn :D !!!!!
Đang cần 1 em rx100v mà chưa đủ lúa, giá chat quá
nhtphong1986
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Mua máy compact nào trong tầm 20 triệu, phục vụ cho việc chụp gia đình, cuộc sống, chụp hỗn hợp" - Câu hỏi phổ biến

=> Compact 20 tr là câu hỏi phổ biến ...
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thấy nhiều vloger dùng g7x 2 hơn giá thì g7x 2 nhỉnh hơn bữa mình mua có 10tr8 cho con g7x2 xách tay Khánh long bán :v. Mính thấy thao tác cầm chỉnh nút oke mà mình cũng cầm con sony rx100v rùi thấy cũng bt thôi cũng ko nhanh hơn khi bấm nút và với trọng lượng thì nói thật 2 con cũng như nhau canon có nặng hơn tẹo nhưng cũng ko quá ảnh hưởng nhiều thua xa cái máy cơ nhiều lắm, mình dùng nó làm bk 😁.
@amio1st Người dùng bt đánh giá có khác voi fan cuồng :D
MrKook
ĐẠI BÀNG
6 năm
RX100 thiết kế có vấn đề, như cục xà phòng sắt, cầm dễ trơn trượt rớt
phải mua thêm grip

mình không cuồng ai cả, mình từng xài rx100 đời đầu rồi, đã từng làm rớt không biết bao lần
đến đời 5 mà sony vẫn không chịu thay đổi gì cả
cầm nó không chắc, sau xài G9X (bản nhỏ hơn G7X) thì thấy Canon đã biết rút kinh nghiệm từ Sony khoản này khá tốt

Canon là made in japan nên cũng an tâm hơn so với RX100 made in china (từ mark ii trở lên là made in china hầu hết, 1 số ít thailand)
@MrKook tính ra Lumix LX10 đẹp nhất bác ạ, vừa thiết kế cầm nắm như Canon, chất ảnh đẹp nét như Sony !!! Giá cũng ngang G7X M2 chỉ có cái ở VN éo ai bán =]]] !!!
hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
@fr3nzjpl4nt mầu pana nhìn thích ấy
Phải đăng nhập để cmt cái này.
Hãy mua Canon G7X mark II
Vì nếu nhu cầu là chụp hình gia đình hay phong cảnh, thì so nước hình 2 máy gần tương đuơng nhau.
Nhưng khi quay video thì G7X ngon hơn rất rất nhiều vì G7X cho chống rung tốt hơn và thu âm thì chất lượng hơn Sony nhiều.
Các bác có thể xem qua vlog của bác Tân Hoabanfood và Khoai lang thang. Thêm video đánh giá của Cường bên Làm phim nghiệp dư LNC để thấy cái chống rung và thu âm của G7X tốt thế nào
Nếu có nhu cầu chụp ảnh chất lượng cao hơn thì mình sẽ chọn mua DSLR
Ps: Nên xem xét thêm mấy cái Lumix của Pana, nó cho chụp trước lấy nét sau 😆.
@bluehawaii mình fan pác Tân mà bao lâu nay ko biết bác ấy quay bằng gì luôn 😕
MinhMinh3110
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vote G7x2, dòng G của Canon mình rất có thiện cảm. Dùng thân thiện vs ảnh đẹp. Sony cảm giác hơi khó dùng.
COn G7x quay video cũng rất ngon, thấy nhiều youtuber dùng quay, hoaban food là ví dụ điển hình
link mua
Máy ảnh Sony Rx100 mark V
http://ho.lazada.vn/SHYAxI
Tặng Bao da + Thẻ Sony 64Gb 4K + Dán màn hình + Gói cài AppCol

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019