So sánh ảnh chụp từ iPhone 11 Pro và Google Pixel 4 !
vitaminSea
4 tháng trướcBình luận: 446Lượt xem: 128.694
446 Bình luận
So sánh thì so sánh vậy thôi chứ cuối cùng vẫn mua iPhone 😃
Pixel4 cho bokeh rất đẹp,ảnh chi tiết vs nổi khối, màu sắc tốt.tiến gần hơn tới chất lượng của máy ảnh chuyên dụng rồi :>
@neomilanista Vì cái bokeh đó mà trường hợp 3 mod bảo pix4 mất chi tiết background đó =))
@hoanbnhbg Mod viết thì đọc cho vui miệng thôi bác à =))))
Hình chụp của Google Pixel 4 cho cảm giác có chiều sâu hơn iPhone 11 Pro.
Mình là fan của Pixel hiện tại mình đang dùng pixel 3xl, mới pre-oder cái 4xl những sau đó dùng một ngày là đến trả lại. Ko phải vì nó ko tốt mà vì hình ảnh thì chụp rất đẹp đó những nó vẫn ko nhỉnh hơn cái 3xl là bao nhiêu. Nhưng pin thì thật là tệ, chỉ từ 7h sáng tới 5h chiều là thấy cạn rồi.
@bolyvn Làm chơi khoe cam thôi mà
@bolyvn 3xl pin tốt hơn ko bạn
@ThietKeWebChuyen-Com Pin dùng cũng một ngày bạn ah
@bolyvn nếu dùng nhiều thì thời lượng đó cũng ok mà bạn. mà pixel3 của mình không để ý nhưng pin cũng không. tệ lắm.
K ưa màu da trên ip nổi, còn lại k có gì chê, pxel 4 thì miễn bàn
Màu ip vẫn thích hơn
Chụp hình đỉnh cao k thấy ông nào lôi note vào kêu thích ảnh ảo của note hơn nhỉ, toàn thấy khen pixel chân thật mới hay chứ. Nghĩ cũng tội cho iPhone chống lại cả thế giới Android. Fan Android hãng này đọ k lại thì lôi hãng khác ra, iPhone k chột cũng què.
Đều đẹp cả. Mà tt load ảnh lag quá.
Vs m ảnh chỉ cần sáng và đẹp như mi8 là đc rồi. 😆 Nhiều máy xịn, màu chân thực... M cũng k thjck.m chỉ thích rực và sáng thoả mãn con mắt thôi😃
AE mua Pixeld xài nhá, đừng khen không 😁 mình thì dùng IP và chụp bằng FJ :D
1 số tấm chân dung pixel hơn nhưng nhiều tấm ngoại cảnh Iphone hơn nhiều . Nói chung là 50-50
Vụ này các iPhoner quyết ăn thua đủ với Pixel hay sao mà nhiều bài so sánh thế nhỉ ? Nhìn phát nhàm lên được. Cứ vào tinh tế là thấy so sánh.
Cuhiêp đâu vào phán ip đẹp hơn dùm. Xin cái tuổi. Da người vàng như bị gan, xóa hết cả tóc mẫu 😆) tuổi
@tdt.lol Lội qua trang 1 đi bạn, ổng bảo pixel chụp da mặt sần sần gớm hơn iphone11 kìa. 😁
Nhìn kiểu nào pixel cũng nhỉn hơn tuy không có cam gốc rộng
đúng là ng xấu chụp bằng đt nào cũng xấu
Từ khi nào không có camera góc siêu rộng là điểm trừ cực lớn đấy?. Linh ta linh tinh, bất nhất trước sau.
Iphone chụp chất lượng giống mi 8 pro của mình thế ^^
Pixel bỏ iphone quá xa.
Bên 9 bên 10.
Ip11 pro xử lý màu tốt hơn, tuy nhiên có lúc lại đậm hơn thực tế
Px4 chụp chi tiết hơn, xoá phông ổn hơn, tương phản cao hơn nhưng khi nhìn qua mà ko soi thì thấy nhiều khi hơi tương phản quá
Đưa cái ảnh cover là biết ai thắng rồi, ông mod nói linh tinh thiên vị iphone thấy rõ.
Mình thấy chụp và so xánh như vầy thì không thể nói lên được gì ở camera hai còn này. Nếu so sánh kiểu này thì máy con cùi cùi củng làm được tốt ko kém. Đề nghị tinh tế làm bài test nào khó tý để phát huy hết sức mạnh hai con camera này

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019