So sánh ảnh chụp từ iPhone 11 Pro và Google Pixel 4 !
vitaminSea
4 tháng trướcBình luận: 446Lượt xem: 128.850
446 Bình luận
Iphone tiến nhanh, vẫn hơn khoản chụp daylight và lowlight, góc rộng .... chụp đêm tốt. Pix4 không trội hơn pix 3 còn Pro 30 và Note tụt lại phía sau. Quân Tàu và Sam thất vọng, ngơ ngác trước iphone lần này.
Mod chỉ dựa vào tấm chụp tượng và chụp xe máy mà nói Px4 vàng hơn là sai rồi, mình nghĩ đó là do AI tự chỉnh lên vì cảm nhận của mình cũng thấy trong tấm đầu tiên chụp xe máy thì màu nắng vàng của Px4 đẹp hơn nhiều so với của IP, đến các tấm chụp chân dung thì sắc da vàng của IP vàng hơn Px4 thì mod lại bỏ qua là như thế nào vậy 😆 lấp liếm à 😁
nhìn tổng thể 2 máy đều đẹp, px nổi trội về cân bằng trắng và tách khối. IP lại tốt hơn về chi tiết. tấm chụp quang cảnh rộng IP lấy được chi tiết đám mây trên trời khá là bất ngờ nhưng ko biết nếu bật HDR auto thì PX có chất lượng thế nào, tấm đó mà có HDR chắc px chụp sẽ phải khác.
Lấy nét kiểu gì mà mấy ảnh chụp mặt lúc ip nét rõ tròng mắt hơn và ngược lại
Tối om ko thấy gì luôn mà nó chụp như này luôn đó mấy bác 😁 11 pro max nhá
@JustinTechN9 cẩn thận lúc xem ảnh thấy bóng ma
Hầu hết các đk px4 ngon hơn, ip hơn mỗi cái toàn cảnh rộng lấy chi tiết rõ hơn, nhất là những bức ảnh bầu trời, nhìn mấy cái đám mây là thấy rõ.
ko biết j về ảnh ọt, chỉ thấy xóa phông pixel 4 vẫn giữ đc mấy sợi tóc lưa thưa (mẫu nữ áo đen). Ghê thật
Theo thẩm mỹ của mình thì Pixel 4 cho ra ảnh ưng hơn. Không đọc những lời bình luận của mod thì ảnh của Pixel độ nổi khối rất tốt, có cảm giác như được chụp bởi máy ảnh vậy
Sao k nói là iphone lạnh hơn mà lại nói pixel vàng hơn,hihi
@Lê Hoàng Huynh bởi vì nó vàng hơn thực tế
Chân thật thì iphone.
Pixel dùng thuật Denoise quá tốt, ảnh đôi khi ám vàng nhưng hợp với màu sắc môi trường.
Chốt :
Chụp ảnh : chọn pixel.
Mua máy : chọn iphone.
Pixel4 chỉ duy nhất ảnh ra ám vàng. Còn lại chụp rất nét, chi tiết và nổi. Nhưng ở diễn đàn tinh tế này thì có vẻ thích pr free cho apple
@duyson_88 hãy hỏi tại sao họ thích pr free, k phải vì dùng apple tốt sao?
Mình thích cách thể hiện của Pixel 4 hơn 😁
Trường hợp 4 có thể thấy rõ đám mây đằng sau chụp từ iPhone Pro Max cho hình khối nổi, Pixel 4 bị bẹt. Tổng thể Pixel 4 hơi ám vàng cho cảm giác ấm đẹp. Chụp đêm hoặc trong những ngày âm u thì chăc hẳn iPhone quá tốt, đây là hình em chụp đêm khu mới của Hà Nội trong điều kiện đầu tháng tối om.
Cho mình hỏi tốc độ chụp của 2 con này. Con nào tốc độ chụp nhanh hơn. Có thể bấm chụp 10 tấm liên tiếp mà ko treo máy ko
@Kh-anh khỏi hỏi, android ko bao giờ có cửa chụp nhanh hơn ip đâu, samsung là thằng chụp nhanh nhất giới android rồi nhưng ko có nghĩa là hơn ip
Sao hông thấy mod so sánh thêm Note 10+ nhỉ ^^
ip chụp thế này tuổi gì theo được pixel, crop mẫu với ly cafe là câu trả lời chuẩn nhất rồi.
Nói chung là cũng tàm tạm, Pixel hơn nhưng ko giải quyết được gì nhiều. Ảnh chỉ hợp với post fb 😃
Cảm ơn tác giả ! Bài viết nhiều hình nhưng mừng là không có hình của thằng Admin , cảm ơn lần nữa .
Dù cho hết mod lại ad nâng bi nhưng ko thể phủ nhận iP11 năm nay vẫn thua Px về chụp ảnh.
@haichin nhưng ng ta vẫn chọn mua iphone đó mới là điều quan trọng.
@thuca_1992 Thì đang so camera thôi mà bạn, chứ cái máy bán chạy nó phải hội tụ đủ thứ yếu tố vào mới đạt đc.
@thuca_1992 Topic so camera của 4 và 11 mà cứ phải lôi cái doanh số ra để làm gì. 11 bán chạy hơn nhưng thua camera thì vẫn phải chấp nhận là thua chứ
@antamviet_1368 tôi đâu có bảo camera pixel k tốt đâu
Ngay pic đầu thấy mod nói có vấn đề ngả vàng 😆 nhưng theo mình thấy khi crop lại pixel lên màu vàng theo nắng thì chuẩn hơn iphone nhiều, còn chụp người thì iphone lại bị vàng da 😃)
Nói chung cả 2 máy rất tuyệt, và mình khá bất ngờ và ấn tượng với chất ảnh iphone năm nay.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019