Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh BB 8700 và Palm 650

khoanpb
22/8/2008 6:12Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungctu
TÍCH CỰC
15 năm
Bổ sung thêm: về charge, BB87 cơ động hơn Treo. Em chỉ cần cable với laptop thì có thể lang thang mọi nơi với BB, còn Treo thì hơi đuối vụ này 😃. Tiếc nhất là BB87 ko có thẻ nhớ.
The Cupid
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ai nói bác Treo ko có sạc cable như BB?!?🆒
trungctu
TÍCH CỰC
15 năm
Charge cable cho Treo đâu có ổn như của BB đâu bác.
Ui chài! cái nào chẳng có cái hay cái dở hả bác, so sánh mãi vẫn thế thôi. Yêu palm thì sẽ thấy nhiều cái hay của palm và ngược lại, vậy thôi.
em thì đang dùng bb7290 , và treo 650 .so sánh giữa bb va palm thì nó khập khiễng nhưng về vấn đề nghe gọi thì bb là vô địch .
quandh1990
ĐẠI BÀNG
15 năm
hehe, đồng ý với bác...............
Em nghĩ không nên so sánh vì đó là cặp đôi hoàn hảo.Giống như vợ chồng,ai cũng có thế mạnh và điểm yếu riêng nhưng là gia đình hạnh phúc các bác nhỉ 😁
chuma
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em yêu cả 2 :p
Nhưng nhìn cái ảnh bác mattrix post con Crimson bên box BB Bold thấy sao mà Palm đẹp quá 😁
Giữa 2 em mình sẽ chọn 8700, xài ngon hơn Palm 650 nhiều.
thanmeo78
TÍCH CỰC
15 năm
Mình thì bán 87 đổi 650 và rất hài lòng
dùng 8700 chán rồi đang định đổi Treo 650 đây 😁
Trước cầm 8700 đi khoe một hồi người ta hỏi chụp ảnh bao nhiêu Mega pixel, thẻ nhớ mấy G, nghe xong nản không tả nổi.
Bác nản còn tổng thống Mỹ còn phải đấu tranh để được giữ lại đấy. 😃
Chả trách người đặt câu hỏi này, đối với họ cái điện thoại nào cũng như nhau, hơn nhau cái "chấm" máy chụp hình và thẻ nhớ mấy G, ặc ặc, cầm con Treo hay con BB mà chỉ nghe gọi ....phí kinh khủng 😁
Nói vui thì nói vậy, nhưng dù sao đây cũng là thiếu sót đáng kể

he he, sao pác giống em thế. Khoe cho đã, người ta hỏi lợi chạy cúp đuôi :p
Lúc trước em xài 6710 rồi 7230 và 7290 nhưng sau mất 7230 còn 6710 làm kỉ niệm để vài chục năm nữa khoe với con cháu "lúc trước tao xài cái này để tán bà nội mày đó".... have fun.:laugh8kb:

và giờ thì Treo650.
He he, tại ông đấy chưa bao giờ thử dùng treo
vote cho cái nè hay nảo ông ôpama đó xài treo thử đi bác 😁
Hix,người VN mà,ngoài hai câu hỏi là chụp hình mấy Mpx thì lâu lâu có ng hỏi là có wifi ko.ít ai hỏi máy có phần mềm hay kô.từ điển thế nào,thậm chí chuyện chat qua GPRS mọi người vẫn há hốc mồm ra với vẻ kinh ngạc,có người còn tưởng mất 2k/lần PM như hồi chat GSM qua tổng đài YM quốc tế nữa chứ,nản quá
Người VN mình có tính đua đòi,nhiều người sắm nhữn con dt đắt tiền chỉ để nghe gọi và để khi móc nó ra thấy mình có vẻ"ĐẲNG CẤP HƠN MỌI NGƯỜI"
Còn nhắc đến BB thì hôm nọ em thấy ở đường Trương Định HN có 1chi bán xôi trước cửa nhà cũng cầm 1 em 81xx bấm bấm ầm ầm
BB8700 dùng hay hơn treo nhiều tôi thấy BB8700 là vô đối
Bác này vui tính quá nhỉ,BB8700 quả là vô đối
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác thông cảm , chắc bác ấy thần tượng Obama hoặc có lẽ chưa dùng Treo !!!:p:p
một dòng thì tổng thống dùng một dòng thì tỷ phú dùng vậy nói ghì bây giờ
nhg em nghĩ 87 mà có thẻ ăn đút treo
đó là một thất bại
CTGTTP46
ĐẠI BÀNG
15 năm
chưa hiểu ý bác?
Thực ra khách quan mà nói thì phần lớn bạn bè mình từng dùng BB87xx khi chuyển qua Treo thì ko có j` phải phàn nàn , ngược lại , những người đang dùng treo thì chả thấy ai muốn chuyển hẳn sang dùng BB87xx cả , có chăng thì dùng cả Treo lẫn BB mà thôi . :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
Tức là nếu có 2 con này, nếu vợ hay người yêu bắt buộc phải xài 1 con thì các bác chọn con nào? ;)

Mình chọn Treo 650 thôi. Treo 650 là smartphone tốt nhất của năm 2005 trên thế giới , hổ trợ EDGE, mà ở Việt Nam thì vẫn còn quá phù hợp rồi cho đến thời điểm này. :p
Nếu có vợ và 650 thì em chọn vợ thôi =))
addone
ĐẠI BÀNG
15 năm
2 con này mà kết hợp vào thì quả là vô đối , 2 dòng này mỗi dòng 1 thế mạnh và có sức hút riêng, em thì không thể thiếu được 2 em này thôi đành cho chúng kết đôi vợ chồng ! nhưng ko bít palm va bb ai là là chồng ai là vợ ! ^.^ ..
kevins547
ĐẠI BÀNG
15 năm
theo đánh giá của tạp chí KTS nổi tiếng Cnet thì 8700 có số điểm là 4 sao tức là excellent còn treo 650 chỉ đạt mức 3,5 sao tức là chỉ ở mức very good, cũng do dự lắm nhưng treo 650 có thẻ nhớ nên chọn em nó vậy.
tạp chí nào thì kệ , cái topic nằm chình ình bên box palm rõ ràng treo 650 phải ăn điểm tuyệt đối 🆒 , mà rõ ràng em thấy các bác đổi bb 8700 lấy treo 650 chứ chưa thấy ai đổi ngược lại :wink0st: , đổi xe đạp lấy phi thuyền chứ ai đổi phi thuyền lấy xe đạp nhỉ 😁:D:D
Chà ! người ta đã có câu :" Người mà tôi yêu là người đẹp nhất " đấy thôi ,trên đời này thì chẳng có cái gì là hoàn hảo tuyệt đối đâu kể cả con người chúng ta cũng vậy mà ...nếu có thì đấy đích thị là Thánh Nhân chứ đâu có còn là người nữa ...
kidmechoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
túm lại theo em thì chọn BB 8700 vẫn hơn, có thể làm le với gái đc roài hihi
trantom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em không hiểu 8700 có gì hay hơn Treo cả ! Có chăng là thỉnh thoảng đỡ phải thay miếng dán màn hình như Treo ( treo chọt nhiều mà 😁 ) !
Mà nếu hay hơn thì em đã mua 8700 rồi ^^ !
giá chênh nhau vậy các bác cũng lôi ra so sánh dc, bó chiếu. anyway, đang xài 87 và chờ ngày dùng thử treo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019