So sánh Beats Studio Buds và AirPods Pro
Rất hay và hữu ích!/9 người
AudioPsycho
2 thángBình luận: 85
Quá đẹp cho ae mê nhạc
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Như này là Beat không có tính năng: bỏ tai nghe xuống tự pause nhạc rồi.
@@VănNgũ Đúng, nhưng cơ bản mình xài thì bấm 1 cái nhẹ tắt đi cũng không thấy phiền lắm.
@VănNgũ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@duongtran3105 Mở lên Auto connect là OK.
@duongtran3105 Cái gì tự động vẫn ngon hơn chứ 😆
Airpods k có nhận diện hội thoại để tắt ANC nên khi nói chuyện tháo 1 bên tai/ ấn cảm ứng lực tiện hơn
@Sr_9x Mình xài cả 2 nên thấy bình thường cũng không phiền hà gì.
Blackcataz
ĐẠI BÀNG
2 tháng
klq nhưng mấy bác riviewer có thể để sản phẩm ở nơi có phông nền xịn xò đc ko ? bác để sản phẩm ở nền đất ko thấy sót à ? e thì thấy sót vcc :3
Chờ sensh tw momen 3 ra mua luôn. Chán âm thanh airpod pro rồi
Rất thích bài này vì đang rất qtam em này. trước giờ mình vẫn rất thích chất âm của Beats. cảm ơn thớt nhé.
rassen
TÍCH CỰC
2 tháng
ngon quá, VN bán ở đâu rồi bác?
airpod pro dùng kiểu gì mà được 5 tiếng thế bro? mình dùng kịch được hơn 3 tiếng dùng để họp qua zoom và sử dụng chức năng xuyên âm
@Coca Escanor Tôi dùng hơn 2 tiếng có tắt chống ồn (nhưng k để xuyên âm) mà cũng bay non nửa dung lượng r, chắc nghe cùng lắm được gần 4 tiếng thôi
@Sr_9x tầm 3h10p là hết đât luôn
@Coca Escanor Đàm thoại rất ngốn pin bác ợ
@huynhcongminh1993 chắc là thế bro
airpod pro khá khó chịu không thoải mái như airpod 2. chắc do đeo nhiều với trong thời gian liên tục khá dài nên mình đã bị một cái nhọt ở tai, đau vãi kk
@Coca Escanor Hoàn toàn đồng tình. Chắc tai người VN nói riêng và người Châu Á nói chung hơi nhỏ so với tai Mỹ. 😁 Đeo lâu phải tháo ra nghỉ tí cho bớt rồi đeo lại.
toiselatoi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
khi nào mở bán tại Việt Nam vậy mấy bro
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
2 tháng
con beat này so với air 2 thôi , so sao được với Pro , nhưng mà giá e nó yêu quá đi , túm lại là thử trải nghiệm xem ntn , đang dùng air 2 ,
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
2 tháng
@lilares ý e là so cùng phân khúc về giá đó bác , chứ e k nói cái khác
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
2 tháng
@duongtran3105 tại e thấy nó giá same nhau
@HuyLuiSs Thật ra thì Airpods 2 ra mắt cũng từ 2019 rồi. Cách Apple để giá cũng khá chiến lược để chuyển đổi một nhóm đối tượng nhất định vẫn muốn sự ổn định nhưng không thích Airpods Pro. Có thể là một số người dùng Airpods 2 muốn nâng cấp chẳng hạn. Vả lại, thương hiệu Beats từ lâu đã là một "lifestyle brand" cho ai chú trọng về phong cách nữa. 😁 Về tay Apple mãi đến giờ mới tung ra một em tai nghe gọn lỏn thay vì cồng kềnh như PowerBeats Pro.
HuyLuiSs
TÍCH CỰC
2 tháng
@duongtran3105 beat thì từ trước e có nghe tiếng rồi , cũng muốn thử trải nghiệm con này xem ntn ,
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Giá vẫn là vấn đề nhức nhối đối với người nghèo đú trend hehe
Nếu ai muốn xài lâu dài thì hốt Beats Studio Buds nhớ, vì nó tới 8 tiếng để nghe khi ko bật ANC. Còn Airpods Pro chỉ đc 5 tiếng.

Xài một thời gian thì cả 2 sẽ bị chai pin, lúc đó sẽ thấy rõ rệt. Làm bài toán nào.

Nếu cả 2 đều bị chai pin còn 50% để sạc vào thì:
Beats Studio Buds còn 4 tiếng để nghe.
Airpods Pro còn 2.5 tiếng để nghe.
( hiện tại cái Airpods của mình chỉ nghe đc 30p là auto ngắt luôn mà ko báo trước )

Còn ai có mua Apple Care+ thì xài con nào mình thích là đc, chai pin thì đem đi bảo hành pin
@Nick SAM Tính toán thiệt là logic!!!
Cảm thấy tổn thương
Phuc_Ars
TÍCH CỰC
2 tháng
Đẹp quá
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Airpod Pro có hỗ trợ head tracking mà ta
Đang kết em ap pro, mà đọc bài của bác + cm của các bro xong thấy phân vân quá 😒 nhà nghèo nên phải đắn đo k lỡ xuống tiền rồi lại hối hận k kịp 😖
Android kỳ này có Beats sẽ làm được full combo cổng Type C tiện lợi
nanylak
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cũng ngắm con này nhưng nghe bảo đàm thoại không được ổn lại suy nghĩ lại chờ ap pro2, chứ con ap1 dùng 3 năm pin nó hẻo lắm rồi, nghe 30p nó báo pin yếu, cố thêm tí thì đc 1 tiếng là sập
xem review nước ngoài thấy bảo chống ồn vẫn kém AirPods Pro khá nhiều
Đồ apple mình đang xài 1 cặp powerbeats pro với airpod pro thấy là ngon nhất 😁
Nghe khoái hơn không mn nhỉ, tính mua 1 e hoặc mua sony không biết chọn con nào

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019