So sánh Beats Studio với AirPods 2 và AirPods Pro
Knah
4 thángBình luận: 77
So sánh Beats Studio với AirPods 2 và AirPods Pro
Beats Studio Buds là mẫu tai nghe true wireless chống ồn chủ động mới nhất vừa được Apple ra mắt. Đây hiện cũng là mẫu tai nghe true wireless rẻ nhất của Apple với mức giá chỉ 149$. Khác với các mẫu tai nghe AirPods và PowerBeats Pro, Studio Buds được trang bị chip custom riêng thay vì H1 hay W1. Chính vì vậy mà một số tính năng sẽ không có mặt trên Beats Studio Pro.

Bảng so sánh sự khác nhau giữa 3 mẫu tai nghe
Có thể thấy các tính năng trên Beats Studio Buds khá tương đồng với AirPods. Mặc dù không trang bị chip riêng nhưng sản phẩm vẫn có khả năng kết nối nhanh với các thiết bị của Apple. Với mức giá 149$, Beats Studio Buds quả là món hời khi vừa được trang bị chống ồn, chống nước lẫn Spatial Audio.
77 bình luận
Mình vẫn thích Sony hơn
@Jero.xgo Thì dị như mày mới thích . Chứ doanh số tai nghe của Apple vẫn top 1 hâhhahahaha 🤣🤣🤣
@Nguyễn Chí Danh m đang design cho brand nào vậy 😆 xin tên tuổi xem tầm cỡ nào để SONY mời về cái nào =)))))
Apple mà không có lợi thế độc quyền với iDevices thì cái Airpods 2 chonomua 😃
@dragonsky09 mình mới mua xm3. mả cha nó đang dùng đứt kết nối, đang gọi điện turn off. Mang ra cellphones test ko có gì, mang ra hãng test ko có gì. mình mang về nghe mấy tiếng nó lại turn off. dc bọn sony. mong cho nó sập cmn công ty đi. sản xuất ra sản phẩm khó chịu

Mình dùng mấy con bt tàu còn không bị đứt kết nối kiểu vậy. airpod 2 cũng không. Bảo sao đt sản xuất ra chết ngắc. mẹ mấy thằng nhật lùn
@ngotiteo688 không hiểu bác xài kiểu gì hay mua nhầm cái lỗi ,chứ mình mua từ tháng 4 2019 đến giờ là hơn 2 năm nhưng k hề có lỗi như v. kết nối từ dt samsung, xiaomi, iphone, ipad air đến pro, laptop win đều k có lỗi . chất âm hay hơn AP, chống ồn thì lúc hơn lúc không thôi nhưng vẫn tốt.
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Ngắn gọn nhỉ 😃,nhìn cũng đẹp,tiếc là không có giá tham khảo
@HieuPVC Chắc cụ đòi Apple cho cụ giá riêng mà Apple không đáp ứng, cụ giận nên cụ nó thế đúng hơm😀
plusvn
TÍCH CỰC
4 tháng
@HieuPVC comment lấy chỉ tiêu à
@plusvn Vậy mà cũng có người trả lời cho anh ấy
@Knah Hình như mod đăng lại, hôm gì mình nhớ xem bài này rồi thì phải.
zero1986
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Chất âm ra sao bác?
Chất âm mấy bài so sánh dự đoán ngang với airpods 2, mình nghĩ có chống ồn chắc sẽ nhỉnh hơn airpods 2 chút, còn nhìn giá vậy thì ko so với airpods pro đc rồi bác ạ, mà 8/10 phần so với airpods pro thì cũng quá ngon rồi. giá tốt quá và thiết kế mới nữa mà.
Haroll
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@zero1986 Chất âm có thể giàu bass theo style beat r, phải hay hơn ap2 do là inear, nên đợi có hàng mới thẩm đc thím, chớ h có ai nghe đc đâu bác..
Âm thanh có khác airpod pro k nhỉ
Bass nghe đã hơn
Hay hơn nhé
@hoangphu1992 Đang nghía e này, khi nào airpod2 hỏng để mua. Lăn tăn vụ ko có h1 hay w1
giá này khá ổn áp head tracking thì ko cần thiết lắm 😁
@boconganh9 Thì vẫn có nút bấm mà bạn? Tháo ra pause vs gắn vào tự động play là chức năng tự động mà, khi bạn có việc cần tháo tai nghe tạm thời (VD nói chuyện vs đồng nghiệp) thì cái này nó tiện. Chứ ko lẽ đang nghe nhạc muốn dừng phải tháo cái tai nghe 😁 :D
boconganh9
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Muốn tùy chỉnh mấy cái chức năng đó thì phải cài đặt trên iphone mà mình không có xài iphone, nên sau 1 thời gian dùng thử con airpods pro của thằng bạn thì thấy rườm rà quá nên quyết định là éo mua, vẫn để xài con moka X
@Đức Khánh vậy bác nên mua SONY WF1000XM4 nhé.
nó có cảm biến bone conduction để nhận diện chính xác khi nói chuyện để tự dừng nhạc và bật xuyên âm lên.

khỏi cần tháo tai nghe ra làm gì cho phiền 😆
@boconganh9 không có iPhone thì tốt nhất là không nên đụng đến phụ kiện nhà táo làm gì bác ạ. tính đa nền tảng cực kì kém, kể cả là phần mềm như Apple Music
Quan trọng chất âm so vs airpod 2 ntn a e nhà mình nhỉ vì mình vẫn đang dùng airpod .
@HuyLuiSs Chắc ngon hơn vì giá ngang nhau mà ko có chip W1 hoặc H1 riêng.
@dlv.thickgame Cũng đang lăn tăn như bác. Ưng thiết kế con này ghê
Hungtvvt
TÍCH CỰC
4 tháng
Giá hợp lý nhỉ
thời lượng pin khi đeo khá chất , 8h đủ cho 1 ngày làm việc rồi
3ngo*Boy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
bao giờ có hàng ở VN ấy MOD nhỉ
sau khi bỏ 34000 yên ra để tậu con Airpods Pro kèm gói Apple Care thật sự sau gần 2 năm mình cảm thấy rất xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra. Về chất âm mình cảm giác nghe nhạc trẻ sôi động hoặc nhạc hiện đại sẽ là thế mạnh của airpods pro, chế độ âm thanh vòm xem nội dung trong Apple TV rất đã. Phòng mình đông người đôi khi ồn ào mình cần sự tĩnh lặng, đàm thoại ngoài đường cũng thế đây là món đồ rất hữu dụng.Mình đang sử dụng cả hệ sinh thái apple như ipad pro, macbook pro, iphone 12 mini nên cái việc chuyển qua lại giữa các thiết bị là cự kì tiện lợi, thật sự mà nói khi bước vào hệ sinh thái này thì chỉ có một từ tuyệt . Mấy hôm trước mình vừa đem lên Apple Store để bảo hành pin, và tai nghe mình được mua trước ngày 31/10 nên nằm trong điều kiện đổi mới của Apple thế nên là sau gần 2 năm sử dụng mình lại được đổi cho cả bộ mới . 😁😁😁
@dlv.thickgame Mình không có tai nghe theo máy nên k biết bạn ơi 😆) với mình cũng k thích so sánh món này với món khác lắm . Dùng nó mà cảm thấy nó hay với mình là được rồi .
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Thành Lâm 1289 Vâng em mua xách tay đợt đầu, vẫn đc free
dra.long10
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Thành Lâm 1289 Đáng giá từng đồng với số tiền bỏ ra bác nhỉ 😁 BH của Apple thì khỏi chê rồi chứ mà kiểu như SS thì auto đổ lỗi người dùng
@ironkend đúng rồi riền phần tay nghe dù k có apple care vẫn được bảo hành thời hạn chương trình là 2 năm chắc tới tháng 11 năm nay là hết rồi
Kể có màu giống màu da để ngụy trang khỏi mắt cán bộ thì đẹp.
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình dùng Airpods 1 xong tới Airpods 2 và bây giờ đang dùng Airpods Pro nhưng nói thật chả thấy chất âm nó khác nhau gì cả 😔 Có bác nào cảm nhận dc sự khác bọt không
@ndkhanhs Nó tiện lợi, nhỏ gọn, chất âm thì thua Sony, mình mua Sony Cm3 trước, sau mua airpod pro nhưng giờ đây mình bỏ ngõ Sony, chỉ xài Airpod thôi, có trải nghiệm thì mới biết được
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Lê Phi Uấn So 3 con Apple với nhau chứ so với hãng khác thì nói làm gì. 😁
vẫn chọn airpods
Đang xài powerbeats pro mà nhìn con này vẫn thèm là sao ta 😅
@NghiepTranVINA Mình cũng có mà cồng kềnh quá . xài cũng đc 3 tháng . Giờ có tai nghe beats mới . Đành tiễn em ấy vô hộc tủ chung với những tai nghe mình cất 😙😙
@Nguyễn Chí Danh Con beats này đeo để tập thể dục 😁. Thường thì xài airpod pro. Đúng là apple dụ ghê thiệt 🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA $150 thì chẳng có gì để phàn nàn với con tai nghe này hết . Chỉ là cắt những tính năng thông minh như chuyển đổi thiết bị Apple + tự ngắt nhạc khi tháo tai nghe . Còn lại hơn hoặc bằng airpods pro . Hơn về chất âm + bass . = về pin = về độ nhẹ . Sạc 5 phút xài đc 1 tiếng
@Nguyễn Chí Danh Mình khoái nghe beats hơn vì chất âm ngon hơn. Còn bình thường thì xài airpod vì nó tiện. Nhìn con beats này gọn quá làm thèm ghê 😂😂😂
Chắc vẫn mua con AP 2 đeo đỡ bí 😆. Chuyển đổi giữa iPad, iPhone với Apple Watch cho tiện 😃)
@lucas_mufc ap 2 nghe nhạc ko có hay . Pin xài chừng 1 tiếng 45 phút . Chả có gi hay ho . Ngoài tính năng chuyển đổi thiết bị như airpods pro . Mất cái này thì được cái kia . 150$ thì chẳng có gì để phàn nàn về tai nghe beats mới
@Nguyễn Chí Danh Cảm ơn bác cho thông tin. Như thế thì ít quá.
@Nguyễn Chí Danh Bạn lấy thông tin đâu mà bảo airpod2 pin 1h45’. Mình dùng hơn năm rồi pin hơn 4h bạn nhé. Mình là thằng chuyên cày game. Đã chơi là chơi mấy h liền
@Nguyễn Chí Danh gì bác con airpods 2 hồi trước của mình dùng gần 5 tiếng đó, con pro bây h thì chỉ 4 tiếng vì chế độ xuyên âm và chống ồn ngốn pin liên tục .
Giá cũng tốt nhỉ. Vừa làm em Lg 7 gì đó.
Được cái pin trâu hơn,ko biết nghe hay hơn pro ko hay vẫn thế
Nghe hay con airpods pro . Tính năng khá tương đồng . Có cái hơi NGU xíu nhưng chấp nhận được 😁😁😁😁
@Nguyễn Chí Danh Thích thiết kế con này ghê
@Nguyễn Chí Danh con này lại dùng sạc type C à :v airpods thì lightning. loằng ngoằng ghê
Dạo này nghe AP 2 thấy âm thanh cứ nhạt nhạt không hiểu tại sao . Hoặc bị bẩn bịt màng loa !

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019