So sánh Camera Galaxy S6 Edge và Galaxy Note 5

PhongUT
26/2/2016 12:31Phản hồi: 18
Em định mua một con Samsung chụp ảnh đẹp, chủ yếu chụp ảnh thôi, chứ tầm giá 2 con này mua cái DSLR chụp sướng nhưng bất tiện không phải lúc nào cũng mang theo. Em chưa xài qua nên mọi người ai xài qua 1 trong 2 con này rồi cho em cái nhận xét giúp. Thực sự thì em thích S6 Edge hơn do ngoại hình đẹp( màn hình cong), gọn, mà dung lượng 64G gấp đôi Note 5 luôn. Note 5 thì được cái bút, mà em cũng không biết bút ứng dụng nhiều không nữa?@@
Em cũng có xem ảnh chụp thử từ Galaxy S7 Edge nhưng giá cũng chát quá. 2 con kia tầm 16 triệu hàng chính hãng. Chị em bên Mỹ thường ship Iphone quốc tế về bán do giá nó chênh Việt Nam mình nhiều lắm, còn Samsung trừ thuế và ship thì cũng không hơn bao nhiêu nên em mới định mua hàng chính hãng bên này luôn.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật ra thì 2 em này cũng same same nhau, nhưng thấy bạn nó nhu cầu sử dụng của bạn thì bạn có vẻ thiên vê S6E rồi, cá nhân mình cũng phân vân như bạn và kết quả là chọn S6E vì nó độc, đẹp và gọn hơn so với note5 nhiều. Nhưng dùng lâu hơi cấn tay chút, nếu bạn dùng nhiều thì nên cân nhắc.
@Multimedia pro Trưa này mình có ra thegioididong xài thử. Thấy màn hình Note 5 hình như họi ngà ngà thì phải. @@
@PhongUT Bản Hàn và VN thì hơi vàng hơn chút so với bản Mỹ, để gần mới thấy chứ thực ra cũng khó mà phân biệt được. Màu trên note 5 đẹp và nịnh mắt, còn về độ chuẩn màu khi chụp ảnh thì nó ko chính xác lắm. Nhìn trên đt thì đẹp mà mang ra ngoài máy tính thì cũng bth. Con này mà xem film thì sướng.
vicmobi
TÍCH CỰC
8 năm
s6s cong nhìn lạ,n5 manly hơn ,nhưng chụp hình thì Z5 hay z5premium sao nhỉ
@vicmobi Chụp hình thì lấy V10 chứ mấy con Z cực sida, thua cả con G4 thì lấy gì so với Note5 được. Con Note 5 cũng ngang cựa với V10 đấy. Tùy cảm nhận mỗi ng thấy cái nào hơn thôi.
mua note 5 đi bạn, edge cong nhìn đẹp nhưng dùng cũng chẳng phát huy dc mấy, thậm chí còn khó chịu khi sử dụng cái mép đó
chụp ảnh thì như nhau, rảnh mời bác qua em trải nghiệm
@kangjin_mobile Vâng nay mai sẽ xúc Note 5 bạn ạ. Hình như nó giảm 15,99 tr . Định mua ở Cellphones nhưng nghe nhiều người dính nó thay phụ kiện chính hãng quá, chứ k mua ở đó chính hãng chỉ còn 14,1.
@PhongUT Thích S6E ở cái màn cong độc lạ, mà bọn SS bán công nghệ này cho bọn TQ rồi, cầm S6E sau này cũng chẳng có gì đẹp nữa. Cũng định khuyên bạn qua Note5 là hợp lí. Chính hãng thì cứ chỗ nào new thì múc, ko nguyên seal thì từ chối nhận thôi.
@Multimedia pro Mấy thằng lớn như tgdd... toàn bóc seal ra trước, bảo" nhập về phải kiểm tra trước".. Trong khi mấy thằng nhỏ như cellphones thì còn nguyên seall nhưng nghe đồn nó hay thay phụ kiện xong đóng seal lại. @@
@PhongUT Làm quả xách tay cho nó tiết kiệm, xách tay chuẩn thì chất lượng ko thua kém chính hãng bác ah
Khoai Trần
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PhongUT Hi hi, update đây:
Hoanghamobile nhé; SS galaxy noter5 13.980 k
múc note5 đi.
ĐỨC VEGA
ĐẠI BÀNG
8 năm
mua note 5 đi bạn ơi, bạn sẽ k phải hối hận đâu, qua mình tham khảo nhé
vatoiyeuanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng S6 egde đi bác ơi! Chứ bút xài cũng không được tiện lắm. Rảnh thì còn lấy bút chấm chấm được, chứ không thì cứ tay cho nhanh
1 vote s6edge Plus, b HN mời qua bên e trải nghiệm 1 lúc 2 máy luôn ạ 😃
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi ké phát: Note 5 xách tay mua cửa hàng nào ở HN mà có vẻ uy tín không bị luộc phụ kiện vậy ạ ? Chứ cái sạc nhanh mà bị luộc thì còn gì nữa
Em định mua bản 2 sim mà không biết có được hỗ trợ phần mềm như chính hãng ko @@
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cũng xài dòng note .... Lúc đầu cumgx thích cầm bút chọt chọt, về sau thì kệ ....
@xchauchaux Về sau bỏ xó cây bút hả bạn. :v
Khoai Trần
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình vào Tinhte rồi trải nghiệm & thấy? màn hình Note5 chạy đa nhiệm .. chuẩn nhất!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019