So sánh Camera: Galaxy S7 & LG V10
tuanlionsg
5 nămBình luận: 213
iupepap
ĐẠI BÀNG
5 năm
công nghệ phát triển nhanh thật , mới ngày nào cầm lu 1520 là đỉnh của đỉnh , thì giờ đã bị vượt mặt hết rồi.Chờ sự trở về của Nhà Vua.....
Cảm ơn thớt. Hì đầu tư tâm huyết sức lực để ra 1 bài so sánh chi tiết, chân thực, công phu, mà khi công bố vẫn phải sr mọi người vì mình viết bài dài quá. Lịch sự ghê hehe.😁:D:D
A @tuanlionsg so với 950xl đi. hôm e có cầm qua test nhanh thấy có vẻ s7 ko đạt chi tiết tốt lắm,
Ảnh V10 chi tiết hơn nên xem hình hay rữa hình giấy cũng đã hơn. Sharpen nhiều quá nhìn chán chỉ muốn xóa đi.
qimqim
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy đa phần ảnh chụp bằng điện thoại chủ yếu chia sẻ trên mạng xh. Mà ở đó thì chỉ cần hình chụp sáng, rõ là được vì hầu như ai cũng muốn tự chỉnh sửa lại chứ ít khi để ảnh gốc, mà điều này thì đt bây giờ đã làm tốt 😃
shakaro
TÍCH CỰC
5 năm
Và tấm này
Ở tấm này @tuanlionsg so sánh không chính xác bởi có đèn ô tô chiếu ngược lại thì thay đổi toàn bộ cục diện ảnh luôn. Mình bị nhiều nên biết.
hhd357
TÍCH CỰC
5 năm
@shakaro người ta ghi rõ iso, tốc độ màn trập ra rồi mà bác nói không chính xác. Bác hiểu ý mình nói ko.
S7 cùn cùn vậy mà chụp gần muốn bằng V10 luôn ta, ss cố lên nhe, vài năm nửa sẽ bằng V10 thôi mà, đừng nãn em nhé. 😃
daumeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình bài viết là S6 mà a @tuanlionsg @@
cá nhân đánh giá cao V10 nhưng G5 với 2 cam ko thì lại ko hi vọng.
vit_conGMC
TÍCH CỰC
5 năm
thêm 1 bài so sánh với lumia 950xl đi ad,
ảnh ọt của LG V10 nhìn đã mắt hơn mặc dù có phần bệt màu
Samsung rất chịu khó thay đổi để tốt hơn.
Ai cũng có thể thấy điều đó. Nên dùng S7 so với V10 vốn là chiếc camera Phone tốt nhất thị trường bây giờ để so sánh là hợp lý.

Về camera Phone thì Cái làm lên chất lượng hình không hẳn là phần cứng mà là thuật toán xử lý ảnh sau khi chụp trên máy. Tức là phần mềm quan trọng hơn. Cái này làm ngay sau khi bấm và trước khi hiển thị cho người dùng thấy.

Như máy Sony luôn có phần cứng cao nhưng cách xử lý phần mềm sau đó làm cho hình kém chất lượng. Và họ vẫn dùng cách đó qua bao đời máy, nên phần cứng có thay đổi mà xử lý không đổi thì hình cũng không khá lên được.

Kết luận là so với V10 là hợp lý. Và anh em nên quan tâm vào hình cuối cùng hơn là cấu hình.

Mình cũng chụp thử một loạt hình với S7 trong bài thử chụp dưới nước. Cơ bản là hài lòng với cam của S7.
Bài ca cũ rích rồi thánh à. Lúc nào cũng doanh số về mà mua nhiều ip vào cho ip nó tăng doanh số.
@giàng a lúa non lộn chuồn , mời về chổ
Rất chi tiết,V10 bắt sáng tốt hơn😃
đang xài g4 thấy hài lòng
Cá nhân em thấy V10 luôn đc Zoom gần hơn S7. V10 có lẽ là tuyệt hơn S7.
tieutu911
TÍCH CỰC
5 năm
-Cá nhân thấy v10 đẹp hơn. Nhất là chụp về đêm
-Ad không chụp phơi sáng thử 2 cái coi cái nào hơn ?
Đã được dùng S7, không có gì phải chê, rất tuyệt.
Theo cá nhân minh thi nước màu của v10 đẹp hơn.
tandat84
ĐẠI BÀNG
5 năm
minh vẫn thích màu v10, thật hơn, vi minh thích hậu kì, s7 nhìn sơ qua đẹp, nhug đẩy mội thứ hơi quá tay
Nhìn qua thì thấy ảnh V10 lên chi tiết và độ nét tốt hơn, ảnh S7 cảm giác bị gắt giống như tăng contrast và sharpen trong phần mềm vậy, S7 đúng là chỉ dc cái PR giỏi thôi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019