So sánh Camera: Galaxy S7 & LG V10
tuanlionsg
5 nămBình luận: 213
galaxytab2
TÍCH CỰC
5 năm
Theo mình thì s7 chụp đẹp và màu sắc rõ ràng nhưng đó là khi xem trên dt, còn khi xem trên máy tính khi zoom lên sẽ thấy hình bị bể vì độ phân giải thấp hơn v10. Cá nhân mình vẫn thichd v10 hơn vì độ phân giải cao hơn khi zoom k bị bể hình.
không có so sánh khả năng quay video à mod
:rolleyes: mình thấy V10 chụp ngon hơn
xuananh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân cảm nhận thấy con V10 bắt sáng tốt hơn S7. Ko biết nếu so sánh S7 với G5 thì thế nào.
Mình thấy bài viết được đầu tư cực kì công phu.nếu ko phải là đam mê và đang được làm điều mình thích chắc chắn ko thể có 1 bài viết tỉ mỉ như vậy.và để ý những bài của mod @tuanlionsg bài nào cũng được đầu tư kĩ lưỡng.riêng chỉ đọc bài review của bác này cũng đã học hỏi dc rất nhiều.cho nên các bác đừng mang tiền bạc vào để nói,phụ hết tâm huyết của người ta.1 bài viết nếu đơn thuần chỉ là pr cho 1 sản phẩm thì sẽ chỉ tập trung vào ưu điểm của mình và xoáy vào khuyết điểm của đối thủ.ko thể nào cho chúng ta cái nhìn toàn diện như vậy dc.

Cá nhân mình là ng ko chuyên nên ko có thời gian để hậu kỳ.mình sẽ vote s7
vuut
TÍCH CỰC
5 năm
khâm phục kiến thức sau rộng của Mod,,,,anh em mở rộng tầm nhìn
Mình kết nước ảnh của V10 hơn
Screen43
ĐẠI BÀNG
5 năm

Xin hỏi là khi chụp ta kết hợp zoom + chạm lấy nét có cải thiện ảnh của s7 ko ạ?
Đang kiếm 1 em phone chụp ảnh độ nét cao mà em g4 hay v10 quá to
Chân thành cám ơn sự giải đáp của các bác!
@Screen43 mua G4 rất đáng bạn ạ, G4 hàng top mà giá rẻ, mình đang xài rất hãnh diện 😁
Screen43
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThietKeWebChuyen-Com bác để ở đâu ạ vì em chỉ muốn con này tầm 5 inces thôi
nói thật ước chi em G4 chỉ 5 inces
@Screen43 5" chỉ có mua samsung S6 thôi bạn ơi, mà con S6 chụp đêm lại thua xa G4, nên mua G4, mình bỏ túi thấy ok mà 😁
Anh tualionsg nói đúng rồi, thích auto ko cần hậu kỳ thì s7 là quá đỉnh. Còn chỉnh tay và thích hậu kỳ ảo diệu thì V10. Mình nghĩ s7 dành cho mấy bạn thích sự nhanh gọn, V10 thì trầm lắng hơn 😃
thấy mấy topic trc có người khen G4 chụp ngon hơn V10 mà nhỉ
Bác nào đã dùng V10 hay G4 hay S6 vào cmt cho em xem nên sài con nào vừa xịn mà giá em với 😁
maithanhnbk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình biết thì V10 cũng đứng trong top 10 về đt nghe nhạc [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1]

Gửi từ A850 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Một bài viết rất công phu nhưng vẫn chưa rõ ràng ai là người chiến thắng
Con v10 của mình chỉ lăn tăn cái là nó chụp lấy nét chậm hơn con s7 của bạn mình thôi. Nước ảnh thì mod đánh giá chi tiết rồi ai thích hãng nào thì quất. Riêng mình v10 là đủ đáp ứng nhu cầu. Bản CH H960 sắm thêm cái nắp lưng da là xong.đẹp zai hẳn. DSC_2785.JPG DSC_2785.JPG DSC_2785.JPG
Mr. LeO
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng 950Xl xong sang V10 chán hẳn
Vẫn chưa thấy camphone hàng đầu nào qua mặt được 1020 và 808.
LG V10 TMOBILE của mình sao thay sim thì mất sóng. Phải để lâu lắm mới có sóng lại
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019