So sánh Camera GG Pixel - Galaxy S7e - iPhone 7 Plus: Tổng thể thì GG Pixel chưa hẳn là tốt nhất

tuanlionsg
17/12/2016 16:32Phản hồi: 271
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn cái đám hoa + chụp lá cây. ip7+ cho ra màu đỏ đậm nịnh mắt kinh hồn, ăn hết chi tiết bông hoa. còn lá cây thì pixel + s7 nó thấy từng gân nhỏ của gân lá. còn ip7+ thấy mỗi cái xương giữa của lá.
màu sắc Camera iphone nay đã bắt chước SS rất là rực rỡ, nịnh mắt và giả tạo
CÒN 1 EM ĐỈNH NỮA MÀ HẦU NHƯ CÁC BÁC HAY BỎ QUA NHỈ ? LG V20
E thấy ảnh s7 chụp đêm khử noise nhiều quá nên bết

Ảnh này e chụp từ iphone 6+ cũng hậu kỳ trên 6+
[/url]

2 Cái này e chụp bằng máy ảnh nhưng hậu kỳ bằng ip6+

totalhn
TÍCH CỰC
7 năm
sau khi tham khảo nhiều bài test camera của GG pixel thì kết nó nhất rùi 😁

chpj ngày hay đêm ảnh đều chi tiết và màu sắc đủ đẹp để dùng ngay

kết cả chế độ HDR+ của nó
cảm giác chủ topic lúc nào cũng nâng samsung , chụp iphone 7+ chụp còn xấu hơn dân ko chuyên như mình , có lúc camera iphone bị bẩn ko lau chùi thì ảnh xấu là phải, google pixel ảnh trong trẻo nhưng màu sắc lệch nhất trong 3 con
lala_qn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con s7 egde be ngoai rat dep nen e rat thich, ra tgdd toi 3 lan de test di test lai cmr, thuong thi chup cmr truoc nhiu hon sau, ma test lan cung qua buon, tat che do lam dep, nhung cung len cung qua ảo, lam mat di cai tu nhien cua anh, nen danh fai mua sony xz, cmr sony xz chup chan thuc, nhung cmr sau chup anh zoom de vo hat.
Chu nang chinh quan li danh ba tin nhan cuoc goi, sony quan li kem, vi sao luu bat tien,
E danh gia khach quan ko thien vi con nao, con google ảnh chan that va ko vo hat nhu the la qua ngon so voi cac dong may androi, nhung pin hoi yeu, nay lam vien nho lai va pin neu thi qua ngon. Con nay co che do tiet kiem pin nhu tren sony ko ae nhi
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
Ko đòi hỏi gì cao siêu lắm,nên cứ ip mà mua thôi 😃

Sent from my iPhone using Tapatalk
f67
ĐẠI BÀNG
7 năm
tiếc quá ko có Note 7
cái nào cũng đẹp
lala_qn
ĐẠI BÀNG
7 năm
e hỏi tí ạ, trong bài đánh giá e thấy Camera Selfie của con s7 edge a chụp chế độ nào ra dc ảnh chận thực ạ, e thử tắt chế độ làm đẹp rùi mà da vẫn rất ảo, chỉ dùm e với ạ
thanks ae !
diephonam
TÍCH CỰC
7 năm
Có tiền thì cứ mua iphone!! Ko có đủ tiền thì mua samsung!! Dư tiền thì mua thêm google pixel làm máy phụ!! Hết!!
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
7 năm
xem ảnh của 3 còn thì thấy con pixel là ở vị trí trung tâm nhất. màu với cảnh lúc nào cũng đủ hài hòa
S7E vô đối 😁
longoanhi
TÍCH CỰC
7 năm
s7edge cam tối đở nhất túm lại thấy cam ip7 ngang ngữa với a9pro thôi "))
giangcj
TÍCH CỰC
7 năm
Bác chủ thớt có thể cho em hỏi là mình tìm các thông tin chi tiết về khẩu độ, kích thước điểm ảnh, kích thước cảm biến, tiêu cự ở đâu được không? Em tìm thông tin của chiếc J7pro mà không thấy ở đâu nói. Tks bác trước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019