So sánh cấu hình HTC One và nhiều máy Android cao cấp khác

TDNC
19/2/2013 15:52Phản hồi: 352
So sánh cấu hình HTC One và nhiều máy Android cao cấp khác

Đến hẹn lại lên, mỗi khi thế giới có một chiếc điện thoại Android cao cấp mới thì phần lớn ai trong chúng ta cũng muốn so sánh cấu hình của nó với những chiếc ra mắt trước đó. Kỳ này là HTC One, chiếc điện thoại Android cao cấp của hãng HTC với màn hình 4.7" Full-HD, hơi khiêm tốn với các đối thủ khác nhưng lại được trang bị rất nhiều tính năng mới về mặt hình ảnh lẫn âm thanh, xem thêm chi tiết tại đây.
[prebreak][/prebreak]
Về cấu hình, đây là chiếc điện thoại thứ hai, sau Optimus G Pro, được trang bị chip Snapdragon 600 của Qualcomm với hiệu năng cao hơn S4 Pro đến 40% và tiêu thụ điện ít hơn. Máy có camera UltraPixels mới, giao diện Sense 5 mới và kết nối Wi-Fi chuẩn ac. Chúng ta sẽ so sánh cấu hình của HTC One với One X, Optimus G Pro, Nexus 4 và Xperia Z của Sony.

(Nhấn chuột vào hình để xem ở kích thước đầy đủ).

352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taitien1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Độ phân giải cao quá nhỉ, lên tới 468 ppi. Máy ảnh sao có 4mpx nhỉ (hình như là 3 lớp, do đó chất lượng ảnh cao hơn, gần giống pure view của nokia. Kiểu như là 3 điểm gộp thành 1. Ko bit có đúng ko?)
wifi chuẩn ac nữa, cũng ko cần lắm. Vì mạng nhà ta cũng cùng lắm là 8 mbs
Ps: em này chính hãng ít nhất cũng 15tr990 k.
Sau 1 tháng: 14tr990
Sau 2 tháng: 14tr490
....
Sau 8 tháng: 12tr490
....
1 năm sau: chắc là còn 8tr990

😆)
@taitien1 Camera 4 ultra chứ không phải 4 không nhé, khác nhau hoàn toàn. Mà nó có bán riêng cho nhà bác đâu mà bảo wifi ac không cần
@taitien1
@taitien1 3 lớp = 12mp

Send from galaxy deplao using tinhte.vn
@taitien1 Mạng nhà ta lên 30Mbps là bình thường 😁
nếu copy file từ điện thoại sang máy tính dùng wifi thì tốc độ càng nhanh càng tốt chứ :D
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Chà cấu hình khủng quá, tuy nhiên nhìn cái phần dung lượng pin của em nó thì có vẻ chưa ổn lắm. HTC nổi tiếng về độ ngốn pin rồi. Lắp pin của Optimus G vào nữa thì tuyệt 😁
@MrActor = pin xz rồi 😆
@MrActor pin the la qua on roi man hinh nho ma.hon one x nhieu roi chip an it dien nua

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
charmidz
TÍCH CỰC
11 năm
Bá đạo trên từng hạt gạo, camera 4UltraPixcel, Âm thanh HTCboom sound, 2 loa Stereo, chip 600 4 nhân thế hệ mới 😁 :D
Kiểu này chắc chỉ có S4 mới hạ gục nổi ẻm One này 😔
Mình thì mình vẫn trung thành idol(thần tượng ko có bác lại bắt bẻ chưa có) XZ :D
@charmidz mua XZ chưa mà trung với thành
charmidz
TÍCH CỰC
11 năm
@thienbao_0949964724 idol 😁
bác đọc ko hiểu à mà bắt bẻ :p
e chỉ dùng XV thôi chứ lấy đâu ra XZ
Ko biết như thế nào ? Đợi khi nào có bài tren tay zòi bàn tiếp
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Cấu hình khủng đi kèm với giá tiền khủng :eek:
Chắc gặp e trong mơ thôi
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhhocph Việc gì phải mơ hả bạn, cứ cầy thật lực rồi mua đc hết
Nóng và ngốn pin đây
Cấu hình khủng , thiết kế đẹp,chụp hình tốt, màn hình nét...

Nếu đặt cạnh Z10 và iphone 5 nhìn em nó khá nổi bật...

Đặc biệt là mặt sau bo tròn, cho cảm giác cầm chắc tay...

Một phong cách thiết kế rất riêng của HTC...😁

...
@phuocthanh234566 Khi chưa ra con này để ip5 cạnh z10 thấy ip5 nó xấu kinh. giờ thì thấy con z10 hơi lép vế 1 xíu rồi.
@phuocthanh234566 Tưởng Blackberry z10 và HTC ONE là 2 anh em Cùng Cha Khác Ông Nội nhỉ??!!! :D :p
@Cuong Nb 😃 cùng cha khác ông nội là ntn hả bợn mềnh không hiểu :D
@nhinkajL Bạn đi Hỏi Bà Bác Cùng Anh Em Họ khác Dòng giống của bạn rồi sẽ hiểu???!!! :D khớ khớ>>>>
cubi2308
TÍCH CỰC
11 năm
Chụp hình đẹp, nghe nhạc hay, màn hình tuyệt vời, ngoại hình bắt mắt, cố gắng xài tiết kiệm chút thì máy sẽ sống đủ 1 ngày.
Vậy thì việc gì phải lăn ta8nh nữa chuẩn bị đẩy note2 và quất em này thôi.
@liltjkay Bài nào nói có 3 sensor 4 chấm đâu bạn, cho mình link với. Theo như mình đọc và hiểu thì nó chỉ có 1 cảm biến cùng kích thước với các smartphone khác là 1/3'' nhưng do giảm số megapixel xuống nên kích thước 1 pixel sẽ tăng lên do đó 1 pixel bắt được nhiều ánh sáng hơn thế thôi. Đâu ra 3 cảm biến :p
cubi2308
TÍCH CỰC
11 năm
@minhtritq.pdu Tui tính ko nói nhưng đành nói vài lời cho bạn hiểu vấn đề chứ bạn nói kiểu này gặp người khác họ chửi vào mặt cho:
"camera 4 chấm" trên htc one bạn chê chụp ko đẹp, bạn có nghĩ htc ngu đến độ vậy ko. Đây là dòng đt chủ lực của htc và pr nói rất nhiều đến camera vậy mà bạn chỉ nhìn vào con số 4 chấm và phán như thánh vậy, tại sao htc đang có camera 8 chấm giờ lại xuống còn 4 chấm....nếu có đầu óc thì chỉ cần suy nghĩ chút là thấy đc vấn đề liền, cái 4 chấm này là 3 cái 4 chấm cộng lại thành 1 tấm hình đó bạn.
N0Fear
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhtritq.pdu lại thêm 1 og miền núi nữa
shin83hn
TÍCH CỰC
11 năm
@cubi2308 Chip đời mới khả năng là sẽ rất tiết kiệm pin nhé
Khủng long
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đánh giá cao con này ở màn hình, độ phân giải cao trong một khuôn khổ không đến nổi úp cái tông lên mặt... Chờ s4 ra nữa rồi tính.
Nhiều bác mua smartphone toàn bị lòe mắt bởi cấu hình
Cẩn thận các bác nhé

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@dangdinhgiang Bác nói chuẩn đấy

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Chờ giá và xem tình trạng pin thôi. ^^
@vutaikt định bỏ nkia và sym ah?
qturang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhdan103 Sym thì no cũng bỏ rồi nên ae theo chi nữa
Cấu hình lẫn giá tiền đêù cao, tất cả đều để chúng ta phải mơ ước
Mình ko ưa gì HTC nhưng phải nói 1 và bướm ngon thật.
Màn hình 4.7" là vừa phải. To thì dùng Tablet cho sướng việc gì phải cầm cái 5.5". Thiết kế của One cũng đẹp.
Camera 4Mpx là quá đủ để có 1 bức ảnh lớn. Quan trọng là chất lượng của từng pixel thế nào thôi. Cái màn hình FullHD cũng chỉ có 2Mpx. Vậy xem ảnh thì cũng ko cần cái camera có số Pixel lớn hơn làm gì.
Pin có dung lượng bình thường. Hi vọng các phần cứng, phần mềm HTC sử dụng dùng công nghệ tiết kiệm điện năng
@exciterc CHUẨN BÁC À
@exciterc cam càng cao chấm,được lợi rất nhiều đó bác,mấy anh photoshop sẽ làm việc cực nhanh với những bức ảnh có px lớn,nhưng thực sự nhu cầu của mình thì ko cần làm gì,chụp để nhiều M thì càng nặng thôi,chỉ khi zom lên mới thấy khác biệt,mấy mình 8M nhưng chụp ảnh lúc nào cũng canh 6M hoặc 2M thôi,hihi
@nhokon_90 Ảnh chụp bằng điện thoại thì PS cũng chỉ là thêm hiệu ứng, chỉnh màu mè chút thôi. Chứ mấy bác chuyên nghiệp thì máy to, xịn chứ đâu dùng điện thoại để chụp. 😁
Như bác chụp 6Mpx thì khi coi trên màn hình FullHD cũng bị scale thành 2Mpx :D. Nói vậy thôi chứ mình cũng hay chụp ở mức 7Mpx (kiểu như máy có vậy thì cứ dùng tối đa 😆 chứ thật ra vẫn biết là ko cần thiết)
@exciterc ý mình là 1 bức ảnh chụp có độ phân giải cao là để dễ dàng chỉnh sửa hơn,và phóng to ko bị rổ đó bác ak
@exciterc Cam dùng công nghệ ultrapixel hình như là 3 lớp 4megapixel chứ k phải camera đơn đâu, gộp 3 cái lại chắc cho ảnh hơn em 8MP nhiều 😁
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quan trọng nhất là bao giờ bán và bán giá bao nhiêu thì mãi chưa thấy có thông tin 😔
Cấu hình cao mà phần cứng kém chưa chắc đã chạy mượt, Phải trải nghiệm mới so sánh được. Với lại đa số HTC thì đều có thời lượng pin rất thấp cho dù có 2000 hay 3000mAh đi chăng nữa.
@hocohu2003 bác thật là VL
__WinD__
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hocohu2003 Cấu hình cao mà phần cứng kém chưa chắc đã chạy mượt. câu này ý là sao bạn :eek:
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hocohu2003 Cấu hình cao mà phần cứng kém.???
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@hocohu2003 Bác number one đấy. Ke ke Cấu hình và phần cứng bác coi là 2 loại khác nhau. o_O
pin ngon là múc
daomaust
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BQDuong Nếu pin ngon mà múc thì mua 1280 xài cho rồi haiz
hiện đại......hại điện!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095