So sánh cấu hình Moto X với các anh tài Android khác

vuhai6
2/8/2013 3:46Phản hồi: 140
So sánh cấu hình Moto X với các anh tài Android khác
Tinhte_so sanh moto x_00.jpg
Moto X, chiếc điện thoại mới ra mắt của Motorola với nhiều cải tiến, nhiều tính năng hấp dẫn. Nếu chỉ nói về cấu hình thì thật khó để lựa chọn xem đâu là chiếc điện thoại tốt nhất, giống như Samsung Motorola đã đang bị cho sản phẩm của mình một SoC hoàn toàn mới tự thân phát triển. SoC của Motorola cũng mang danh nghĩa 8 nhân nhưng khác hoàn toàn so với các SoC 8 nhân khác, 8 nhân ở đây bao gồm 2 nhân CPU (Qualcomm Krait), 4 nhân đồ họa Adreno, 1 nhân xử lí theo ngữ cảnh quản lý các cảm biến và cuối cùng là 1 nhân xử lí ngôn ngữ tự nhiên. Motorola không chạy đua cấu hình mà phát triển theo hướng tối ưu trải nghiệm người dùng cũng như tận dụng pin tốt hơn. Ngoài SoC mới lạ, Moto X còn được trang bị camera Clear Pixel với độ nhạy sáng cao, ăng-ten LTE MIMO kép thông minh (Dual LTE MIMO Smart Antennas) giúp việc thu nhận sóng 4G LTE tốt hơn và tốc độ truyền tải nhanh hơn.

Dưới đây là bảng so sánh cấu hình chi tiết của Moto X với Xperia Z, HTC OneGalaxy S4
so sanh moto x.jpg

Cật nhật: đã sửa lại phần sai cấu hình của Xperia Z.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấu hình tạm ổn nhỉ?mà sao chỉ có 2 nhân😁
@annaphuong 2 nhân thì đỡ tốn pin càng tốt chứ sao bác, đừng tưởng 4 nhân lúc nào cũng mạnh, thử hỏi nhìu nhân cho lắm vào mà cục pin cùi mía thì có hứng xài ko :rolleyes:
cấu hình thì ổn, giá thì không có sinh viên đâu!
tuỳ chọn màu sắc khác nhau của motorola x là sao vậy mấy bác
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duythuong1983 là máy có nhìu màu sắc để chọn lựa
@duythuong1983 Thích màu nào đặt hàng sẽ có màu đó!
ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
@ông...Trời Chỉ có khách hàng của at&t mới đc chọn màu sắc, các mạng khác thì ko. world chưa có thông tin
@duythuong1983 là máy có nhiều màu để lựa chọn đấy bác
Nhìn mặt trc giống s4+s2 cho ra em này
@chuberongmasieu Đúng rồi đấy, thấy 2 con đều có màn hình hình chữ nhật giống nhau! 😁
Bỏ loa thoại, camera trước, cảm biến ánh sáng, ... thì lại càng giống nhau! :D
@vuhai6 Chuẩn ko fải chỉnh...và em cũng thêm một câu ạ...từ gần giống vs giống rất gần mà lại rất xa đó ạ:rolleyes:
azumi_ht
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhai6 LG VU đấy bác, k tròn nhưng cũng chẳng là chữ nhật 😁 Vuông vức, cực dị! 😆
@Andee hê,lên đây thì tỏ ra mình là người có văn hóa nhé u!!!
minhdatkut3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Triluminos chỉ mới có trên ZÚ nhé. Z vẫn màn hình Reality
kimthanhbao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là google đã gia nhập cuộc đua đường công thức 1 rùi . trước đây toàn đua tour de france
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@kimthanhbao đc tour de france cũng đỡ.em nghĩ cup truyền hình thì đúng hơn bác à.😁
con này không cắm được thẻ nhớ ngoài chán
Cấu hình Z khác mà S4 pro,k có triluminos 1 phần nữa là k xài kính G3 ở mặt tr,hay đây là Zplus :eek:
kết cái màu mè như tắc kè 😁
icklad
TÍCH CỰC
11 năm
@thedeath1883 cái gì cũng dược?😁
KenQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ Xperia Z là chip S4 Pro mà ta ...
cuong.pm
TÍCH CỰC
11 năm
Con này được cái thiết kế tốt, 4,7" mà trong nhỏ gọn như các máy 4,3". Giá thì cao quá 199$ kèm HĐ 2 năm thì bằng với hàng hót rồi chứ ko phù hợp với 1 thiết bị ra đời nhằm lấy lại tên tuổi như Moto X.
Xperia Z bản hiện tại làm gì có Snapdragon 600? :|
Ngoại trừ cái vỏ mà i cuồng hay chê thì qua cái bảng có thể thấy S4 vẫn đầy đủ và nổi trội.
@ducngock Dòng Note vẫn bá đạo hơn Galaxy S bác ạ. Dù cùng thiết kế, vật liệu chế tạo như S4 nhưng Note III mà bán ra chắc chắn là một sản phẩm bán tốt nữa của Samsung. Tiện thể thì Samsung có đăng ký bằng sáng chế về một chiếc điện thoại khung kim loại nên hãy cứ hy vọng S5 sẽ không còn bị chê "vỏ nhựa rẻ tiền" như mấy bác "Tinh Tế" nói nữa
@anhtuanngoc tinh tế "diển đàn công nghệ bằng nhôm " nghe có vẻ hay nhỉ . con S4 9500 mà đổi cái chíp đồ hoạ khác thì ngon rồi đâu có chịu tai tiếng giật lag
@tinhcmnte Con chip đấy có yếu đâu bác giật, lag bởi những phần mềm tích hợp của Samsung thôi. Mà cái chữ ký của bác " xài iphone nhưng ko a dua theo lũ ifan cuồng ngu dốt " em nhớ không lầm cũng có bác sài rồi thì phải
@anhtuanngoc mình xài trước nhưng mình ít khi comnt he he nghe nói nó ko tương thích với chíp 8 nhân cũ thì phải :p
tuyenkthn
TÍCH CỰC
11 năm
Thích em này, nhìn tổng thể đẹp. Moto luôn mạnh bên đàm thoại, loa to nghe rõ dàng
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
con ra thì cũng đứng tầm nexus 4 thôi, chứ cũng ko ăn thua gì nhiều với mấy con chủ lực của mấy hảng khác...hạ giá xuống mai ra mới ăn được
@mrblack01 Tui mới mua con Optimus G Full Box 6 củ đây, nếu cầm 6 củ trên tay để lựa chọn lại thì tui vẫn chọn con Optimus G chứ ko chọn con này :rolleyes:
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
@mr.jerry bác hay quá...một con mới ra...so giá với 1 con ra cách đây gần năm...😁
mặt sau đẹp, mặt trước hơi xoàng. cáu hình nân tầm pin trâu
ko biết hiệu năng tốt ko nhỉ,thiết kế thì ko có j đặc sắc 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019