So sánh cấu hình những máy có màn hình 2K

TDNC
6/8/2014 0:42Phản hồi: 152
So sánh cấu hình những máy có màn hình 2K

Phân khúc điện thoại cao cấp có màn hình 2K vừa đón nhận thêm một gương mặt mới đó là Vibe Z2 Pro của hãng Lenovo. Hiện nay chúng ta đang có LG G3, Galaxy S5 LTE-A, Find 7 và Vibe Z2 Pro là sở hữu độ phân giải siêu cao này. Tất cả chúng đều dùng chip xử lý Snapdragon 801 trở lên và khả năng quay phim 4K. Mời các bạn cùng xem bảng so sánh cấu hình ở bên dưới kèm theo một số yếu tố sử dụng thực tế.

Tóm tắt
  • Vibe Z2 Pro: máy mỏng nhất, pin lớn nhất (4000 mAh), màn hình nổi và đẹp, các viền hơi bị cấn.
  • Find 7: thiết kế bình thường nhưng lại có màn hình đẹp.
  • LG G3: Máy cho cảm giác cầm hơi nặng, viền màn hình rất mỏng, màn hình 2K chưa được mướt cho lắm.
  • S5 LTE-A: Cấu hình cao nhất, máy cho cảm giác cầm nhẹ nhưng chất lượng hoàn thiện còn kém, thiết kế cũng không đẹp. Màn hình 2K nhìn đẹp và rất mịn màng.
Thiết kế
  • Vibe Z2 Pro: to nhất, mỏng nhất, cụm camera hơi cộm, vỏ nhôm, viền màn hình rất mỏng.
  • Find 7: to gần bằng Z2 Pro, thiết kế bình thường, không có gì nổi bật, các cạnh không được bo tròn nên cầm khá cấn.
  • G3: thiết kế chắc chắn, cứng cáp và liền lạc, cảm giác cầm hơi nặng.
  • S5 LTE-A: thiết kế khung viền xấu, chưa toát lên được nét sang trọng và cao cấp.
Màn hình
  • Vibe Z2 Pro: font chữ sắc nét, hình ảnh mịn màng, màu sắc khá chính xác nhưng lại rơi rực nên cho cảm giác hơi gắt.
  • Find 7: chất lượng hiển thị xuất sắc, màu sắc trong trẻo, tươi sáng.
  • LG G3: màn hình nhìn hơi thô, tưởng chừng không được mịn nhưng thật ra là do font chữ mặc định có nét quá cứng, không có nhiều đường bo nên tạo cho người xem một cảm giác không được mịn màng.
  • Galaxy S5 LTE-A: Màn hình nhìn mịn màng hơn G3 xét về yếu tố font chữ hiển thị.

Hình ảnh:
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy cỡ như g3 ram 3gb chạy màn hình 2k vẫn ko mượt nhất có thể, nhất là khi so vs g2. Tốn pin mà ko đem lại trải nghiệm hơn mh full hd

Sent from my C6833 using Tinhte.vn mobile app
@autoengine Chuẩn m bán sau 3 ngày sử dụng
Mặc dù là máy đc cho cũng tiếc nhưng M8 làm tốt hơn
@breakdarulez 😁 quyết định đúng đắn, G3 mà ko có cái màn 2k thì đã ngon, nhét vào nên thua cả s5 chứ đừng nói m8 hay Z2
@AmbitiousMan Cái màn kg mượt đến ba mình kg xài luôn nên m mới bán. Ỗng kêu thua G2. Ỗng vẫn xài g2 pin tốt hơn
Con Lenovo mua về để rồi ôm hận.😔
Tung 2 - 2 Hàn, anh Nhật ngồi dự bị
quangdt5
TÍCH CỰC
10 năm
@nuhuta anh nhật và anh mỹ đang ngồi hóng và chờ ra siêu phẩm của mình 😁
Hix. Cấu hình Android luôn đi đầu. Không bao giờ lỗi mốt.
@vnstockguru Ko đi đầu thì có mà rùa bò. Trong khi cấu hình loại khác đi sau vẫn mượt hơn 😆
@vnstockguru Cũng ko bao giờ gọi là đủ, CỞ NÀO RỒI CŨNG LAG LIẾC 😃
Thực sự là không ưa lắm cả 4 đứa vì cấu hình cao nhưng đáng lo về hiệu năng.
mtz8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Find 7: camera có độ phân giải lớn nhất (50 MP), thiết kế bình thường nhưng lại có màn hình đẹp

:eek::eek::eek::eek:
@mtz8x Ti vi quảng cáo cmr 50mp là thế éo nào? Trong khi thực sự có 13mp ?
@khóc vì em Find 7 có thể cho ra ảnh độ phân giải 50MP thì Oppo đã dùng đến một phần mềm xử lý đặc biệt, vì camera của máy chỉ đạt độ phân giải 13MP.
@Binhckxdtl 50.mp chỉ thấy rõ tác dụng khi bạn chụp đêm, ảnh sẽ ít nhiễu hơn bình thường, với lại 50.mp đem lên pc dễ chĩnh sữa hơn.
@James Sullivan À à thế ra nó dùng thuốc kích thích để giá đỗ mọc nhanh và to hơn.
Kết kiểu dáng Find 7 hơn mấy em kia 😃
@phandan Bạn mà lấy hình ảnh trên so sánh thì bạn đã nhầm. Nó ko phải find 7 đâu 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mong là sẽ sớm có video test trực tiếp mới biết được chứ so sánh cấu hình không nói lên đc điều gì khi cấu hình android hiện nay đã bão hòa
4 chiếc chỉ có mình S5 là đáng gọi điện thoại do vẫn giữ kích thước 5in mấy cái còn lại chắc chắn không thể bỏ túi quần được.
buS
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hieupy89 pls 😆) G3 5.5" to = S5 5" của bạn nhé =)))
kkkkkk6
TÍCH CỰC
10 năm
@hieupy89 Đó là "chắc chắn không thể bỏ túi quần" với mình bạn thôi còn người khác thì vẫn được, tôi không phải người cao to nhưng note 2 và 1 số máy màn hình lớn khác 5.5 đút túi tốt chỉ có 6 inch thì tôi chưa thử thôi và tôi cũng quen nhiều người dùng note họ đút túi vô tư 😃
@hieupy89 Quan trọng là viền màn hình nhé.con s5 có 5inch nhưng viền dầy thì kích cỡ tổng thể cũng ngang 5,5 thôi 😆

Gửi từ Eo Gi Gờ Hai
vntrann
TÍCH CỰC
10 năm
@hieupy89 Mặc quần gì bé thế 😃
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
S5 lte-A em có thể suy nghĩ lại !
Thích con find 7 nhất trong số này 😁
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
sam bá đạo quá
tiền thấp nhất mà cấu hình ngon voãi
tiếc cái pin thấp so vs màn 2k
@Ái Nhân đó là giá xách tay nha bạn, còn mấy con kia là giá chính hãng. Nếu ss về giá xách tay thì SS LTE-A là mắc nhất
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Nguyên hiro Cho mình hỏi thằng g3 với s5 lte a con bạn thấy ngon hơn là con nào vậy.Tính mua hàng kẹp nách riêng mình thấy cấu hính thằng sung bá rồi.Hay là chờ cái mới ra ta?
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ái Nhân Bạn ơi s5 hàng xách tay hàn chứ ko phải chính hãng, bác cây so sách như... ấy, g3 có e 2k chip 805 420 sài nét căng nhé mà xách tay có 14 thôi, nếu g3 801 xách tay có 12t thôi nhé
Chả hiểu bác cây đeo chì trên tay à, con find 7 cũng màn 5.5 mà to hơn, nặng hơn thì ko nói lại kêu g3 cầm nặng...ông này chắc đang đc sài máy miễn phí của oppo rồi
@Nguyễn Nguyên hiro mod đưa thiếu rồi, phải là con g3 cat, con đó có giá xt khủng khiếp nhất
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
10 năm
@zViVuz thế chip em nó là 805 hay 801
tự nhiên lôi thêm con oppy
trích lại câu của bác
so sanh như... ấy
Lenovo đẹp nhất, ngon nhất.
Sám sùng xấu nhất, ghẻ nhất

sent from my Galaxy F làm từ nhôm vát cạnh cho giống iphone using tinhte.vn app
@nhomaghe Chuẩn 😁
Kích thước con z2 pro bằng con htc816 (cùng cao 156mm) mà 3 phím cảm ứng lại còn ngoài màn hình, quá tuyệt
Thật tình em không có cảm tình với Samsung. Lenovo Đẹp Đấy, Find 7 Cũng không Kém Đâu. G3 thì có vể gì đó hơi yếu. Nếu Không tính đến thương hiệu, em chọn Vibe Z 2.
@NTDaiIT Like bác 😃
quangdt5
TÍCH CỰC
10 năm
không thích chiếc nào trong số 4 chiếc này 😁
jehovan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quất mẹ nó con Lenovo, úp lên mặt thấy vàng choé rực cả góc trời

@jehovan Ở đâu bán vậy bro

sent from my Galaxy F làm từ nhôm vát cạnh cho giống iphone using tinhte.vn app
@jehovan lumia vàng còn rực rỡ hơn nhiều 😁
jehovan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhomaghe Tháng sau mới bán, chừng 13-14 chai đấy
Không thích tẹo nào vì máy quá to !
Kết em vibe z2 quá gom lúa thôi

Minh dùng fin7 một thời gian thấy chán rồi, bạn nào thích mình để lại cho giá 8triệu, fullbox máy còn đẹp chưa một vết xước dù là nhỏ nhất
liongate84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@8_X Co gl htc m8 ko pro
@8_X Ở đâu đấy bạn 😃
echconlun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@8_X Để dành xai đi. còn muốn bán lại thì 4,5tr thì nên nói.
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
Con Lenovo z2 pro có vẽ ngon nhất! nhưng cứ ngại cái khoản ko dc update OS thì chết dở 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019