So sánh cấu hình: Note 4, Note Edge, Note 3

TDNC
3/9/2014 13:22Phản hồi: 313
So sánh cấu hình: Note 4, Note Edge, Note 3
Tối nay Samsung đã giới thiệu không phải một mà tới hai chiếc Galaxy Note khác nhau: Note 4 và Note Edge. Note 4 là bản nâng cấp của Note 3 còn Note Edge là một phiên bản đặc biệt với mép màn hình bên phải cong xuống tạo thành một màn hình phụ thứ hai, có chức năng hiển thị các thông tin dạng head-line, menu chức năng, dòng tin tức, thời tiết, chứng khoán, đồng hồ...

Vài thông tin tóm tắt:
  • Cấu hình Note 4 và Note Edge tương đương nhau (và tất nhiên là cao hơn Note 3).
  • Note 4 có hai phiên bản dùng chip Snapdragon và Exynos, còn Note Edge chỉ dùng Snapdragon.
  • Hai máy mới đều có màn hình 2K, riêng Note Edge độ phân giải có phần nhỉnh hơn do có thêm màn hình phụ.
  • Note có màn hình to hơn Note Edge, nặng hơn Edge và pin cũng to hơn Edge một chút.
  • Cả 3 đều có bút cảm ứng S Pen.
Xem thêm:
Bảng so sánh cấu hình (cột Note 3 trong bảng chỉ để tham khảo nên mình sẽ không highline các thông số của máy):

Hình ảnh:
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ricardotr
TÍCH CỰC
10 năm
Note 4 ra rồi... đẹp thật..
Chuẩn bị sắm note 3 thôi
Thích dòng Note 4 bán cho thị trường Việt Nam . Vì , giống với cái cách Sàm Sung áp dụng trên Galaxy Vứt vậy:eek:

P/s : Mấy con Note 4 chạy chíp Snap 805 cho tụi Hàn Xẻng và khoai tây sử dụng cùi bắp bỏ bu đi ấy . Sao bằng con Note 4 bán ở Việt Nam mình được các bác nhể 😁
@trungakira Thấy bác cứ thắc mắc mãi về chip nhỉ?
Bác đã thử Exynos 5433 chưa? Kết quả khá bất ngờ đấy! Chip Exynos kể từ Note 3 trở đi đã hoàn thiện hơn rất nhiều, chẳng thua kém gì Snapdragon đâu bác ạ.

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
@trungakira 1382770563864.jpg
@jessica will Klq nhưng bạn có thể thêm huy chương lên quân phục ko

(. )( .)
Note 4 đẹp hơn,cấu hình mạnh hơn nhưng vẫn thích Note Edge hơn,vì nó lạ.
@zodanh2102 Nói vậy thì còn nói làm gì nữa bác.
@exciterc Đang xem thế nào chứ màn full mà quả pin 3200 dùng trên Note 3 đang thích.bây giờ màn 2k mà quả pin vẫn vậy. Nghe nói chip Exynos mới tiết kiệm pin ghê lắm.
@huehai878 nhưng mà đó là sự thật, hay nhiều khi cũng ko bằng thực tế 😁
Mình chắc chắn sẻ chọn Note 4, mong là cái giá ko quá 1000$ 😔
@zodanh2102 Vừa đọc tren arena là 780 $
Samsung đã và đang làm tốt công việc của mình. Galaxy S với định hướng công nghệ mở. Note phát triển ổn định và để cao trải nghiệm ngừoi dùng.
Thấy ai chê cứ chê. Note vẫn là con át chủ bài.
H chờ xem với màn hình 2k thì pin 3220mah sẽ trụ được bao lâu. Chip đó có tiết kiệm pin không.
Trên cả tuyệt vời, mua iPhone 6 là hợp lý nhất :p

Sent from my iPad using Tinhte.vn
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
10 năm
@galabuon Tôi đã khóc khi đọc cmt này 😆
@galabuon Ai cũng biết bé là Phân cuồng rồi , đâu cần phải vào topic của SS sủa một câu để người khác biết Phân cuồng thối như thế nào đâu o_O

Tắt máy học bài đi cháu 😕
@galabuon mua thì mua bản 5.5 ich cho bằng bạn bằng bè chớ có mua loại 4.7 ich các bạn ý lại coi thường cho
@galabuon ít có vô duyên ghê =.=
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
chỗ trọng lượng nhìn bảng thấy hình như tác giả nhầm lẫn thì phải 😁
@lesud Note 3 để tham khảo thôi bạn, chủ yếu muốn so sánh hai máy kia 😃
duongnhunam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết con Note 4. Hi vọng pin sẽ tốt hơn G3 khi sử dụng màn hình 2K.
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
note 4 ra không có gì vượt trội so với note 3, lý do gì để note 3 xuống giá đây?
@nierec Bạn có xem trực tiếp tối wa ko? Note4 ko nâng cấp cấu hình, mà đa số nâng cao trải nghiệm người dùng. còn vượt trội thì nhìn vào trải nghiệm người dùng nha bạn 😃
farrell
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nierec UI, UX đc giảm nhẹ đi rất nhiều so với note3 nhé, máy cho trải nghiệm mượt mà hơn note 3 nhiều
@kenxin0711 từ cấu 800 lên 805 còn k nâng gì nữa, cậu nói đúng mình xem trực tiếp hôm qua nhìu cái mới hay đấy chứ, xem bộ nghịch thích hơn nhìu với bút Spen, nhìu bạn k xem trực tiếp nên có lẻ k thấy mấy cái đấy chỉ vào soi cái cấu hình và TK máy rồi phán thôi
@GhostZONGGG P/S : theo mình nhớ k nhầm tuy Note 4 dùng màn 2k nhưng pin có thể trụ ngang Note 3 or 1 con 9 1 con 10 nhé " đây là sam nói vậy còn muốn rỏ phải tét " nhưng đc 1 cái có sạc nhanh 30' 50% pin 😃
green56771
ĐẠI BÀNG
10 năm
hóng note 3 giảm giá thôi.note 4 còn xa vời quá.;)
Có chính xác Exynos 5433 ko nhỉ. Mà 5433 có đúng là A57+A53 không, chả thấy thông tin gì trên mạng cả 😔

Hóng con Exynos này quá. Chờ 2 năm nay mà giờ nó mới ra 😃
duongnhunam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kết con Note 4. Hi vọng pin sẽ tốt hơn G3 khi sử dụng màn hình 2K.
mikamehi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note Edge thôi.
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
Wish we could say "more" 😁
Thì ra là 2 em lận
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@omega911 cái câu này là của apple mà ==
@CatOv3Mouse Thì Apple cũng chơi 2 em chứ sao 😁
@omega911 Thêm cái đồng hồ nữa mà
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
@CatOv3Mouse Ớ nhầm à :v
nguatrocdau
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lấy mặt sau của note 3 đập vào note 4 thì ngon hơn nhiều
Cái note edge ra lấy tiếng 😁 doanh số hẳn sẽ bị ỉm đi
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvongbankinh giống như cái dt cong cong của ss tên gì ấy nhỉ, ôi chẳng nhớ nổi :D
tommyteen
TÍCH CỰC
10 năm
@trongvongbankinh lấy tiếng cũng ngon rồi ... coi như quang cáo thương hiệu vậy 😃
guxila28
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khả năng ế toàn tập là rất cao 🆒 cũng chỉ vì ss nó nhét cái knock vào giờ e không mặn mà với ss nữa rồi

Gửi từ sm-N9005 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@hiepthong Tất cả app mặc định đều disable được. K cần root. Dùng. App manager và app 29 tools.
@guxila28 Knox bạn không dùng thì tắt nó đi bằng cách unintail nó.
Không biết dùng rồi lên đây ca thán là sao?

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
@kale9699 Người ta jailbreak quen rồi bạn ơi :D
thevinhtnb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua note3 nào hề hề
Note4 ngon quá, gom tiền mua ...........iPhone 6 thôi 😁

Sent from my iPhone 5s champagne
@kool_boyjuly Vậy vô đây hóng cái gì đấy thým..??? đợi có ai war là hùa à? :s
@kool_boyjuly Bác nguy hiểm quá. Nhưng mình thích kiểu troll của bác.
thi1512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giới thiệu tối qua chứ tối nay gì nữa trời. Mod sửa lại dùm đê. "Tối naySamsung đã giới thiệu không phải một mà tới hai chiếc Galaxy Note khác nhau: Note 4 và Note Edge". 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019