[Infographic] So sánh Facebook & Google+

TDNC
29/7/2011 17:52Phản hồi: 116
[Infographic] So sánh Facebook & Google+
Mặc dù mới ra mắt không lâu nhưng mạng xã hội Google+ đã chứng tỏ nó là một đối thủ khá nguy hiểm đối với Facebook. Theo các trang tin như CNet, WSJ thì chỉ trong vòng chưa hết tháng đầu tiên kể từ ngày xuất hiện, Google+ đã có gần 20 triệu thành viên và con số này vẫn đang tiếp tục tăng. Thế mạnh của Google+ đó là giao diện đẹp, gọn gàng, nhiều cái mới nhưng so với Facebook thì vẫn còn thiếu nhiều tính năng, ví dụ như trò chơi và Facebook Pages.

Theo TechnoBombs
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã từ bỏ FB rồi, bây giờ có G+ nữa cũng không quan tâm. hehe
http://ione.net/tin-tuc/nhip-song/2011/07/13076-facebook-noi-cong-cong-cho-cac-nang-xa-stress.html
còn thiếu, gg+ có thể post ảnh động còn fb thì ko
Dẹp facebook đê,nhà mạng ngăn ko cho chơi thì cố gắng làm gì.Google+sướng hơn nhiều,hehe.
bạn có thể gửi cho mình thư mời dùng Google+ được không? Mail của mình là hoangthanglq2@gmail.com
cảm ơn bạn trước nhé.
tambeo9
ĐẠI BÀNG
13 năm
quan trọng nhất là rất nh ng đang trung thành với FB và chẳng rỗi đến mức lao vào g+ như mình chẳng hạn.giao diện cũng chẳng quen như FB j cả :furious:.dùng đc 2 hôm, mãi mới có 2 thằng vào cùng mềnh, đến chán, quay sang FB vẫn chém ầm ầm
kizuno
TÍCH CỰC
13 năm
thấy G+ hay hơn fb 😁
anhzaive
ĐẠI BÀNG
13 năm
facebook VN lằng nhằng lắm, em dùng VNPT mà ko upload đc ảnh.
Chuyển sang G+ cho lành.
gần 2 tháng trời ko cách nào mình up ảnh lên FB được, xem trên mạng hướng dẫn thì bảo up qua mail yahoo gì đó, mà cũng ko làm dc... bực gì đâu. cuối cùng giờ mới up lên thoải mái, thì ra là do chrome, chuyển qua firefox up ào ào chẳng bị gì, còn xài chrome thì resize dung lượng cực nhỏ cũng ko up dc.
chắc google nó chơi FB
anhzaive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko đc bác à, do nhà mạng VNPT đấy, em dùng bất cứ trình duyệt nào cũng ko dc.
Sang máy ông anh xài mạng FPT, up ảnh ngon 😁
dùng VNPT chứ gì? thật ra có cách vào facebook mà không can file hosts, đầu tiên bỏ file mấy dòng đã thêm vào file hosts. Vẫn sử dụng dns google, vào bằng địa chỉ https://www.facebook.com (có chữ s ở sau http nhé đó là giao thức http có thêm security và phải có www đi kèm nói chung là đánh đúng như vậy) đảm bảo nhanh hơn up ảnh thoải mái
Đã chia tay fb rồi
www.gplus.to/tinnguyen
mình chỉ buồn cười khi dịch là "ĐẶT VÒNG" nghe cứ như là ... ấy :"> :"> :">
Thì cái từ quan hệ cũng na ná như thế mà bác.
giá như có nút Like của Facebook là click liền. Yahoo 360 tởm lợm thế kia người VN còn chả chịu bỏ nói chi FB đang rất hoàn hảo thì khó bỏ nhà đi lắm
Nhỡ đâu đợt tới google+ cũng bị chặn nốt thì sao hả các bác!? Với lại Facebook như gã béo ị, nằm ì ra đấy, Google+ là 1 anh chàng khoẻ khoắn thật đấy nhưng liệu có lăn anh chàng béo ị kia đi được không!? hay là 2 anh chàng béo ị và to khoẻ kia sẽ nằm cạnh nhau thủ thỉ tâm tình :eek:
google+ mà bị chặn thì khỏi tim kiếm google luôn. Điều đó là không thể xảy ra
chẳng có điều gì là không thể cả .... :eek:
G+ bị chặn thì chả liên quan gì Google Search cả. 2 cái đấy nằm trên 2 IP khác nhau. Người ta chặn theo IP chứ họ không chặn được một công ty đâu.
Mà nguy cơ bị chặn cũng có thể lắm. Để mấy anh Zing me còn có khách chứ.
lauxanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
khi nào có game mình sẽ chuyển 😃
Mình đang rất mong chờ Google + tích hợp thêm fanpages 😃
geometry
TÍCH CỰC
13 năm
Thế sao các Bác k nghĩ khi mà G+ hết beta các nhà mạng lại chặn G+ ? K nghĩ tại sao nhà mạng lại chặn FB ?
anhzaive
ĐẠI BÀNG
13 năm
Úi, nó chặn thì chặn luôn cả Gmail à, thế ko đc.
Dao2nd
TÍCH CỰC
13 năm
Đã chặn thì cho nghỉ luôn cố làm j, rùi cũng chuyển hết í mà. Giống thời trang thui.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Em vẫn chưa biết mùi vị Google + nó thế nào
CloudNine
TÍCH CỰC
13 năm
Google+ chán, toàn dân hùa. Cứ FB mà làm.
geometry
TÍCH CỰC
13 năm
Về mặt kỹ thuật hoàn toàn có thể chặn mỗi G+ mà k liên quan tới các dịch vụ khác. Còn lý do vì sao chặn thì đầy diễn đàn nói vấn đề chỉ là tìm kiếm
hì TQ mà google nó còn rút thì nói gì VN
geometry
TÍCH CỰC
13 năm
Khi nó rút rồi TQ vẫn sống khỏe k có lý gì ta lại sống k được.
TQ gọi là sống đc thôi chứ dân nó cũng tiếc google lắm chứ. còn ta ko biết lấy gì mà thay google
geometry
TÍCH CỰC
13 năm
Miếng bánh mà gg bỏ đi sẽ có người nhảy vào ăn. Và cái tương lai gg bỏ VN còn xa vời lắm, còn việc chặn G+ là điều sớm muộn. Ở VN cái gì k quản lý được thì cấm đã rõ như ban ngày.
Google+ hay hơn FB nhiều. Chuyển qua G+ mà xài thôi.:p
Theo mình nghĩ thì Google+ sẽ ko bị ISP VN chặn đâu. Vì Google+ ko cho dùng nick để đặt tên profile, nên sẽ dễ quản lý hơn Facebook
Vẫn thích cái giao diện của facebook hơn, nhìn nó dịu con mắt hơn G+

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019