So sánh giá cả và tính năng tổng quát các xe ga đang "hot"

hht2010
9/10/2011 17:9Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nozza đẹp vãi, trông rât sang, như kiểu vespa 😁
Mấy bác, kể nghe chơi, hôm qua chị cùng cơ quan mới mua chiếc Nozza màu xanh đậm, công nhận nha, nào giờ ngó qua hình thấy nó nữ tính (vì xe dành cho nữ mà) nhưng thực chất tận mục sở thị và trèo lên ngồi thì xe nó cũng có yếu tố nam nữa. =)) Nói chung là hơi bị bất ngờ, xe nó gọn chứ ko hề gây cảm giác nhỏ như Vision (có lẽ tại Vision làm cái đầu xe hơi bự). Sẵn đang rảnh cũng như hí hửng quá rủ cha lính gác cổng (tất nhiên chưa tới ca của chả), 2 thầy trò đèo nhau từ Trần Quốc Thảo ra Cơm Gà Thượng Hải ở Võ Văn Tần rồi quanh về (chạy ngược chiều luôn) =)) cảm nhận là xe nó hơi bị bốc và chở 2 thằng đực rựa mỗi thằng ~70kg mà khá là êm, ko bị ì, xăng thì ko biết có tốn ko, hỏi chị chủ xe thì chỉ nói phông lông là ít tốn dữ lắm (trước đây chỉ đi SCR).
Nhìn chung là kết nhất ở cái việc ngó thực tế và ngồi lên ngó vào cửa kiếng thì thấy khá là sang và ko bị nữ hóa, duy chỉ có 1 điều là giá chỉ mua co này là 38 chai (hơi bị cao nhỉ, có lẽ màu xanh này mắc hơn mấy màu kia, màu hồng với vàng nhìn kinh quá!) =)))
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm nhận thực tế bao giờ mà ko hơn đọc thông số kĩ thuật , nhà thắng bạn mới mua chiếc nozza 37tr tính mượn nó chạy thử mà mua cho má nó nên ko dám mở lời
cuối tuần này tui cũng đi xem nozza với nhỏ bạn nè, trước nó định mua elizabeth mà giờ thấy chiếc này kết quá 😁. 37tr là ở đâu vậy bác giấy tờ lun hết chưa.
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở trà vinh , mình cũng ko rõ là bao giấy hay chưa , do nhà thằng bạn mình quen với chổ bán xe mình nghĩ chắc bao giấy rồi
Mỹ tho mình thì nghe nói 40tr giấy tờ luôn, không biết SG giá giao động bao nhiêu.
Một bài PR của fan cuồng Yamaha: kết hợp cả việc tâng bốc Yamaha và dìm hàng Honda 😁

P/S: PR chém gió dữ quá nên cái máy yếu như thế mà bảo là bốc. Bữa test Nozza thấy yếu rõ, khác hẳn Ultimo. Chẳng hiểu sao cái xe yếu thế, ai cũng kêu yếu, Auto Pro và Yamaha cũng kêu yếu thế mà có chú fan cuồng lại kêu mạnh. Hèn gì cái xe cho nữ chém gió là dành cho nam luôn. Haizzz.

Không trừ 3 triệu làm giấy tờ thì làm biển số xe bằng niềm tin ah ?
Thế đấy, mặc dù mình post cái này để kể chuyện cho anh em nghe chứ ko phải mục đích để phản biện nó mà nó nói mình PR, hehe thế đấy các bác ạ, mình đã rút ra thêm 1 điều nữa về thằng Tech này là hắn ta bị hoang tưởng trầm trọng.
À quên, bữa test chiếc Vision thấy nó còn yếu hơn xe đạp điện nữa đấy! =)))
Ngon thì 3 mặt 1 lời công khai test đi, núp lùm chém gió gì mà chẳng được. Ta khinh! :D
ashwin
ĐẠI BÀNG
12 năm

YMH + Auto Pro kêu yếu ? dẫn chứng ?...Nhiều n` đi Vision đã có cảm nhận nó ko bốc...chỉ "khỏe mạnh" na ná như click-đối thủ xứng tầm của chiếc Zip 96cc :-bd....
Đọc thông số kỹ thuật trên website của yamaha + bài phân tích trên Auto Pro.

Nếu vẫn chưa tin Nozza yếu, mời chạy thử.

P/S: Vision vừa đủ chạy 2 người và 1 em bé ngon lành, còn tống 3 người lớn thì hơi nặng
ashwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông số kĩ thuật thì phản ánh hết ?....VD đt dòng Pearl của BlackBerry chỉ có 65k màu nhưng chất lg hiển thị chăng thua kém bất kì đt Nokia 16tr màu nào cùng thời !....mà bảo nêu dẫn chứng bài phân tích trên autopro mãi mà chả thấy :-j
dẫn chứng vậy cũng không hẳn là đúng ? Nên so sánh cả độ phân giải với chất liệu làm tấm nền màn hình nữa bạn, và BB cso 65k màu nhưng 2 cái kia thì hơn hản nên màn hình đẹp hơn đúng rồi ^^
Chú muốn test cái gì ? Người ta chỉ khinh mấy thằng chém gió thôi. Cái xe yếu, dành cho nữ mà bảo là mạnh và nam chạy cũng hợp. Yamaha tuyển chú làm PR được đó 😁
=)) Biết ngay mà, nhát mà chỉ núp sau LCD xem google chém gió, thôi anh ko chấp em đâu, anh hiểu, anh thông cảm! =)))
Có dc lcd không hay là có cái crt 14inch,hehe. Sorry tomy,hôî trc giò toàn mua xe rôì tu làm giâý,cú nghi ðên cái câu "mua xe làm giá duoí 4tr" cuã bác nên nhâm
Lê phí trc ba: 5% cho các tp truc thuôc TW,các tp truc thuôc tinh có co quan hành chính cuã tinh tai ðó+ phí biên sô: 400k cho các xe có giá duói 40tr,800k cho các xe có giá tren 40tr(xe giá duói 15tr bao nhiêu qu3n mât ròi). Các noi khác:2% thúë trc ba+50k biên so
;) Hehe! Sorry... Nhậu trả tiền hóa đơn riết nên lộn. Bạn nói đúng đấy. Nói chung là cũng bốc hơi 10%
người ta đi nozza rồi mới đưa ra nhận xét thì kêu người ta chém gió. Bản thân chú tom đi đọc thông số kỹ thuật với gg thì cứ bô bô ta đi kiểm nghiệm thức tế với nghe nói!... ói!..
Tiền biển số là 1 chai chứ nhiêu chú, ở tỉnh nghe nói rẻ hơn.

Đó là Yamaha nói ok. Chú không tin thì đừng mua, đơn giản vậy thôi.

Còn Auto Pro test Nozza thì thấy yếu , bữa anh test thì thấy đúng là yếu hơn hẳn Mio Multimo. Thông số kỹ thuật như thế mà bảo mạnh như Nou LX, Luvias thì mạnh bằng niềm tin ah ?Xe dành cho nữ ( Yamaha thiết kế như thế ) thì mấy chú nói có nét nam tính, bó tay, không biết nam tính kiểu gì. Haizzz
ashwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
YMH bảo Nozza máy yếu ?....ai bảo máy Nozza khỏe như NouLx, Luvias? ai nói Nozza có nét nam tính ? Hoang tưởng năng quá rồi :help:

P/S: lôi đc cái dòng cảm nhận của ai bảo Nozza yếu hơn Vision thì nói chuyện tiếp nhé :happy:
'

Chú Danny Nguyen bảo xe Nozza dành cho nữ có nét nam tính đó . Còn Yamaha và Auto Pro 1 bên ghi rõ công suất Nozza yếu hơn hẳn Luvias, Nou LX, 1 bên cảm nhận khi lái thử Nozza khá yếu. Chẳng hiểu sao với thông số kỹ thuật như thế + chưa test Nozza : mà lại phán là Nozza mạnh. Bó tay. Thôi thì tùy. Nou LX còn chém gió lên được 50km/1lit thì Nozza máy yếu thành mạnh cũng không có gì lạ. Nhưng những nhận xét đó sẽ bị người tiêu dùng gạt bỏ ngay từ đầu===> chẳng bao giờ mấy xe đó bán chạy nhất cả 😁
ashwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
THì có ai bảo Nozza khỏe như Luvias, NouLX ? khá yếu so với Luvias, NouLX là điều đương nhiên....lôi Vision + AB ra mà so sánh.....có cái Quote 2pic bên kia 1 bài review của mem bên Biker đó...bác đọc chưa...hay lại trống lảng..........có n` lôi toàn thông số này nọ ra lòe thiên hạ, xe thì chưa đc sờ......n` # đi rồi thì lại phán là chém gió =))
Chua thâý ai nói nozza manh nhu novolx,luvias.Moí nghe mình bác tech nói,vì ai cüng bíêt Fi thì k bôc bang bxc(k noí hao xang nha)chu chua nói toi so voí con 135cc.Ng ta chï nói nozza manh hon vision.
lôi làm gì cho mệt , thích thì lấy xe ra mà Test , tẹt xe đạp nó còn k có , kêu có AB Fi , Acura có dám show xe đâu , riết nc w nó thấy càng ngay càng nhãm , hẹn gặp mặt thì em ý trốn mất tăm , khai địa chỉ giả nữa mới nhục chứ 😆
- @Tech: mày Test Nozza rồi bảo yếu hơn Mio Ultimo à ? Test lúc nào , xe ai thế , xạo cũng phải biết cách mà xạo chứ , Test trên google với cả Autopro à 😃)
- ngay việc nó nói "chạy xe chậm đỡ hao xăng" là thấy ngu rồi , k biết gì về xe mà cứ làm như thông minh lắm , cỡ mày thì 1 từ thôi : NGU
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
12 năm
tech nên đổi chữ kí : đam mê bị chửi khẳng định mình ngu
Giờ huỵch toẹt ra là bạn Tô Mì chưa bao giờ thấy và sờ được chiếc Nozza ở ngoài bao giờ, đừng phí công vô ích, rảnh rỗi thì qua xem cái vote đuổi cổ bạn kìa! Coi chơi cho vui thôi nha, khỏi cmt chi cho mệt! =))
Nếu đây là diễn đàn ca ngợi của hãng nào đó, anh đã không tham gia. Đây là nơi thảo luận vui vẻ, chú nào không thích thì đừng vào, hãy làm như TYA đó, ra đi mãi mãi. Vắng mợ thì chợ vẫn đông mà 😁
bậy thế nào , nói rõ ra xem , có phải HẦU HẾT ANH EM Ở BOX NÀY đều muốn thằng tech biến khỏi đây k ? tiếp theo là mày đó
- cái cm sau của mày chẳng liên quan gì đến câu của tao , quote làm gì ? lớn già đầu rồi mà k hiểu được tao nói gì à ? tao chửi thẳng chứ có chửi xéo đâu nhỉ
Xì, ai chả biết thằng già đó chuyện bợ đít thằng Tech, già mà lơ ngơ thì lơ chả luôn đi bác!
Cứ tập trung vấn đề chính, mấy chú fan cuồng nói nhiều hiệu quả nhiêu đâu, kết cục xe nào bán chạy nhất vẫn không đổi, lại còn bị hồi mã thương Yamaha chuyển sang xài Fi để đáp ứng nhu cầu thị trường
có vẻ thích bắt bẻ mấy bạn trẻ nhỉ? thử tranh luận nghiêm túc xem nào?

bắt bẻ mấy cái vụn vặt này cũng chả bao giờ khá lên được đâu
Nếu thảo luận vui vẻ thì đâu có ai muốn đuổi chú đi. Tại sao thảo luận vui vẻ mà 10 người hết 9 người vui với nhau chỉ có mỗi mình chú em lạc loài?
Bác ấy nói đúng đó chứ. Nói sai bị góp ý là đúng thôi, phải có phản biện thì mới tiến bộ
ashwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có n` nói sai "đc" góp ý mà chả thấy có tiến bộ tí nào =)) h lại đi dạy n` khác cách tiếp thu =)) ko cái 2` nào như cái 2` nào =))
Còn nói đúng thì góp ý thành sai thì ai mà nghe. Cũng như Fi và BXC đó, tiến bộ + hiện đại thì chọn Fi, bảo thủ thì ca ngợi BXC. Cuối cùng thì sao, xe nào cũng trang bị Fi, haha. Xem ra mấy chú mới là người bị góp ý mà không chịu tiếp thu
;) Đâu có cao cấp đến độ được gọi là "phản biện". Nhưng nên suy nghĩ có chút xíu VH 1 chút. Tranh luận k lại thì bắt đầu "chửi tục, mày tao" khó coi quá. Sao có mục giao lưu, chém gió vào đó mà xả ...
tranthaotv
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai ca ngợi BXC ? chỉ có chú bị cuồng điên ca ngợi FI một cách mù quán thôi , BXC cũng cải tiến theo thời gian vậy ,khi nào xe bây giờ mà xài BXC của thập niên 90 thì lúc đó lạc lậu là đúng
p/s: Làm người thì nên đọc hiểu và suy nghĩ trước khi nc , người ta ko thích chú mê muội Fi quá chứ ko phải người ta ko nhận thấy được Fi tiên tiến hơn BXC
Xin lỗi bác già nhá, nếu tranh luận ko lại rồi chuyển sang nói tục là sai thật, nhưng tranh luận thực tế + dẫn chứng rõ ràng mà 1 bên thì quá phiến diện ko bao giờ chịu tiếp thu + cãi chày cối (đúng sai mặc kệ chỉ biết bảo vệ hãng xe mình yêu thích đến mức phát cuồng) thì còn tranh luận cái nỗi gì nữa!
Còn về phần bác già, bác tự xưng bác lớn tuổi, nhà bác có salon xe máy, quen thân với bác Hiệp... Xin lỗi hỏi chơi chứ bác khoe làm gì thế ạ? Có phải bác muốn nhận được sự kính trọng của các thành viên ko? Thế thì bác nhìn lại những comments bênh vực bạn Tech của bác đi. Không biết người khác nghĩ sao, tôi thì tôi nhìn nhận là 1 mặt bác giả vờ tỏ ra là khách quan nhưng mặt lớn hơn là bênh vực Tech trong mọi điều kiện, dù Tech cãi chày cối như thế mà bác vẫn bênh, ừ thì bác có quan điểm cũng được, bác thích bênh vì thấy Tech bị cả Forum ghét cũng được, nhưng tội của bác là luôn nói móc ngầm trong câu nói của bác, ai chống Tech là bác nói móc.
Bác già à, con hỏi thật, bác học đến lớp mấy? Bác phân biệt đâu là đúng sai được chứ? Một thành viên lần đầu vào đây dù chỉ lượt qua vài topic cũng biết ai đúng ai sai, còn bác thì con có cảm giác là bác cố tình ko hiểu, nội tình ra sao thì con ko biết, có lẽ Tech là con cháu của bác chăng?
Như đã nói, bác khẳng định bác lớn tuổi, vậy thì rõ ràng bác biết trong đây đang loạn cả lên, nếu con có đủ số tuổi và trải nghiệm như bác thì con sẽ lờ tất cả topic trong Box này đi, làm những việc thực tế hơn, chấp chi xấp nhỏ nông nỗi.
Nếu bác thấy bực vì sao thằng nhóc này láo thế, rồi bác xưng cha xưng chú, hẹn ra cafe Tinh tế của bác Hiệp để gặp bác (như bác lúc trước đã từng nói) thì xin lỗi bác con ko có thời gian. Ra gặp bác rồi làm gì? Ngó nhau cười à?
Con ko có rảnh rỗi đến mức nói với bác cả đống chuyện thế này, cũng ko rảnh rỗi gì mấy, chỉ vì có nhiều tình cảm với cái trang Tinh tế này, nói đúng hơn là nhờ Tinh tế đã cứu con được nhiều bàn thua trông thấy nên con mới bỏ thời gian vào đây cũng như quan tâm nhiều đến những thứ ung nhọt của diễn đàn. Bác làm con bực tới mức này thì bác chí ít cũng nên xem lại bản thân nhé. Đừng để xấp nhỏ (trong đó có cả con) ko coi bác ra gì rồi phán bác là "thằng bợ đít" nhé.
Chào bác và vẫn giữ quan điểm ko coi bác ra gì!
:p Mình đang khoái cái vụ xe Air Blade ra kiểu mới, Su cũng rục rịch FI, còn anh Ya ... thì k dám đụng đến🆒... nhưng nói chung chỉ có cạnh tranh sôi nổi như thế mới góp phần kéo giá xe hạ xuống cho mọi người đều nhờ (giống y chang thị trường ĐTDĐ thui).
Phong cách thời trang thì chọn xe Ý. vote cho Liberty
htt cũng học được thói làm lơ ròi, quăng cục lơ to đùng cho anh danny.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
12 năm
eo tư tưởng lớn đó...vãi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019