So sánh giá sedan hạng C tại Việt Nam - Civic giảm 52 triệu nhưng vẫn cao hơn các đối thủ

El Ku
10/8/2017 10:38Phản hồi: 72
So sánh giá sedan hạng C tại Việt Nam - Civic giảm 52 triệu nhưng vẫn cao hơn các đối thủ
Mặc dù mới giảm 52 triệu đồng nhưng giá bán của Honda Civic vẫn khá cao so với các đối thủ trong phân khúc sedan hạng C ở Việt Nam. Theo đó, Civic chỉ thấp hơn Toyota Corolla Altis 35 triệu đồng và cao hơn tất cả các đối thủ như Mazda 3, Ford Focus, Hyundai Elantra hay Kia Cerato. Rõ ràng với thiết kế ấn tượng, nhiều công nghệ mới và giá bán hợp lý hơn, Civic hứa hẹn sẽ cạnh tranh tốt hơn trước đây, khi còn có giá cũ 950 triệu đồng. Dưới đây là bảng so sánh giá của các mẫu sedan hạng C tại Việt Nam, tất cả đều là phiên bản cao cấp nhất và có thể sẽ khác một chút so với showroom vì đây là giá của nhà sản xuất công bố.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

louisntt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em chỉ thích Mazda thôi ý!...
Heyza! Tích cóp được mấy quả lốp rồi.
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chạy ngoài đường mà thấy e nó hay mazda6 là con tim lại thổn thức. Hy vọng 3 năm nửa sẻ mang e nó về
@[CT]_nick00 xin tiền ông già sắm là xong thôi...:p
HTC7 hd7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bao Khangs sao em vẫn cứ nhìn thấy Mazda là tim lại bồi hồi nhỉ,hay em lỡ thích nó rồi
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@HTC7 hd7 Khi đã yêu rồi thì vậy thôi mà bạn. Với lại mình chỉ nêu quan điểm cá nhân thôi. Mazda thấy cung ngon lành và định giá khá hợp lý ở tt Việt Nam đó bạn nhỉ?
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kungfu9999 hehe 10 năm nay chưa biết xin tiền rồi bac ah, từ đám cưới hay con cái cũng mình tự lo. Sau này mua xe chắc trả trước 400 rồi hàng tháng góp thôi. Khoảng 13t 1 tháng cho cái xe haha
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
Đang thích em Cruze LTZ
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất công click vào, thấy quá hụt hẫng với bài viết này @@
Civic trước giờ niêm yết 950 nhưng thực tế giảm 50tr từ lâu rồi. Giờ giảm giá niêm yết thì giá bán thực tế ra sao? Giá bán sau giảm giá của các xe kia ra sao (altis giảm cả trăm triệu)? Xu hướng giá sắp tới dự báo như nào? So sánh cái giá niêm yết này làm cái gì trời????
Quá cẩu thả
privatevn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@glhoanganh Giảm giá niêm yết 52tr bạn sẽ đc giảm phí trước bạ 5,2tr (HCM City), tiền bảo hiểm 2 chiều bớt đi thêm chút đỉnh. Vậy ra tổng cũng giảm thêm được ít nhất 7,2tr. Hơi ít nhỉ?
Không biết ra đại lý có fix thêm gì không? Nếu tặng Bảo Hiểm 2 chiều, phim cách nhiệt nữa cũng ổn.

Anh e có nhu cầu cứ chờ 2018 đê.
@glhoanganh Hết cái để post mà. Chứ mấy cái này lên web xem k tốn 1 xu. Chưa kể ít ra phân tích giảm giá ra sao. Tại sao giá cao hay là mấy con kia giá thấp thì ưu nhược ntn. Theo tôi Made in Thailand là điểm cộng. Thậm chí chênh 50 triệu vẫn k xoắn
Thành BMT
TÍCH CỰC
7 năm
@glhoanganh Em là sếp của mod này thì em cho mod nghỉ việc! 😁:D:D
So sánh hơi khập khiễng tí thì Altis đã gần như chết khi Mazda 6 2.0 giảm kịch sàn, giảm nữa thì chắc chết thật
christhnvn
TÍCH CỰC
7 năm
@kobebryant sao lại nói vậy? Altis tháng 7 vào top 10 doanh số bán tốt nhất. Em ý vố Camry ít vào top 10 nhưng cũng loanh quanh gần đó

cũng ko hiểu sao với con Altis cùi mà đắt đỏ như vậy lại bán dc trong khi Civic lại ế.

Ngoài ra phân khúc C các dòng xe của Ford, Mazda Kia đều có thể đàm phán giá nhiều ít tùy thời điểm nữa.
@christhnvn Đơn giản ở VN thương hiệu Toyota vẫn hơn Honda. Civic muốn bán được thì giá phải rẻ hơn Altis nhiều 1 chút. Chưa kể Civic đời mới cái đuôi có nó hơi hướng couple quá, nhìn không được sang chảnh nên ko hợp nhãn người Việt.
Con Mazda 3 sở dĩ bán chạy nhất phân khúc, dù chất lượng chỉ trung bình, do nó đánh vào đúng thị hiếu của người Việt: xe mác Nhật, giá cả hợp lý, option nhiều, động cơ yếu nên đỡ tốn xăng, thiết kế trung tính (vừa trẻ trung lại vừa sang trọng), linh kiện thay thế rẻ và nhiều.
Dự là năm tới Civic sẽ rẻ đi nhiều, xuống gần vs M3 hơn đấy vì thuế nhập khẩu từ ASEAN còn 0%.
BengPr0
CAO CẤP
7 năm
@QXPro Giảm thuế nhập khẩu nhưng tăng thuế trước bạ, phí lăn bánh, thêm 1 vài khoản thuế giời ơi nữa như kiểu phí chứng minh có chỗ đỗ xe nữa thì cũng hoà cả làng. Vớ vẩn còn đắt hơn. Mà nghe đồn sang năm bán tải sẽ đắt hơn cả bây giờ nhiều đó.
Ở vn thì toyota được cái tiếng bền( có choá gì đâu mà chả bền, mỗi cái máy ko với xác xe và tính năng cơ bản thôi mà). Mà dân ta thì mua đc cái xe phải tích góp nhiều năm, nên ai cũng thích ăn chắc mặc bền. Thành ra toy mới có cửa sống. Chứ giờ mà xe giá thấp như các nước bạn lào, campuchia thì với chất lượng hiện tại toy chết sặc
@BengPr0 Bán tải thì đắt hơn là đúng rồi 😁 NN đang đánh mạnh vào dòng xe này, cũng như xe dung tích trên 2.0, xe sang... Nhưng mấy con xe động cơ dưới 1.5 thì chắc chắn sẽ giảm nhiều đó.
Tommy297
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy con Maz 3 đc vẻ bề ngoài,dàn ron,dàn cửa hàn nhìn hở lung tung,dàn nút chưa bằng đc con civic,tiền nào của đó thôi..ý kiến cá nhân ! Đừng hỏi e chạy chưa nhé..e có cả 2
letienduc89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@đạt 96 Đọc mà buồn cười k chịu đc bâc ạ. Khổ. Chắc k phân biệt đc Altis hay Cam. Chắc thuê xe dâu nó dí cho con Altis dán tem Camry ở mông nên cứ tưởng thế là Camry để chém gió =))))))
Chết cười voi Camry k có cửa gió sau
@letienduc89 :p ko hiểu nổi luôn.....😁:D:D:D
đạt 96
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letienduc89 Có thể đám cưới của bác ấy từ cách đây chục năm rồi nên camry đời đó ko có là đúng 😃
letienduc89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@đạt 96 10 năm thì ko là 2007 ah ?
mà từ thời đó thì Camry đã có 2 cửa gió ĐH rồi,
tại bác ý ngu ko phân biệt đc thôi 😃)
Firenzard
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sedan hạng C thích Focus Sport Hatchback nhất...em nó mà thay bằng quả vành 5 chấu nan cỡ vừa + bodykit RS thì cực thể thao!
Giá thực tế rẻ hơn nhiều.
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
Nên mua SUV hơn là Sedan, vì trời mưa phố thành sông thì Sedan dính chiêu thuỷ kích là cái chắc
altis vẫn có ng mua , quỳ
ThaiCaly
TÍCH CỰC
7 năm
@socutezen0s lạy luôn đi bạn. altis đa phần các bố già kg mua nổi camry vs các cô công sở sẽ rất chuộn ạ, vì nó có vẻ ngoài đầm, ít gây chú ý, kg cầu kì.
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cerato 2.0 đáng tiền nhất
Sax, nhưng civic thiết kế tốt nhất 😃
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
PThật sự Civic rất ngon nhưng dân làm ăn ( túi tiền vừa phải) đứng tuổi tý thì cứ Focus mà phang. Cân bằng tất cả các tiêu chí: giá hợp lý/ ngoại thất trung tính không bị lỗi thời, công nghệ đầy mình, tiêu hao nl hợp lý.
Mà tv tinhte chắc ít ai đi Altis nhễ??
thấy civic đẹp nhất:p bản typer trông còn chất's nữa😁 autopro-honda-civic-type-r-2018-2-1475136530054.jpg
@Hakuna__matata Bản này thị trường Mỹ là 60k do khan hàng. Bằng mer E300 và Bim 528

Về Việt Nam! Chắc cũng 2.5 tỷ, máy 2.0 cs 340 quá ngon
Altis có đối tượng khách hàng lần đầu mua xe, nhất là khách nữ tin vào cái bóng thương hiệu Toyota và các bài viết PR của hãng.
Mua mấy ẻm mazda phí xiền. Về thiết kế thì civic ngon nhất nhưng mình sẽ chọn ford ecoboost vì p/p ok nhất.
vote Audi A4 nhá 😁
bomy
CAO CẤP
7 năm
@minilad Thôi cố tí làm em ls460 cho oách :D
Shin21
ĐẠI BÀNG
7 năm
mê mỗi Audi A6 2015 mà bán chiếc mazda 3 cùi đang đi mua ko nổi nữa chiếc A6, động lực hoài mà cứ mỗi lần động đực lại tốn sạch tiền o_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019